[VMS 2014] Tham quan khu vực trưng bày của Honda, xem NSX-1 Concept

levuongthinh
19/11/2014 17:10Phản hồi: 79
[VMS 2014] Tham quan khu vực trưng bày của Honda, xem NSX-1 Concept

Khu vực trưng bày sản phẩm của Honda nằm ngay cửa vào chính của trung tâm triển lãm SECC. Năm nay Honda mang đến những sản phẩm mới nhất của họ để giới thiệu với khách tham quan. Ngoài ra, hãng còn trưng bày chiếc NSX-1 Concept, một mẫu xe thể thao ý tưởng rất đẹp mắt.

Các mẫu xe mới của Honda được sắp xếp theo hình chữ V với Accord là phần mũi nhọn. Hai mẫu xe xếp kế tiếp là Civic và CR-V, tiếp đó là City và City Modulo. Tuy nhiên điểm nhấn của khu vực Honda chính là chiếc NSX-1 Concept được đặt nổi bật trên một bục xoay, cao hơn phần còn lại. Chủ đề mà Honda chọn cho kỳ triển lãm năm nay là “Bản giao hưởng giữa Công nghệ và Thiên nhiên”; với ý nghĩa là những công nghệ mới nhất của họ sẽ luôn hướng đến thiên nhiên, hướng tới sự thân thiện với môi trường và khả năng tiết kiệm tốt nhất.

Mẫu Accord mà Honda trưng bày tại VMS 2014 là thế hệ mới nhất với thiết kế ngoại thất hiện đại và sang trọng. Cả đèn pha và đèn hậu đều là dạng LED. Nội thất của xe cũng theo phong cách hiện đại với màn hình điều khiển trung tâm i-MID 8”, tích hợp với camera lùi đi kèm. Ngoài ra, Accord 2014 còn được trang bị các công nghệ hiện đại khác gồm chìa khoá thông minh, khởi động bằng nút bấm, chế độ ECON Mode, ECO Coatching. Cùng với đó là động cơ công nghệ Earth Dreams 2.4L i-VTEC với khả năng vận hành tối ưu.

Honda Civic phiên bản mới cũng có nhiều nâng cấp đáng giá với kiểu dáng thể thao hơn, đặc biệt là ở phần đầu xe với lưới tản nhiệt mới. Phần nội thất cũng được nâng cấp với các chi tiết có thiết kế tinh tế và chất lượng hoàn thiện tốt hơn. Xe có trang bị màn hình cảm ứng cao cấp 7” cùng hệ thống dẫn đường Sygic, chế độ thoại rảnh tay HFT, camera lùi hiển thị 3 góc quay…

Honda CR-V 2015 được làm mới ở phần ngoại thất với chiều dài tổng thể tăng thêm 45mm, kéo theo đó là sự rộng rãi cho không gian nội thất. Ở phần đầu xe thì CR-V 2015 cũng sở hữu lưới tản nhiệt mới với 2 thanh ngang, cộng với đường viền mạ chrôm chạy bao quanh 2 cụm đèn pha và khung lưới tản nhiệt, tạo nên cho phần đầu một nét rất đặc trưng. Xe cũng được trang bị thêm dải đèn LED chạy ban ngày để tăng tính an toàn. Các tính năng nổi bật trên CR-V 2015 là màn hình cảm ứng 7”, chìa khoá thông minh, khởi động bằng nút bấm, hệ thống dẫn đường Sygic, gọi điện nhanh với HFT Voice tag, camera lùi hiển thị 3 góc…

Honda City 2014 là mẫu City thế hệ thứ tư với những nét đột phá về thiết kế theo phong cách trẻ trung, năng động và hiện đại. Phần ngoại thất với lưới tản nhiệt mới, mạnh mẽ hơn. Chiều dài xe được tăng thêm nên nội thất cũng rộng rãi hơn rất nhiều. Tinh tế đã có bài cảm nhận Honda City 2014, các bạn có thể xem lại.

