vnbbUtils v1.2.2.1 – Closed

vnbb
22/3/2010 9:6Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Thanks vnbb rất nhiều về những bài viết rất có chất lượng và rất hữu ích cho anh em tinhte.
Bạn có thể cho mình xin cái link .jad của googlemaps 4.0.1 cho Storm được ko?
Thanks nhiều
Bạn dùng vnbbUtils mà, cần gì phải đúng link jad đâu.
nhập vào ô OTA Link như này: http://m.google.com/maps
Nhấn download, sẽ có 1 màn hình nữa hiện ra rồi chọn tiếp link có file JAD trong ô ComboBox là được. (Đã hướng dẫn ở trang 1 đó).
Chú ý là thông tin ở tab General Info phải đúng với BB của bạn (có thể nhập bằng tay), nhưng tốt nhất là nối BB với máy tính để vnbbUtils tự đọc ra là chính xác nhất. Khi đó OTA Downloader sẽ download đúng bản GMap phù hợp với BB của bạn.
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Thanks bạn nhiều.
Nhưng sao mình ko down theo đường link này nhỉ: http://go.mobihand.com?op=dlmf&pd=24618&l=1&ps=1&pdid=2280095&ak=90741
Và hơn nữa, mình ko kiếm key của tiggit mail cho bản mới 1.1.19 được nhỉ
Thanks
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Thanks bạn nhiều.
Nhưng sao mình ko down theo đường link này nhỉ: http://go.mobihand.com?op=dlmf&pd=24618&l=1&ps=1&pdid=2280095&ak=90741
Và hơn nữa, mình ko kiếm key của tiggit mail cho bản mới 1.1.19 được nhỉ
Thanks
Đường link đó là cái gì vậy, nhấn vào error luôn.
Tính năng OTA Download của vnbbUtils rất đặc biệt mà, nó sẽ giả lập BB của bạn khi kết nối đến các trang web cung cấp OTA (dựa vào thông tin ở tab đầu tiên General Info). Như vậy, khi bạn đã có thông tin về Model, version OS của BB ở tab đó rồi, chạy OTA Downloader kết nối đến http://m.google.com/maps thì google nó sẽ trỏ đến đúng bản Gmap dành cho BB của bạn luôn.

Tiggit Mail thì từ 1.1.18.2 nó đổi thuật toán sinh key khác nên không tim được. Nhưng nó vẫn cho phép nâng cấp từ 1.1.18.1 lên 1.1.19 (cài đè) mà không phải nhập lại key.
đánh dấu phát nha , cảm ơn anh
làm sao ngăn sạc qua USB, khi đã vào được EScreen
thank các bác
Ở đây: [Special] Activate Engineering Screen, khám & phá ...
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Đường link nó là Quick launch 2.21.2. Mình dùng OTA của máy là lại down được. Hay nhỉ
4rum dạo này nhiều lỗi quá nhỉ
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Gửi vnbb,
Mình đã kết nối BB với PC, sau đó dùng vnbbUtils để load Googlemaps 4.0.1. Tuy nhiên khi load file JAD về và cài vào máy thì hình như bản đó dành cho Bold (mà hình như bạn đang dùng Bold) vì không full màn hình, và ko dùng cảm ứng. Còn khi mình dùng Browser để load về thì dùng bt. Vậy bạn có thể correct lại vấn để này với vnbbUtils phiên bản mới nhé. thanks nhiều
Bác không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng rồi.
Bác không nối BB với máy tính khi chạy vnbbUtils đúng không? Và không sửa thông tin ở cái tab đầu tiên [General Info] đúng không? Mặc định mình để chỗ Model là BlackBerry9000 mà. Bác không sửa thì đương nhiên nó sẽ download bản GMap cho Bold9000 rồi. Mình đã nhấn mạnh cái này khi giới thiệu tính năng OTA Download rồi mà mọi người có vẻ không để ý.

Nếu bác nối BB với máy tính thì vnbbUtils sẽ tự đọc được thông tin BB của bác mà đưa vào ô Model kia. Nếu bác không nối BB với máy tính thì sửa ô đó bằng tay. Bác dùng BB9530 thì sửa ô đó thành BlackBerry9530, sửa ô OS Version theo đúng phiên bản ROM con 9530 của bác đang dùng.
Sau đó qua chạy lại OTA Downloader, nó sẽ download đúng bản Gmap cho BB9530 của bác.
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Có chứ, mình đã sửa thông tin mọi cái theo BB của mình, và mình vẫn kết nối máy tính với BB trong quá trình download soft mà. Sau đó xong, mình mới cài vào máy mà như mình đã mỗ tả.
thanks for fixing it
azumi_ht
TÍCH CỰC
14 năm
Bác ơi, em down về không giải nén được....... ! E:\bb\vnbbUtils_v1.1.6.zip: The archive is either in unknown format or damaged
MrCent
TÍCH CỰC
14 năm
Hiện tại server đang lỗi rồi, bác dơn lại lúc khác đi zậy 😁

-------------

P/S: Mà đây, bác nào cần gấp thì down luôn đi 😃

em vẫn thấy BT mà các bác
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đã lam như hướng dẫn rồi mà tình hình là lúc nhận lúc ko mong pro giúp đỡ
Cụ thể là cái gì "lúc nhận lúc không" thế bạn? Nếu là không nhận BB thì bạn nhấn nút Refresh, hoặc rút BB ra cắm lại nhé.
nowhere
ĐẠI BÀNG
14 năm
Up lên cho mọi người biết cái tool hay mà dùng này. Vì thấy hôm nay vẫn có người hỏi về JL_cmder. 😃
Vẫn có những người thích "hoài cổ" mà bác 😁
Gửi bác vnbb
Máy em bold 9000 ah
em dùng bản rom lai và thư mục java theo tối ưu ở đây
và sử dụng vnbbUtils v1.1.6 của bác.
Tuy nhiên khi kết nối bb vào máy tính, mặc dù thử các cách, bấm refresh mỏi tay... nhưng vẫn không thể kết nối được bb với máy tính (máy cài win 7 ultimate)
vậy có fải soft của bác ko hỗ trợ bản rom này ko ah?
Hay là do bản rom này bị mod nên thiếu mất thành fần j?
Sao mình ko down đc cái link bác vnbb up lên nhỉ, chả hiểu sao 😔. Nhờ bác giúp hộ em cái
Mình đang dùng B9000, cũng bản Hybrid Willyboy 4.1 (của bạn là 4.0) và cũng Win7 Ultimate mà. Bạn kiểm tra lại dây cáp USB xem sao nhé.

