[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
điện thoại Nhật dòng sharp khoảng 3.2 là chụp đã ghê gớm lắm rồi, bỏ xa các hãng khác 5 chấm ấy chứ. còn cái 740sc 2.0 theo mình cũng đã là chụp tốt rồi (nếu bạn dùng đt bình thường mà ko yêu cầu 8-12.0 thì mình nghĩ nó ok)
nguyenna55
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho hỏi cái sh922 dùng có được không ạ, e nhìn kiểu máy của nó khoái quá, tiện các bác cho hỏi con 922 này dùng phần mêm gì ạ, e đã dùng WM và android rồi nhưng chua dùng JPM bao giờ, các bác chỉ giáo e với
thanks
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
+ ưu điểm: 922sh kiểu dáng sang trọng bậc nhất nhì JPM loa ngoài to,hay,nhắn tin wen rất sướng tay
+ nhược điểm: máy hơi to,video mịn nhưng ko đẹp,chụp ảnh 2.0 yếu
máy đã unlock full tại VN,ko cài 1 chương trình nào được,cái này là bảo mật của JAPAN.
lưu ý: nếu bạn mua máy tháng 3 thì sóng gió ổn định,thay sim ko mất multi,được gọi là hàng chưa update,còn hàng bị update thì thay sim đều mất multi,1 lần kích là 50k,cũng dễ bị mất và cũng khó bị mất,dùng wen sẽ ok thôi
cám ơn bạn nhìu nhé, mấy hôm nũa rảnh rỗi mình ghé qua xem

hic hic thế thì cũng nguy hiểm nhỉ, còn nếu 740sc thì là okie phải ko bạn? tức là vẫn nhận đc cuộc gọi và tín đến ý
JMP thì nên dùng GSM, sóng thường ổn định hơn 3G!
Bởi vì nền tảng FOMA 3G dựa trên nền WCDMA (mà ta thường gọi là 3G-GSM) là nền riêng của Japan. Ngay cả IMEI mà nó cũng được xếp riêng nữa 😆
Chính vì thế nên những cái phone chạy 3G của JP mà k có GSM thì coi như mất 1 phần chức năng vì k tương thích được với mạng WCDMA
Ờ, có lẽ mình nên thêm 1 điều khoản trong topic: Người cần tư vấn, nếu là nữ thì phải có ảnh chân dung
[MENTION=285945]lanbaby[/MENTION] (lần đầu tiên nên tạm tha khoản "ảnh ọt"
): Lưu ý một điều sh905i chụp ảnh rất kém nhé =.=, chụp 3.2Mpx mà không lại được con 6300 2Mpx của Nokia!
Với điều kiện tài chính tầm 2M--> 3M của bạn, bạn có thể chọn con 920sh, đủ các loại màu sắc, dành cho cả nam giới, nữ giới, gay giới, les giới,... dùng được:

Kiểu dáng gập đúng ý bạn, chụp ảnh 3.2Mpx đúng ý bạn, sóng sánh ổn định đúng ý bạn tiếp, và giá cũng nằm trong đúng tầm tiền của bạn

Và về khoản nghe gọi nhắn tin của con này thì thoải mái đi, không sợ cái hiện tượng nghe gọi 1 chiều đâu nha
thanks bạn đã bỏ qua quy định cho mình hihihi ... mình chỉ sợ cho ảnh chân dung lên thì bạn lại chê xấu chả thèm tư vấn cho tớ thì bùn lắm ... thanks bạn lần nữa vì recommend máy này cho tớ ... 1 bên là màu trắng tinh khôi ... 1 bên là hồng nữ tính ... chà chà phải si nghĩ nhiều đây ^^
Bạn MGS SNET không giở thói tư vấn tình cảm bên F17 Vozforums qua đây nha bạn (F17 là khu vực trò chuyện linh tinh cua voz)

---------- Post added at 04:02 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

740sc okie 100%
SoftBank sau 4/2008, và Docomo 3G thì sẽ bị tình trạng 1 chiều
SoftBank trước 4/2008 thì có 2 loại
+ chưa update: loại này thì ổn định 100% về sóng, loại này thì có dòng P là ngoại lệ
như con 820p của mình 1 là sóng ổn k multi, 2 là multi ổn sóng chập chờn (còn mấy con khác thì hên xui chưa rõ)
+ updated: loại này không ổn định sóng, thay Sim thì sẽ mất multi
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng trong tường hợp này thì em hoàn toàn đồng ý với bác xờ-nét 😆
máy không có màu trắng, chỉ có màu bạc thôi
SoftBank 740sc thì có 2 màu trắng đen

