Vivo giới thiệu V9 ở Việt Nam: 6.3" tai thỏ, camera kép, selfie 24MP, giá 7.99 triệu

sonlazio
30/3/2018 11:59Phản hồi: 133
Vivo giới thiệu V9 ở Việt Nam: 6.3" tai thỏ, camera kép, selfie 24MP, giá 7.99 triệu
Vivo vừa giới thiệu chiếc Vivo V9 ở thị trường Việt Nam với giá 7.99 triệu đồng. V9 là sản phẩm có nhiều nâng cấp so với phiên bản Vivo V7 trước kia, chúng ta có thể kể đến là màn hình 6.3" tỉ lệ 19:9 với tai thỏ phía trên thay vì 18:9 như trước kia. Nhờ vào tai thỏ này mà Vivo có thể mở rộng diện tích hiển thị của V9 lên mà không ảnh hưởng quá nhiều đến thiết kế máy.

So với các đối thủ khác trong phân khúc thì điểm mạnh nhất của V9 là SnapDragon 626, khi mà hầu hết những sản phẩm cạnh tranh đều dùng MediaTek hoặc Kirin. Cũng như V7, Vivo V9 có 4GB RAM và 64GB ROM. Pin 3260mAh có lẽ hơi nhỏ với màn hình 6.3".

Về camera thì Vivo V9 sử dụng camera kép 16MP + 5MP ở mặt sau và 24MP ở mặt trước. Camera trước và sau đều dùng trí tuệ nhân tạo, camera sau thì dùng để nhận diện vật thể và xóa phông trong khi camera trước thì tách chủ thể khỏi hậu cảnh, giả lập ánh sáng nền và áp dụng những hiệu ứng AR vào hình.

