Vivian Maier - Một người giúp việc, một nhiếp ảnh gia xuất sắc của nhiếp ảnh hiện sinh

tuanlionsg
14/6/2016 3:6Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đỉnh thật 😃
Có mấy tấm chụp trong gương / kính kì ảo thật
xem mà rùng mình! thật tuyệt vời! thật ko thể tin nổi!
"Bọn cá mập, cá lớn thường sống lặng lẽ dưới biển sâu, chỉ có đám đòng đong, tôm tép mới ồn áo phía trên mặt nước". Mấy bố ôm máy ảnh rồi chém gió như thần, đọc thông số vanh vách và suốt ngày cãi nhau về máy ảnh hãng này, ống kính hãng kia xem ảnh của cụ xong chả im như thóc :v
@zer0_7 Đám ồn ào nó đang làm việc chăm chỉ để nuôi sống bọn lặng lẽ đấy. Thân phận nào cũng có giá trị của nó. Nước sông đừng phạm nước giếng
DungLTD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trời ơi. Tình cờ mình đọc bài này khi đang nghe album 25. Đúng bài "Love in the dark" thì coi đến hình " Đánh giày". Xúc động mạnh quá !
Cảm ơn mod rất nhiều đã chia sẻ bài này !
Lâu lắm rồi mình mới coi một bức hình mà xúc động mạnh như thế !
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Dường như những bức ảnh xuất sắc nhất của những nhiếp ảnh gia bậc thầy đa phần là ảnh đen trắng... quá đẹp
@vlcdng Một phần do thời điểm phim màu khan hiếm, chưa thịnh hành. Thật ra Maier có chụp phim màu, ít thôi.
Các bác đoán thử bà dùng ống tiêu cự bao nhiêu khi quy đổi trên FF. Em thấy nó khá hẹp.
Và đeo trước ngực thì lấy nét thế nào vậy.
Ảnh quá đẹp....
@herotapchoi
  • Ống của Rolleiflex là 75mm dùng phim 120 khổ 6x6, tương đương khoảng 45-50mm trên FF, góc nhìn 56 độ.
  • Các cách ngắm chụp:
Phuc2oi
TÍCH CỰC
8 năm
Trời sao ảnh nét và trong dc như vậy nhỉ, hoàn toàn bất ngờ.
Tấm đầu tiên thật tuyệt vời.
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cám ơn ban, bài viết rất hay.
cảm ơn bài viết hay và những tấm hình làm nổi da gà.
phankhiem73
ĐẠI BÀNG
7 năm
!!!!
ảnh quá đẹp + có hồn, cám ơn anh em đã chia sẻ, em có vào page thì họ có nói là năm. 1956 bà có darkroom nhưng mà do chuyển nhà liên tuc nên dần dần bà ko rửa nữa do ko tiện
DVDSCR.x264
ĐẠI BÀNG
5 năm
hi bác nào còn link share cho ae với ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019