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:47 PM ----------

trời, mấy mem này là tuyển tập từ Voz forums nè =))
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
ồi, 4rum nào cũng có em nà :-s cứ gõ dracula00 là ra đầy, reg nick khắp nơi 😃
[MENTION=714680]lanbaby0509[/MENTION] : 920sh thì cứ lấy màu hồng mộng mơ, 740sc thì màu trắng tinh khôi, thế thôi 😁
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
thấy màu hồng rùi ôm chết bác ợ.....:D
ko tin cứ thử,có 1 ngày hối tiếc..hehe
bên voz bạn hoạt động ở đâu nhở, mình thường lui tới AMD 😆 AMD Fan mà 😃
cứ yoshi9408 là ra
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
bên kia mình ko tham gia........cao trào tham gia 4rum đã qua lâu rồi 😔 bùn quá.....
trước em toàn chơi game, toàn mò mạch vào gamevn,gamethu....linh tinh ấy
dạo gần đây chơi blackberry, và hiện tại đang dừng chân ở JPM 😆
lần đó AMD có thằng knight j đó chơi AMD Phenom 6 Core 18 Thread làm chiến đấu quá trời, MIA k biết bao nhiêu người, KIA oan mạng k đếm nổi
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
là sao hở bác ? này thì 20 charrrrr
xài chừng 1 năm là màu mè nó trở nên kinh dị, mấy con mà mạ inox đó thì nó tróc tá lả
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, thế ah 😔 thế chơi cái nài thì nên mua màu gì giờ ?
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
màu bạc hay xanh đen là chuẩn nhất,muôn đời vẫn đẹp mà ko khô da😁
920sh mua bạc hoặc xanh đen (đàn ông), màu hồng ("đàn ông đích thực" AKA "đàn ông thích đực"), màu xanh YAMAHA (nữ dùng thì tuyệt hảo)
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế ko có tiền thì mua màu j >"<
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
ko có tiền thì mua màu trắng......:eek:
Rukia2005
TÍCH CỰC
13 năm
Tình hình là sau 2 đời JMP (SH06A và 940sh) thì túi tiền thủng te tua. Thêm em C905 gần hư (call lúc nghe lúc ko) nên chỉ dám đăng ký trong hội chứ ko còn con JMP nào. Hi vọng tới tháng 4 đủ mua P03B. Và cũng hi vọng khi đó sóng gió em nó ổn hơn. Mún mua SH01C mà hơi lưỡng lự sóng và giá em nó.
Anh em cho em lời khuyên với 940SH đi ạ.
Em dùng để phone, nhắn tin, chat chit yahoo, nghe nhạc + xem phim + chụp hình thì đc ko? Nhìn thấy 940SH có wifi nữa, chủ yếu em dùng để vào 1 số web thôi!
àh còn vụ kích muti là sao ạ? kích sóng thì nghe nói là tháo sim ra rồi dùng phone khác hay sim khác gì đó để kích đúng ko? nhưng kích rồi mất multi là sao @@
vụ này sao bác k chia sẽ thẳng trong hội, cho nó xôm 😃
Docomo thì chỉ có số phận là 1 chiều 😃 (còn ngoại lệ thì e chưa biết 😁)

---------- Post added at 11:26 PM ---------- Previous post was at 11:24 PM ----------

JPM về VN thì mấy cái chat chit coi như đầu hàng, WIFI có con khóa luôn không cho xài
mà có vô được cũng chẳng đọc được tiếng việt (ô vuông)
kích multi có nghĩa là:
SoftBank khóa multimedia của máy, chỉ khi nào có sim softbank thì nó sẽ mở cho xài
kích multi là cho ghép sim softbank với sim ghép unlock, update multi, xong tháo ra và ghép lại sim vn để dùng
mình khuyên bạn chỉ nên dùng JPM như 1 phone phụ để chio7 thôi , thêm cái nữa 940 là hàng sau 4/2008 nên sóng gió chẳng ổn định đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019