[VMCS 2017] Honda nâng cấp LEAD 2017, gọn gàng hơn, thêm Smartkey, tháng 8 bán

levuongthinh
4/5/2017 7:24Phản hồi: 148
[VMCS 2017] Honda nâng cấp LEAD 2017, gọn gàng hơn, thêm Smartkey, tháng 8 bán
Tại VMCS 2017, Honda Việt Nam đã công bố phiên bản nâng cấp của chiếc LEAD, một mẫu scooter phổ biến dành cho chị em phụ nữ.

Điểm đáng chú ý nhất ở LEAD 2017 là hệ thống khoá thông minh Smartkey cùng thay đổi về kiểu dáng theo hướng gọn gàng, hiện đại và thời trang hơn. Phải đến đầu tháng 08 thì LEAD 2017 mới được bán ra, giá bán sẽ được công bố ở thời điểm đó. Tuy nhiên hy vọng là giá không tăng nhiều.

Nhìn tổng thể thì LEAD 2017 đẹp hơn so với đời trước và các chi tiết được hoàn thiện sắc xảo hơn, góc cạnh hơn.

Phần đầu xe được lấy cảm hứng từ dòng SH và các bạn có thể nhận ra điều đó ở ốp đầu đèn cũng như mặt nạ. Dải đèn trên mặt nạ vẫn được bố trí hình chữ V nhưng đèn LED định vị được làm đẹp hơn. Đèn xi-nhan được bố trí trên đỉnh chữ V. Giữa mặt nạ có các gờ nổi để tạo khối và sự cứng cáp cho đầu xe.

Đèn pha của LEAD 2017 vẫn là dạng Halogen chứ chưa được trang bị đèn LEAD như SH, có lẽ là Honda để dành cho phiên bản nâng cấp lần sau.

Một điểm thay đổi ở phía trước chính là thiết kế bánh mâm. Ở đời cũ bánh mâm có thiết kế dạng các chấu đơn, còn trên LEAD 2017 là các chấu hình chữ Y.

Bảng đồng hồ của LEAD 2017 cũng có thiết kế gần giống với SH, sắc xảo và hiện đại hơn. Hai đèn báo rẽ được đẩy ra khỏi cụm đồng hồ trung tâm.

Quảng cáo

Hốc chứa đồ phía trước được làm lại khoá đóng/mở, tiện dụng hơn so với bản cũ. Đây là điểm nâng cấp nhỏ nhưng đáng giá vì ở đời cũ việc đóng/mở không thuận tiện lắm.

Theo Honda thì họ đã thiết kế lại sàn để chân với thiết kế thon dài theo chiều dọc, mở rộng hơn một xíu để tăng sự thoải mái cho tài xế.

Phần ốp thân xe phía sau nhìn không thay đổi nhiều nhưng nếu để ý kỹ thì sẽ thấy nó gọn gàng hơn, ôm sát vào phía sườn xe hơn chứ không bè ra như ở đời trước. Điều này cho cảm giác đuôi xe gọn gàng hơn.

Quảng cáo

Mặc dù thân xe sau được làm gọn hơn nhưng kích thước cốp chứa đồ không thay đổi. Đây vẫn là chiếc xe có cốp rất rộng, bỏ được nhiều đồ.

Cụm đèn phía sau có thay đổi khá nhiều với đèn xi-nhan thiết kế dạng boomerang, cùng đèn hậu hình chữ X hơn bè theo bề ngang.

Về động cơ và các thông số kỹ thuật thì không thay đổi nhiều. Honda chỉ cho biết là LEAD 2017 nhẹ hơn đời trước 1kg, đạt mức trọng lực 112kg và có khả năng tiết kiệm nhiên liệu hơn 2,4%.

Còn 3 tháng nữa thì Honda LEAD 2017 sẽ được bán ra.