Quảng cáo

Về NSX-1 Concept thì đây là một mẫu xe thể thao hybrid mang tính biểu tượng cho những công nghệ mà Honda đang phát triển, và mục tiêu chính là thân thiện với môi trường. Thiết kế của NSX-1 Concept rất ấn tượng với hình dáng khí động học. Phần thân vỏ được làm từ hợp kim nhôm nguyên khối có trọng lượng nhẹ. Honda NSX-1 Concept sử dụng một động cơ V6 i-VTEC mới, kết hợp mới một động cơ điện và hộp số ly hợp kép. Đặc biệt NSX-1 sử dụng hệ thống dẫn động bốn bánh toàn thời gian Sport Hybrid SH AWD (Super Handling All Wheels Drive) cho khả năng vận hành tối ưu hơn. Dự kiến mẫu xe thể thao của Honda sẽ được đưa vào sản xuất từ đầu năm 2015.

Giá bán cho các mẫu xe mới của Honda Việt Nam:
  • CR-V 2.0 AT: 1.008.000.000 VNĐ
  • CR-V 2.4 AT: 1.158.000.000 VNĐ

• Civic 1.8 AT: 780.000.000 VNĐ
  • Civic 2.0 AT: 869.000.000 VNĐ

• City 1.5 MT: 552.000.000 VNĐ
  • City 1.5 CVT: 559.000.000 VNĐ
  • City 1.5 CVT Modulo: Khoảng 578.000.000 VNĐ

• Accord 2.4 AT: 1.470.000.000 VNĐ
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung là có điều kiện thì hãy chơi ô tô..~.~
ko thì ta cứ xe đạp + xe máy cho lành..
Ko thấy em Honda HR-v nhờ. E kết e đấy nổ đĩa rồi. Bản full option bên thái 679tr 1.8 ko biết về VN bao nhiêu
hapx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thechipmunks Mình cũng giống bạn, ngóng HRV mà lần này em nó chưa đc show hàng.😁
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
cho em hỏi ngu tí: giữa mấy em Honda City với Ford Ecosport thì nên chọn em nào?
@xyzmen ngang ngang tầm thì cứ thằng nào to, rộng rãi mà quất thôi. máy móc của ford cũng rất bền bỉ.
Vào túi doanh nghiệp trước khi vào túi nhà nước và tất nhiên đi ra từ túi người tiêu dùng. Vậy nên giá mới bị đôn lên gần gấp đôi gấp ba.
Phải tham gia mới được 😁
Xe Honda nhìn ko thể thao trẻ trung bằng xe Mazda ko trường xe bằng xe Nissan, được dòng Acura hoành tráng.

Acura MDX

Acura ZDX

@tuyen_kientruc2013 Không thể thao bằng Mazda, ko trường xe bằng nissan, nhưng lại là hãnh xe ô tô lớn thứ 4 thế giới, doanh số luôn dẫn đầu tại thì trường mỹ, luôn là chiếc xe đáng tin cậy do các tạp chí uy tín bình chọn. Trong khi đó Mazda và nissan ở đâu
@tuyen_kientruc2013 Con MDX rất ngon nhưng uống xang khoẻ lắm bác ạ vs ratio hộp số e cảm giác chưa hợp lí; em đang đi 1 con ạ. Con ZDX trong hình nhìn thích nhưng hơi bất tiện vs hết bán r bác
@cercon doanh số ko nói lên chất lượng, cảm giác lái, nhiều hãng xe tốt và sang trọng Honda nhiều.

Honda Việt Nam triệu hồi Civic và CR-V
Do nhà cung cấp lắp nhầm loại vách ngăn ở bộ thổi khí của túi khí bên tay lái, 322 xe Civic và CR-V đều nằm trong diện triệu hồi.
Ngày 1/10, hãng xe Nhật đăng tải thông tin triệu hồi trên website sau khi nhận được sự đồng ý của Cục đăng kiểm. Honda Việt Nam cho biết việc lắp nhầm có thể khiến túi khí không hoạt động không đúng chức năng khi va chạm. Hiện chưa ghi nhận phản ánh nào của khách hàng về lỗi này trên toàn thế giới. Lỗi được phát hiện cũng không ảnh hưởng tới tính năng hoạt động của xe qua thử nghiệm đánh giá nội bộ của Honda.

322 xe bị triệu hồi gồm cả Civic và CR-V. Ảnh: Quang Anh.

Theo giải thích từ Honda, túi khí bên tay lái có bộ thổi khí đúng tiêu chuẩn cao 25,7 mm nhưng bị lắp thành loại có chiều cao 30,4 mm. Vì chiều cao phụ trội của loại sai tiêu chuẩn, khe để thoát khí bị hẹp lại, áp suất trong bộ thổi khí tăng lên bất thường khiến thiết bị này bị phá hủy, các linh kiện nhỏ có thể bung ra và nguy cơ gây tổn thương người lái khi túi khí nổ trong trường hợp xe xảy ra va chạm.

