#VMS19: Honda Accord 2019 Turbo ra mắt giá từ 1,319 tỷ đồng

thanhtung6868
23/10/2019 4:50Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ăn sao được cẩm ly 2.5Q 2019. Trừ mỗi khoản đâm nổ túi khí, còn cẩm ly thì hên xui 😁
ngudungsua
TÍCH CỰC
5 năm
Lại phủ bụi vs camry, giá bán thiết kế lẫn độ rộng rãi đều thua camry. Sắp tới lại điệp khúc giảm 200 củ mà vẫn ế
TheCarGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngudungsua b ngoi len 2 xe chua ma lai keu ko rong rai bang camry. Accord doi moi rong hon camry nha, ke ca dung tich cop dang sau
ngudungsua
TÍCH CỰC
5 năm
@TheCarGuy Con này chưa ra em chưa biết. Con accord đời trc chật hơn và lắc ngang hơn cam
digikei
CAO CẤP
5 năm
@ngudungsua Mới nghe Accord lắc ngang hơn Cam, đang đi đây. Leo thử xe Accord rồi thì Cam ko bao giờ có cửa.
Honda nên định giá thấp lại tí để lấy thị phần từ toy
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Giá mắc hơn nhiều
ClickSeven
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các cụ cứ khen Cẩm Ly nhỉ, e thấy con Optima đi còn sướng hơn Cẩm
Lâm159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp ghê lun á
Đẹp hơn Cam nhưng mà giá đắt vl.
Boang boang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở mẽo nó chạy mòn lốp r mình mới có. Mà sao mấy bạn cứ chê xe mắc nhỉ. Xe nó cực kì rẻ. do thuế cao thôi chứ xe k mắc xí nào
@Hiếu Trọng thì giá gốc cao cộng thêm thuế thì nó cao hơn thôi bạn
@Hiếu Trọng cùng là xe nhập thái mà động cơ nhỏ hơn camry nhưng giá cao hơn thì chế là đúng rồi bác
TheCarGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiếu Trọng ở mẽo người ta chạy từ 2018 rồi. Ở mẽo giá Accord bản 1.5T ngang camry 4 máy. Nhưng giá Accord 2.0T số 10 cấp thì rẻ hơn nhìu so với bản V6 của Camry.
Ở VN chỉ có bán 1 biến thể 1.5T CVT, việc này do Honda ko nghiêm túc trong việc tìm hiểu nhu cầu và giá cả thị trường để cạnh tranh tốt. Nhưng mà Camry bình mới rượu cũ, máy và số của đời cũ thay vì máy và số mới như bên mẽo. Cũng chẳng hơn đời trc là bao. Tư ttưởng người VN chuộng Toy hơn nên ra là vậy. Khó chấp nhận sự mới mẽ. Thích ngon bổ rẻ bèo là vậy. 😆
d7293
CAO CẤP
5 năm
1.5L Turbo có lẽ nên lắp cho City, Brio, Jazz nữa cho đủ bộ. CIVIC, CR-V có rồi
thecat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màn hình taplo không ngon như của CRV, chắc cắt giảm chi phí, mà giá vẫn hơn 1.3 tỏi thì Accord lại xác định để thờ. Nói chung Honda không nghiêm túc trong việc bán Accord ở thị trường VN, đem về cho có như bao đời trước.
Nhìn đẹp quá
Ngon. Nhưng mức giá chát quá 😔
Mẫu đẹp
Mẫu đẹp
ongcolo2505
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá chát thế nhỉ. Không biết cảm giác lái thế nào. Camry thì mình thấy tay lái nhẹ quá!
gắn đít civic vào thì đẹp hơn
Lewisphi
TÍCH CỰC
5 năm
Khá chỉnh chu những vẫn thấy kém sang!
Mẫu này nên có tuỳ chọn nội thất sáng màu sẽ hấp dẫn hơn.
Tuanpham0405
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng sonata 2020.
TheCarGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
chiếc Accord 2.0T Sport hộp số 10 cấp này của mem bên Accord group nhìn ngon thật.
Các bác ko nên hùa theo chê bai chỉ vì cái giá.
Theo mình, accord 2020 VN so với Camry đẹp hiện đại, thể thao, rộng rãi hơn, cảm giác lái và độ ồn thì phải lái mới biết. Động cơ 1.5T (turbo) mới mẻ, còn bên Camry thì 2.5Q cũ và hộp số cũ của thế hệ trước (bình mới rượu cũ), nếu mà so máy và số thì accord 1.5T nên so với Camry Mỹ( với máy và hộp số mới).
Option và tiện nghi Accord hơn hẳn Camry.
Mình đồng ý là giá hơi cao và đèn hậu hơi ko cân đối. Nhưng tuỳ sở thích mỗi nguời thôi

IMG_7128.jpg IMG_5862.jpg IMG_5845.jpg IMG_5193.jpg IMG_5189.jpg
@TheCarGuy Lý luận kiểu bạn thì thôi thà đừng nói. Xe hạng D mà option cho người ngồi sau kém thì không hiểu nó đẻ ra khái niệm này làm gì. Máy cũ nhưng công suất tương đương và chắc chắn vọt hơn turbo. Đi cao tốc thì không biết thế nào chứ nội thành thì Cam cho Cọc hửi khói nhé. Còn bạn nói lái thử rồi mới so sánh thì chứng tỏ bạn chưa đi cả hai con này. Về cách âm và độ êm ái thì Cọc thua Cam ít nhất 2 đời.
TheCarGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain vâng, tôi đang đi con cọc, và drag với con cam bản2019 máy và hop số mỹ 2019, thì cọc 0-100kmh nhanh hơn cam nhé. Công nhận là cọc ồn hơn cam 1 chút vì cọc thiên về thể thao hơn, giảm chấn cũng cứng hơn. Bù lại tay lái và độ ổn định tốt hơn cam.
cho mình biết là chỉnh điện hãng ghế sau nó làm gì vậy? thực tế thì giúp ích đc gì?
@TheCarGuy Làm việc trên xe thì chỉnh ghế cao hay thấp. Nghỉ ngơi trên xe thì chỉnh ghế thấp hay cao. Trả lời được 2 câu này thì bạn tự biết cái ghế chỉnh điện để làm gì. Còn bạn thuộc tuýp người lên xe là vọc dt hoặc ngủ thì thôi coi như thằng Toy nó không làm cái xe này dành cho bạn, vậy cho nhanh.
TheCarGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain cám ơn. mình đang nói tới cái chỉnh điện hàng sau. vì trên sedan sau cột C là cốp rồi, thì là sao bạn ngả lưng thêm đc mà nghỉ với chả ngơi, nếu muốn ngả lưng thì mông phải nhích tới, mông nhích tới thì đánh đổi khoảng trống của chân, mà xe hạng D chỗ để chân ko phải như xe hang sang đâu 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019