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiuk186
ĐẠI BÀNG
7 năm
E thấy càng cải tiến càng xấu.
lengank28
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kiuk186 Đúng !!!
1. Đèn xi nhan trước ko đẹp bằng đời trước.
2. 2 đèn báo rẽ tách ra khỏi cụm đồng hồ.
3. Đèn xi nhan sau thấy ghê
4. Đèn hậu giống PCX đời sau
5. Giảm xóc đặt có vẻ cách xa hơn đời trước
Mình cùng vợ mới mua 1 con đời trước, coi như cú dớp may mắn !
Trông gọn gàng hơn trước.Máy xe Lead chạy êm hơn Ab nhiều.
hungtran81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pham xuan hung Tải yếu xìu xe chỉ dành cho ninza phi thuyền
Thấy đẹp hơn
mitommoc
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận dòng LEAD này đi êm thật. Đi thử mấy em xe tay ga của nữ thấy có dòng LEAD này của Honda là phê nhất. 😁
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
@hihihi133 Cả 2 xe của e và chị đều mua hơn 1 năm rồi bác. Đi mỗi ngày cũng ít 15-20km à. Thấy cũng còn êm, chắc e hên.
Có điều lead của e lâu lâu đi mưa là cái idling stop hên xui ko hiện chữ A, ko tự tắt luôn. Bật, tắt công tắc vẫn vậy. Qua mai thì hết. Pó tay.
xharupanx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@facebook001 hix, con ab2016 của bác sao xăng chán thế, xe mình chạy dc 4000km rồi, đổ đầy bình ( tầm 50-55k) toàn đi dc 140-150km, mình ở khu mỹ đình nên đi cả nội đô lẫn đường rộng.
gis
TÍCH CỰC
7 năm
@xharupanx AB 2016 của mình cũng đi đc tầm này, có điều mình ít bị tắc đường
các ninja lại có vũ khí mới :|
baothangnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nâng tầm Ninja :v
Nhìn có vẻ gọn gàng hơn trước ấy nhỉ
Chiếc xe thần thánh đây rồi.
có ai thấy cái giảm sóc đặt mong manh như mình ko :eek:
@kem4dau
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vqt907 Bởi zậy dàn treo Lead mềm lắm, ko cứng cáp như AB
vinhokss
TÍCH CỰC
7 năm
@congzing Mono thì nó phải ở giữa, ông ở bên cạnh là không ổn
@vinhokss ôm cua hơi sàng xe 😆 đèo 2 thanh niên lực lưỡng xe bị nghiêng về phía không có thụt
nhưng không sao , hãy để ohlins giải quyết :3
3'15 đẹp quá!
thafnhlee
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vâng ! Dòng xe dành cho Ninja nay đã được nâng cấp level lại tăng 1 bậc.
các ninja sắp có thêm trợ thủ đắc lực 😁
Naruto007
TÍCH CỰC
7 năm
Ninja thích điều này 😁
tamjoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dự là AB cũng sẽ có bản nâng cấp đọ với NVX đây
@tamjoi thực tế thì trả nâng cấp ji vẫn đắt hàng hơn mà bác =))
tamjoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@facebook001 Lên 150 nữa thì còn gì bằng 😁
trai đi lead điểm danh phát nào 😁
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
ra ab SMK là xúc, khỏi lăn tăn. Dự là nhiều thanh niên éo biết SMK là gì. Thấy Honda là auto xấu, mấy thằng đó chỉ có SML...
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@Brandon T đang muốn chửi mấy thằng auto chê xấu, em ghi rất rõ ràng. bác muốn tự liệt mình vào hạng đó thì cũng Ok, chứ em có ý nó bác đâu =((. em thề đấy
@Vohuongvan Nói thế này, bác chửi thì cứ chửi, quote chúng nó vào mà chửi, không thì cứ nói rõ ra. Còn bác nói kiểu kia thì anh em ghét bác cũng đừng thấy lạ. Mình cũng không thích bọn hay chửi bậy nhưng mà một là nói thẳng, hai là kệ cha chúng nó.
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@Brandon T lâu lắm em mới cm vì hôm nay em rảnh đang kiếm mấy đứa bạn cũ chửi nhau đây. bác thì không phải rồi.
treble
TÍCH CỰC
7 năm
@xharupanx may có bác giải thích hộ, smartkey mà nó cứ làm như công nghệ Nasa áp dụng vào xe máy vậy =))))
Smart_Love
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn mấy chị mấy cô đi Lead bịt kín mít mà oải.
Nhưng phải công nhận 1 điều là máy xe Lead êm hơn AB nhiều. Cùng 1 hãng Honda, cùng phân khối, nhưng Lead lại êm hơn AB thấy rõ.
@Smart_Love và giá rẻ hơn
Smart_Love
TÍCH CỰC
7 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Đơn giản vì xe nào mà hùa theo mua nhiều là tự đội giá lên hehe...
Thằng SH mode vs AB đừng ai mua là tự hạ giá liền.
@Smart_Love giá Honda đề xuất cho Lead cũng rẻ hơn AB, chứ chưa nói đến giá đại lý bán.
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Mềm mại và khá là tinh tế đó chứ 😃 , nói chung là quá đẹp so với con Acruzo, nhưng mà máy thì chắc con Ya tốt hơn ( thấy nhiều người nói vậy)
ManU4ever
TÍCH CỰC
7 năm
@snackviet1 con này cùng phân khúc với Grande mà bác! nói về đẹp thì thua xa Grande. Acuzo xấu hơn nên so với Vision thôi!
viethung588
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snackviet1 Mình thấy ngược lai, đag xài acruzo, thấy ưu điểm nhất là nhẹ nhàng dễ xách đẩy quay xe, máy nổ êm nhẹ, nhưng nguợc lại thì ko đầm & yếu máy hơn lead, bị lỗi thiết kế côn nên có thay thì vẫn bị rồ rung nhứt là buổi sag đề pa; thiết kế nhìn ko nổi bật nhưng chi em ngòi lên thì đẹp hơn lead nhứt là em nào có v3 bự
viethung588
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ManU4ever Acruzo thấy vậy nhưng ngồi lên đẹp chứ grand lại lai vespa nhưng ko tới nơi, về mục đích sdung thì cốp rộng, xe to cùng fan khúc với lead, máy yamaha yếu hơn honda ở fan khúc này & bộ côn lỗi dù đã được bảo hành đổi mới (lỗi thietke) làm xe rung giật sau time là điểm trừ lớn tuy giá có rẻ hơn 5-6 trieu
Nhìn đi nhìn lại ko có điểm gì hấp dẫn hơn Grande.
@kekk mỗi người mỗi ý bạn thấy xấu người ta thấy đẹp thì người ta mua. riêng mình thì Lead hay grande đều xấu vì k đúng thị hiếu thôi 😁
xuantung
TÍCH CỰC
7 năm
@kekk Thực ra có 1 điểm hơn khá hữu dụng với các chị em đó bác, đó là cốp lead 37L chứa được nhiều đồ hơn, còn cốp grande chỉ 27L, nhỏ hơn khá nhiều đấy. 😁
@xuantung Uhm, đây là điểm gây bất ngờ nhất của Lead, nhìn thằng Grande rõ to thế mà cốp lại bé hơn Lead :D
@kekk Con Acruzo nhỏ hơn Lead mà cốp cũng bằng lead. :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019