Máy sẽ được bán từ ngày 6/4 tới với hai màu: đen và vàng, giá 7.99 triệu đồng.
IMG_1571.jpg IMG_1573.jpg IMG_1574.jpg IMG_1575.jpg IMG_1576.jpg IMG_1578 2.jpg IMG_1579.jpg
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
Thích con này hơn con Nova 3e vì con chip SD626
tuanlinhctv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thiết linh Hihi nhớ lộn
@Aoanhtieutu09 Kirin 659 còn cùi hơn nữa
Chán heoquay k chịu thay đổi chíp j hết
Đag xài 2i cho hay
kingofmonkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamdinh69 Lần này chọn vivo v9
Nhìn đẹp hơn
Cấu hình ngon hơn snap 626
Cam vivo từ trc giờ cũng rất tốt
Nhất là âm thanh best của best
Viền mỏng sexy hơn
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
@kingofmonkey Huawei Nova 3e mà dùng SnapDragon thì lắm con phải chết.
Tội cái Kirin659 lướt web hơi chậm...
thanhquy7879
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai thỏ, camera dọc, funmoji ...!
ansongjong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhquy7879 Có những khoảng cách có gắng cả đời cũng k thể nào lấp đầy
@SuperBowl Nó hỏi : ip x à.
Ko, zenfon, hay vivo mi ạ,
... Vi vo là gì, đt tàu hả.
Nghe nó quê lollll hí ,chắc ngồi vs bọn ip có chuông đéo dám móc ra nghe.
Quan điểm mỗi ng nhé 😃
SuperBowl
TÍCH CỰC
6 năm
@Độc Giả Không có tiền mua iphone X thấy mấy con tai thỏ này cũng siêu lòng, mà hàng nhái xài nó cứ nhục nhục sao ấy.
@SuperBowl Bạn thấy xiêu lòng còn mình nuối tiếc : sao cứ phải nhái làm gì cho mất chất 😃
LMT85
CAO CẤP
6 năm
Ko có thiện cảm với anh em nhà Vivo, Oppo lắm 😁
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@Trí QN Chính xác toàn chết nhanh về ổ cứng, cảm ứng :D chả trông mông gí ố mấy thím này :p. heo quay, mì xáo tán cho ngon. cầm cái máy 7tr của vivo mà xem tấm nền màn hình là thôi rồi, vứt.
@Trí QN nền màn hình của Vivo mấy dòng mới nhất đều xài IPS còn gì, tui ra ngoài store cầm thử nhìn cũng nịnh mắt phết, vừa đủ chứ ko rực như mấy con SS :v
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@thanhnam2002 Em ko nói riêng về màn hình mà e nói chung về cái thương hiệu í 😁 E ko fan của hãng nào nhưng riêng 2 ông nội này ko có thiện cảm lắm :D
@Trí QN Oppo hay Vivo đều có người dùng, chiến lược và trước khi ra sản phẩm đều nghiên cứu kĩ rồi. Snapdragon 626 nhỉnh hơn 10% so với 625 rồi còn GPU adreno 506, con này là nhân đồ họa phổ biến gần như nhất trên thị trường vì giá tốt, hiệu năng ổn định
tullq
ĐẠI BÀNG
6 năm
cả thế giới dưới chân tai thỏ rồi 😆))
Cỡ 6.990 thì ngon hơn nhỉ. Được cái là sài chip Rồng nên cũng ổn hơn huawei 3E
@Timkelvin bỏ thêm 1tr xem như được đống tính năng AI kia đi, bác lại khó khăn rồi =))
@thanhnam2002 Bù lại khả năng hoan thiện con nay kém bác ạ
@Timkelvin có con nào hoàn hảo đâu bác, đc cái này mất cái kia thôi. quan trọng người nào mua thì tìm hiểu, hợp thì mua, vậy thôi
Tai thỏ kì này mọc lên như nấm
@thích bóp vú chứ giờ ko tai thỏ thì tối ưu hóa màn hình cho bác nhìn kiểu gì?, công nghệ giờ đã giấu được cụm cảm biến, cam trước vào màn hình chưa?
Muốn bán được hàng chỉ có một cách .... tai thỏ vs đặt dọc camera .
@uthalinh chứ giờ ko tai thỏ thì tối ưu hóa màn hình cho bác nhìn kiểu gì?, công nghệ giờ đã giấu được cụm cảm biến, cam trước vào màn hình chưa?
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quểy nào chê tai thỏ vô chửi tiếp đi
jiji75
TÍCH CỰC
6 năm
Tai thỏ?Lại là tai thỏ?Giá chát so với cấu hình.Nokia 8 cũng tầm giá đó rùi.
@jiji75 Nhắc lại cho mấy bác thích chê tai thỏ again: "chứ giờ ko tai thỏ thì tối ưu hóa màn hình cho bác nhìn kiểu gì?, công nghệ giờ đã giấu được cụm cảm biến, cam trước vào màn hình chưa?"
tancantn
TÍCH CỰC
6 năm
tai thỏ everywhere
@tancantn chứ giờ ko tai thỏ thì tối ưu hóa màn hình cho bác nhìn kiểu gì?, công nghệ giờ đã giấu được cụm cảm biến, cam trước vào màn hình chưa?
Lại đua nhau tai thỏ. Biểu tượng vui 3d rùi. Hix. Đúng là cái bóng của apple với ngành smp lớn thật
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà có 3 đứa con Oppo, Vivo tai thỏ hết rồi liệu one plus có đi theo nốt ko. Cấu hình cùi so với giá bán. 7,8 củ phải dc 630, 636
@hiepps One Plus xác nhận là có rồi nhé
@hiepps 626 ko cũng đã đủ cho bác xài tầm trung lắm rồi, chưa kể cái đống AI hỗ trợ người dùng nữa chi bác ko tính à?
HHChuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này quất con nokia 8 ngon hơn. Bên tiki giảm giá còn có 8tr2
@HHChuong Nokia 8 thấy bảo z thoai chứ cam như cc í
Con mì xào màn 5.99 inch mà nó nhét đc viên pin 4k mà sao mấy hãng khác cũng màn ~6inch mà nhét đc 3k2, 3k5 pin à
điện thoại tàu giờ đắt thế 😃
@mimi_emyeu tàu thì tàu, xài ngon thì xài, đồ công nghệ của tàu giờ cũng khá bá do nhân lực coder, builder rẻ mà trình cũng éo thua kém gì tây lông
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Snap 626...điểm mạnh dể sợ. Mấy thằng tàu này ảo tưởng sức mạnh vại. Nhất là oppo của của thèn sơn tèo emtetua
@palmtj27 Theo mình thì chip thua, pin thua hơn camera, và giá tận ~3 triệu
@hypous Đúng rồi bác nhưng quan trọng là cái cầm nắm nó bo gọn vào màn hình thích lắm , màn ngập ngụa bự chảng ko cảm giác nhỏ như X và tù tù như 5 pro
@palmtj27 Vỏ nhựa, màn hình nhô lên khỏi vỏ sau, cầm cực cấn và khó chịu nhé ông bạn 😆 Ông bạn chắc chắn chưa cầm con V9 này rồi
@hypous Mình dùng 3E và V9 3 ngày trc khi hãng công bố ở VN 😃)) có cần ảnh chứng minh ko ? v9 chỉ cấn vs tay đàn bà thôi 😃) chứ nó gợn vậy để cần đỡ tuột
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặt trc giống IPX phóng to màn hình. Mặt lưng giống Xiaomi.
Công nhận các hãng học nhau nhiều nên kiểu dáng cứ tựa tựa nhau. Giờ nhìn chỉ phân biệt đc qua logo của hãng dập trên máy. Chứ nhìn sơ qua khó biết hãng nào.
Tai thỏ vô cực

@dualshoсk Samsung: tai thỏ hay là chết!?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019