Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[VMS 2017] Cùng ngắm dàn người mẫu tại Việt Nam Motor Show 2017

sGear
2/8/2017 1:18Phản hồi: 189
[VMS 2017] Cùng ngắm dàn người mẫu tại Việt Nam Motor Show 2017
Đến hẹn lại lên thì triển lãm Vietnam Motor Show năm 2017 vừa đang diễn ra tại Sài Gòn ở trung tâm triễn lãm SECC quận 7. Thời gian sẽ kéo dài từ ngày 01/8 - 05/8, giờ mở cửa là từ 9h - 20h. Đây là một cơ hội cực kỳ tuyệt vời để anh em đam mê nhiếp ảnh có điều kiện xách máy ảnh đi săn được rất nhiều người đẹp với mức giá vé cho trải nghiệm hiếm có trong năm chỉ có 20.000đ (và nhận lại được 1 chai nước). Anh em hãy tranh thủ tận dụng ngày hội này để rũ bụi cho chiếc máy ảnh và ống kính của mình cũng như nâng cao thêm trải nghiệm chụp ảnh chân dung nhé!

Hôm qua 01/8 là ngày khai mạc đầu tiên chỉ mở cửa cho cánh phóng viên và nhà báo vào ghi nhận sự kiện nên cũng khá là dễ chụp. Tuy nhiên bắt đầu từ hôm nay thì triễn lãm sẽ mở cửa cho khách vào tham quan nên chắc chắn sẽ rất là đông. Sau đây là hình ảnh các người đẹp mà mình đã ghi nhận được từ hôm qua, mời anh em cùng xem:

Khai mạc đầu tiên cho triển lãm là gian hàng của hãng Mitsubishi

Kế đến là Nissan:

Kế đến là Mercedes_Benz

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_08.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_09.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_10.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_11.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_12.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_13.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_14.jpg

Tiếp theo là Lexus, hãng này năm nào cũng chỉ thuê toàn mẫu ngoại, thường là Nga

Quảng cáo

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_15.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_16.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_17.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_18.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_19.jpg

Kế tiếp là Toyota, hãng này năm nay có cả mẫu ngoại lẫn mẫu Việt thay phiên nhau:

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_21.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_25.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_26.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_28.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_29.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_33.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_45.jpg

Kế tiếp là các người đẹp bên hãng xe Fuso:

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_22.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_24.jpg

Rồi đến Đô Thành:

Quảng cáo

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_20.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_27.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_30.jpg

Tiếp tục đến Honda:

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_34.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_35.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_36.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_37.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_38.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_39.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_40.jpg

Rồi lại đến Ford:

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_41.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_42.jpg

Hoang dã như Ford Ranger

Tiếp theo là Chevrolet:

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_43.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_47.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_48.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_49.jpg

Sắp xong rồi, đã đến Suzuki:

Và kết thúc cuối cùng với hãng xe Isuzu

Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_51.jpg Nguoi_mau_tai_VMS2017_tinhte.vn_52.jpg

Kỳ này mình không thấy có Trường Hải tham gia Triển lãm.

Chia sẻ thêm với anh em một số kinh nghiệm khi đi chụp ảnh tại triển lãm lần này, bên dưới là sơ đồ của khu triển lãm:

Một số lời khuyên của mình:
  • Nên sạc đầy pin, chuẩn bị thẻ nhớ còn trống nhiều vì bạn có thể chụp cả ngàn tấm khi vào đây
  • Nên mang theo đèn flash rời và tản sáng vì ánh sáng của khu triễn lãm khá phức tạp
  • Nên set ISO Auto đến mức cao nhất mà ảnh vẫn còn có thể chấp nhận được.
  • Nên tiến đến gần mẫu nếu thấy cần thiết chứ đừng đứng xa chụp rồi crop lại sẽ không đẹp
  • Nên để ý các anh em chụp ảnh xung quanh bạn, đừng nhảy vào đứng cản ngay trước ống kính của người ta.
  • Lưu ý chụp cả frame dọc nếu muốn lấy hết toàn thân dáng đẹp của người mẫu
  • Nên đi sớm cho đỡ đông, đông quá thì bạn chụp sẽ bị vướng người
  • Đi sớm chụp sớm thì lúc đó người mẫu sẽ còn khỏe và tươi tỉnh để diễn cho anh em chụp, đến vào những thời điểm cuối buổi thì các cổ đã bị quần cho tơi tả, héo queo nên chụp ảnh sẽ không đẹp
  • Nhớ mang theo áo mưa vì thời tiết Sài Gòn đang thất thường
Trên đây là một số chia sẻ của mình, chúc anh em săn được nhiều ảnh đẹp, anh em cũng có thể đặt chổ trước để post vào topic này cho xôm nhé! ^^
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh_pc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thấy em nào xinh
Mr Link
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh_pc Thế thì next
anh_pc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Link Ghẹ bạn trong đám này à :eek:
@anh_pc Mắt cụ này bị mất màu rồi, nhiều em xinh thế kia mà
@anh_pc Bác lại chê nho xanh rồi! hehehe
Vào vì có Hà Lade. :3
quanqw
TÍCH CỰC
7 năm
@Lekhanhhoa.HLY Có chồng lâu rồi. Từ khi em có chồng mình bỏ theo dõi facebook luôn.
Em Vy này tryớc đẹp bao nhiêu giờ sửa xấu bấy nhiêu. tự nhiên đi sửa cái mũi, giờ dị hợm như phù thủy 😁
@TakaVainglory ừ, cái mũi làm xấu hết cả bản mặt
hồi trước trong film ''dù gió có thổi'' dễ thương bi nhiêu thì bi giờ ngược lại
@TakaVainglory ôi bác nói em mới zoom vô soi/nhìn kinh hãi
@TakaVainglory Cả cặp đều là phiên bản lỗi. Đã VN mà cứ thích nâng và bóp mũi.
Zack Orton
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TakaVainglory Đồng ý, trước dth mà sửa xong bị cái mũi kì quá T_T
rocky man
TÍCH CỰC
7 năm
Các em nhìn mà thấy rực quá 😁
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
Chụp về rồi vợ nó lại bắt xóa thôi. Ráng nhìn rồi nhớ trong đầu ko thì lên tinh tế coi ké.
Lanoka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@halong148 Đồng cảnh ngộ, mình chụp về biết bao em xinh con ghệ xóa sạch 😔(
Ước gì có được tất cả các em trong hình! 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
7 năm
@Scorpius DLord súng bắn nhiều là hỏng lòng đấy
@Scorpius DLord [​IMG]
mời bác demo quả này đã :D
huybm
TÍCH CỰC
7 năm
Không hấp dẫn lắm, nhiều khi gặp mấy em dân văn phòng thôi mà nhìn thốn tim hơn mấy em này nhiều...
ngqnamanh
TÍCH CỰC
7 năm
@huybm hế lô đồng dâm, bác có cái cờ nhíp camera hiden nào hem
@ngqnamanh anh em hội trời đất ak
Mẹ mình xinh nhất, mấy chị phía trên chỉ xack zeff mẹ mình thui
Aduckuba signature
@aduckuba Đề nghị không khoe đồ cổ. Đồ cổ đấy để ông bô dùng đi.
@Ga2018
Thành thật mà nói thì mấy chị trên kia k ĐẸP TRAI như mih😃😃😃😃
Aduckuba signature
code
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aduckuba Lôi mấy cái ảnh mấy em PG này ra thể hiện lòng hiếu thảo nghe có vẻ ko hợp lý lắm
Được vài em gọi là tàm tạm...
Honda Mazda đâu
Hồi kỳ VMCS săn ko đc bao nhiu mẫu xinh cả. Hy vọng lần này ok hơn 😃
ntien268
ĐẠI BÀNG
7 năm
chả hiểu sao lexus toàn thuê mẫu ngoại, nhưng sao lại là nga :-< đúng ra phải thuê mẫu của quê nhà, ý mình là mẫu Nhật ý
@lengank28 ý thanh niên kia bảo sao ko cho mấy e JAV làm mẫu cho lexus...đùa ko đúng lúc đúng chỗ
vinhbui2k
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntien268 Phải là ngôi sao diễn viên Nhật làm đại diện thương hiệu mới đúng
ntien268
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung.nexus bạn có thể chỉ có mình chỗ nào là để đùa đúng chỗ 😃
@hung.nexus em thấy em kinh vãi .
ngox_IT
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp, thấy nóng hổi lun
Ngon, vừa ngắm xe vừa ngắm đc gái 😁
nếu em đc lựa chon !
lyhailico
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trịnh Quang Duy mụn trứng cá kìa bác 😁:D
@lyhailico bác đúng là thánh soi. em chỉ nhìn "mụn bưởi" thôi. mụn trứng cá ko ăn thua :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019