Thỉnh thoảng 4rum bị lỗi khi download, chứ cái file đó là file tốt chứ không phải file lỗi, lỗi là do quá trình download về máy bạn thôi.
Bạn có thể vào blog của mình để download nhé. http://vnbb09.wordpress.com
Của mình đây bạn 😃

Win7 Ultimate, BB OS Hybrid (610, 612 & 643).

Bạn thử với 2 con 8820 được chứng tỏ Win7 của bạn OK, cáp cũng OK.
Thế thì chắc là con Bold bạn đặt Password đúng không, bản 1.1.6 chưa support BB đặt Password 😃 Bạn bỏ password đi nhé.

Còn cái vendor ID là 179, đó là cái mặc định (máy của mình), chương trình đã kết nối được đến máy của bạn đâu nên nó chưa cập nhật được thông tin chứ không phải là đọc sai 😁

Ok, Đúng là do đặt password. Đã bỏ pass và đã kết nối được.
Thank bác ^_^

Thử test chức năng chụp ảnh màn hình.
UPDATED
Bản vnbbUtils v1.1.8 đã support BB đặt password. Và bổ sung thêm chức năng đồng bộ thời gian của BB với máy tính.
nowhere
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanks bác, càng ngày càng hoàn thiện 😃
edit
Hai bài jống nhau.
loqchoq
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác vnbb một lần nữa nhé. Lâu nay rất ghét sync time với PC vì mỗi lần làm xong nó lại chuyển time trong Blackberry về múi giờ -12 nên lại phải mắc công chỉnh lại cho về múi giờ của Việt Nam, nay tool của bác sync xong không bị thế nên thấy rất tuyệt.
Hình như cái chức năng mới USB driver chỉ cần cho những máy có thẻ nhớ thôi thì phải nên em 8700 của mình thấy không có ép phê gì cả.
Nên nếu được, bác có thể chế thêm tính năng giống như media của BDM được không? Thanks bác trước
orekaminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Factory Reset: Chức năng này giúp gỡ bỏ các IT policy của nhà mạng (vendor). Cũng cần phải backup trước khi thực hiện, vì nó sẽ gỡ bỏ IT policy và wipe device luôn và sau đó sẽ phải Up ROM lại.

Đâu cần phải up ROM lại đâu bồ, nó chỉ khôi phục lại các cấu hình thiết lập mặc định của máy thôi, thậm chí soft cài vào cũng không mất (chỉ mất data của soft cài vào như BBDict or autotext ... )
Mr_Quack
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn vnbb. Chương trình của bạn hay lắm. Dùng BDM để gỡ bỏ thằng Tiggit Mail - không cách nào được. Dùng vnbbUltils v1.1.8 gỡ ngon😁:D:D
Nếu chương trình này của bạn có thêm 02 chức năng này nữa thì tuyệt vời:
1. Hỗ trợ Backup và Restore file *.ipd.
2. Dùng BB làm modem để vào net như BDM 5.0.1.
Với mình, nếu bản vnbbUtils có thêm 02 chức năng này thì mình sẽ " nói không với BDM" ngay. :D:D:D
Mình không có ý định thay thế BDM, phần mềm này dùng chung với BDM để anh em có nhiều tiện ích hơn thôi 😃
Ước gì mình đủ khả năng để tạo ra 1 soft " vớ vẩn" như vậy.Thanks bác chủ lắm ,chưa vọc nhưng thấy rất hay ,để mình down về mày mò thử...............................thanks a lot...
Hay lắm, thank bạn nhiều.
Có hiện tượng thế này: Sau khi save *.cod bằng VnbbUtils để up rom, sau đó dùng BDM để cài lại các soft đã save, thì thấy:
- Berrybuzz từ bản ver 2 chuyển thành ver 1.25
- Ascendo photos đòi nhập key, nhưng remove đi để cài lại bản cũ để nhập key thì không chấp nhận, cài xong vẫn hiện lên bản 3.27 và bắt nhập key ....?
Thế là thế nào Vnbb nhỉ........:eek::eek::eek:
Làm sao mà nó có thể đổi được version của bạn đi như thế. Vì bạn dùng BDM, nên có thể do trên máy của bạn vẫn còn bản 1.25 và trước đây dùng BDM để cài nên thằng BDM nó lại load bản đó vào thay vì bản 2.0 đã được backup.
Nếu có nhiều phiên bản của 1 phần mềm trên máy tính, dùng BDM rất dễ bị nhầm lẫn như vậy.

Bạn có thể dùng vnbbUtils remove trong BB đi, rồi dùng chức năng Install from JAD để cài chính xác phiên bản mà mình cần vào BB.
===> chuẩn. Dùng VnbbUtils tạo Jad xong cài vô cái được liền.
Mấy hôm ngồi vọc up rom lên xuống thế nào mà cái BDM không nhận BB. Nếu VnbbUtils thêm phần Backupc &Restore và Media management nữa thì tuyệt...:dance:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019