Tuy nhiên, Honda Việt Nam quyết định kiểm tra và thay thế miễn phí bộ thổi khí trên 322 xe gồm Civic (sản xuất từ năm 2012 đến 2014) và CR-V (sản xuất từ 2013 đến 2014). Việc kiểm tra và thay thế dự kiến kéo dài một năm, bắt đầu từ 1/10, tại các đại lý Honda ôtô trên toàn quốc. Ngoài ra, Honda Việt Nam cũng dừng xuất hàng với tất cả các mẫu xe cùng lô sản xuất với xe trong diện triệu hồi.

Với những xe thuộc diện triệu hồi, các đại lý ủy quyền sẽ gửi thư điện tử hoặc gọi điện trực tiếp tới khách hàng. Những khách hàng mua lại xe của người khác có thể kiểm tra trên trang web của Honda Việt Nam bằng cách cung cấp số khung số máy.
@yeucongnghe2012 Căn cứ vào đâu mà bác bảo doanh số ko chất lượng. Thị trường vn e ko nói, nhưng với thị trường mỹ họ ko ngu khi bỏ ra số tiền để mua 1 cái xe mà chất lượng ko ra gì , độ an toàn kém. Còn chuyện thu hồi xe thì hãng nào chẳng có. Ngay cả Mec, audi còn thu hồi ầm ầm thì sao. Nên nhớ chất lượng tạo nên thương hiệu. Cảm giác lái của honda mà bác chê thì e chịu
[/QUOTE]
vậy thôi đừng về nữa nha bác. ở đây cái gì cũng rẻ trừ sữa, xe cộ vs nhà đất thôi nha nha ^^
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@palmtj27 vậy thôi đừng về nữa nha bác. ở đây cái gì cũng rẻ trừ sữa, xe cộ vs nhà đất thôi nha nha ^^[/QUOTE]
chí lí...ở VN chỉ mắc (đắt) có 03 cái... quan trọng nhất trong cuộc đời con ngta thôi bác nhỉ:
mới đẻ ra...phải mua sữa mắc...
lớn lên...phải mua xe mắc....
lớn thêm chút nữa...phải mua nhà mắc...
chỉ có 03 cái mắc thôi...😁...pó tay...đúng là VN...
plato86
TÍCH CỰC
9 năm
Biết vậy là tốt và ku cũng nên hiểu vì sao ở VN ngta chuộng xe Hàn nhé, đơn giản chỉ là nó rẻ. Vn thì rẻ là ưu tiên trc.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
CRV mới cái đít vẫn trông như Inova nhìn buồn vãi. Đầu thì đẹp nhưng tổng thể chả khác j innova 😔. Vẫn thích CRV đời cũ hơn trông ra xe hơn =_=
Giá đã gồm GTGT.
Sao hỏi em, hỏi ông ở dưới ấy
e nghe là ở bên mẽo còn thuế môi trường, thuế cầu đường, phí duy trì hàng năm .... có đúng k bác
@blademaster92 Đúng bác ạ, em nghĩ chắc bác Harry không biết r. Tuỳ từng bang các loại thuế này sẽ tính vào chi phí xăng dầu, bảo hiểm bác ạ. Theo e nhận thấy thuế cầu đường khá thấp và gần như không có trừ NJ mới đầu tư mới nên có toll bác ạ.
@harry.potter99 Em không dùng regular em chỉ dùng Shell V-Power thôi bác. hình như 3.39 thì phải. Anh em tinhte họ rất đam mê xe cộ nhưng chưa có cơ hội trải nghiệm nhiều nếu bác có cmt so sánh em nghĩ bác nên so sánh về tính năng cũng như khả năng vận hành chứ so giá làm gì hả bác
Nói tóm lại là việt nam khuyến khích người dân đi xe đạp và xe máy
@phamdungitc đúng đó bạn ở VN ông chủ PHẢI đi xe đạp, xe gắn máy.
Immet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời ơi NSX-1 Concept đẹp quá vậy 😔:(:(:(:(:(:(:(:(:(
http://goo.gl/uagZzC - Ve ESCAPE NEW YEAR

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119