[VMS 2012] Mitsubishi ra mắt xe nhỏ Mirage

El Ku
27/9/2012 18:48Phản hồi: 46
[VMS 2012] Mitsubishi ra mắt xe nhỏ Mirage
anh dai dien.jpg
Nếu như gian hàng của Audi hay Porsche thu hút khách tham quan bằng những mẫu xe thể thao hiệu năng cao như R8 Spyder V8 hay 911 Carrera thì Mitsubishi lại khác, họ tạo sự chú ý bằng mẫu xe nhỏ Mirage. Mirage nổi bật bởi kiểu dáng nhỏ gọn, giá bán hợp lý và đặc biệt là động cơ tiết kiệm nhiên liệu. Mặc dù được giới thiệu tại Tokyo Motor Show năm ngoái, thế nhưng phải đến tháng 3 năm nay Mitsubishi mới đưa Mirage vào sản xuất tại Thái Lan. Ngoài mẫu xe nhỏ này, khu trưng bày của Mitsubishi còn có những sản phẩm chủ chốt và cũng đã quen với chúng ta như Triton, Zinger hay Pajero Sport.

Giống như phiên bản ở Thái Lan, Mirage sử dụng động cơ MIVEC 3 xy lanh, dung tích 1,2 lít cho công suất cực đại 77 mã lực và mô-men xoắn cực đại 96 Nm. Đi kèm với động cơ này là hệ dẫn động bánh truớc và hộp số tự động vô cấp CVT. Chiếc xe nhỏ toàn cầu của Mitsubishi đã được bán ra tại Thái Lan với mức giá thấp nhất khoảng hơn 12.000 USD. Trước đó họ cũng cho biết rằng, sau Thái Lan thì các thị trường khác ở Đông Nam Á cũng nhận được mẫu xe này vào cuối năm nay. Hiện Mitsubishi chưa có ý định phân phối chiếc xe này tại Việt Nam, chiếc Mirage mà họ trưng bày tại VMS 2012 chỉ mang tính giới thiệu, thăm dò thị trường và thăm dò phản ứng của khách hàng Việt Nam mà thôi.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12000$ bên Thái Lan => về VN có giá khoảng 22000$ => Chẳng ai đi mua cái xe Class A này cả.

Thêm 3000$ mua KIA Forte cho sướng hơn.!
lordship
ĐẠI BÀNG
12 năm
e này mà 400 thì ngon
Ôi mơ tới được cái giá 12000$ ở thị trường VN thì đến Tết Congo, may mắn lắm cũng cỡ 18k-20k , quá chán.
@phu_nguyen29 em nghĩ là không có cái "may mắn lắm" đó đâu bác, em dự là cái giá cao hơn của bác nữa.
Re0
CAO CẤP
12 năm
giá
khoacmlx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi nếu ở VN mà giá như mấy anh lân cận thì giờ này e đâu phải đội mưa đi học... Hic, không biết bao giờ e mới được sử dụng lại cái bằng lái hạng B đây...😔
về vn khoảng 500tr ai mua....
Xe đẹp thì giá không đẹp. Giá đẹp thì xe không đẹp. Chán 😕 ... với cái kiểu giá về VN rất cao, thì lắm ông có bằng lái xe nhưng lâu lâu mới được lái ( Xe mượn ). Nên việc nhầm chân ga với chân phanh gây tai nạn là chuyện đương nhiên 😔
bé như con matiz mà đắt thế.
thèm thuồng quá, với giá 12k $ đó ở VN thì sống chết cũng phải múc, mưa nắng đỡ khổ 😔(
lonewolf228
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này vẫn rẻ chán so với Yaris của Toyota, mà chất lượng thì tốt hơn nhiều. Dù sao cũng chán cái thuế ôtô ỡ Việt Nam
gravityng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vphlong Mình đang than về giao thông mà. Nói chung là những gì mình đang thấy và gặp phải trên đường thôi.

Em rất mong có xe oto nhưng mong hơn cả là 1 hệ thống giao thông công cộng hiện đại, tiện lợi cho mọi người. Bằng 1 phần của Sing thôi mà chờ hoài kg thấy đâu.

Trong khi lâu lâu lại thấy đăng kế hoạch xây bảo tàng nghìn tỷ. Cạnh đó chưa kể bệnh viện, trường học, nhà cho người nghèo thật sự thì chưa thấy đâu! Mà thuế thì tháng nào mình cũng góp chút ít.

Có lẽ bạn nghĩ mình bi quan, nhưng mình chỉ thấy thất vọng!

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
@gravityng Ơ thế bác không biết là cta chỉ có chính sách giúp đỡ cho người "nghèo" thôi, chứ còn người "quá nghèo" thì "chưa có ctrinh hỗ trợ". Bác nói người nghèo thực sự chắc là thuộc diện quá nghèo rồi!...
lonewolf228
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chaukyo Em thấy các xe của Mitsubishi về kiểu dáng thì không bàn vì tùy mỗi người nhưng còn về máy móc hay độ bền, độ tin cậy thì ai từng chạy rồi sẽ hiểu. Thử lái Zinger với Innova là biết.
@lonewolf228 vậy bạn chạy thử Zace và Joile chưa?
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
Con này hình như được định giá 600 triệu chưa tính thuế trước bạ thì phải
@nouvo Vậy thì bằng con Swift của Suzuki rồi. Swift 599 triệu nhìn ngon hơn.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
hic, cái em PG xinh nhất đứng với con MIrage này mình mới thấy được có 1 lần 😔(, lên báo toàn thấy em khác :|
con này chắc ngang với huyndai econ, nhưng nội thất có vẻ ngon hơn, huyndai ecoc giá chưa ra biển số tầm 340tr con này tầm 400tr là có người mua ngay..
camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dân vn mình khổ nhất quả đất.jải fóng và thống nhất tổ quốc bao nhiêu năm rồi mà cái ăch 1 cổ mấy tròng vẫn đeo đẳng mãi
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu phải chọn giữa morning vs Mirage thì mình chọn em Mirage này,thương hiệu Nhật,bền bỉ hơn xe Hàn là cái chắc.Chỉ chờ giá tốt thôi

em này chất lừ :p
vithanius
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vocano9191 Ý bác là em Mirage hay em này??

ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Với giá 12k đô thì ở VN tranh nhau mua.
Nhưng... mơ thôi...
đi quốc lộ toàn bị ép xe
Vào WTO, 2018 rào cản thuế phải về mo rồi, Tết Công gô chắc cũng không xa nữa đâu bác 😁

bác ơi VN mà cho mua xe thả cửa thì đường đâu mà đi...
@xxxphantomxxx Vấn đề là thuế nhập khẩu sẽ giảm theo thoả thuận WTO nhưng các bác lãnh đão stupid của chúng ta lại tăng các khoản phí này nọ, cuối cùng kết quả là giá vẫn trên trời. Thực tế mấy năm qua đã chứng minh điều đó, thuế nhập khẩu mấy năm qua đã giảm nhưng giá bán ra vẫn cao ngất trời,k giảm tẹo nào.
@xxxphantomxxx Yên tâm đi bác. Lúc đó không có thuế nhập oto nữa thì sẽ có: phí quyền được mua oto và các loại phí khác. Ở VN mà bác lại cứ " lo" k "được"nộp thuê.?! Kiểu gì khi bác đi được cũng phải trả gấp 2-3 lần giá trị thực tuỳ theo loại xe và nguồn gốc xuất xứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019