Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

VNLogicMail 1.1 | Email với Gmail, Yahoo, POP/IMAP Tiếng Việt

Keeper
18/4/2009 16:41Phản hồi: 1.054
1.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungeon8x
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác định làm team để phát triển hả bác? Nếu được thế thì anh em bb được nhờ, nhưng sản phẩm thương mại thì bác lấy rẻ rẻ chút nha, toàn sv cả.
Đây là LogicMail 1.0.4 được Keeper Modify lại để hiện tiếng việt chuẩn.

Hiện LogicMail chưa support nội dung HTML, Keeper sẽ implement cái này nữa là ok.

Một lưu ý là LogicMail không phải là Midlet mà là BlackBerry Native Application, do đó Keeper chưa thể confirm OS nào sẽ chạy OS nào ko chạy.

Và LogicMail thì check được Gmail/Yahoo/... -> Tuyệt vời (Keeper ko cần implement Authenticate cho nó)

Regards.
Bản mod của Keeper. Anh chị em test nhé. Sẽ còn bổ sung nhiều tính năng.

Use as your own risk.
LogicMail-Mod-1.0.4.rar
tany
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nữa đêm rồi Keeper nhiệt tình quá! Download về test đầu tiên nè!
aksara
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình thấy keeper thức khá lâu rồi,đang mò mẫm cài vào bb nhưng chưa có kinh nghiệm cái logicmail nên các thông số chưa thạo lắm.mìnhnghĩ cũng có nh ng` như mình,nếu có thể edit keeper làm 1 bài hdẫn hoàn chỉnh nhé!
thanks sự nhiệt tình của keeper....!
Bác modify luôn bản 1.9.6 của Logic mail đi, vửa support HTML vừa support Plain Text ngoài ra còn cho open mail bằng browser nữa. Chỉ plug thêm module convert tiếng việt UTF8 đển hiển thị cho Subject + Mail message nữa là được :yes4lo:

Ngoài ra trong version 1.9.6 yêu cầu signed code trước khi public, tuy nhiên việc này bác có thể liên lạc với em nhé
Hình như bản 1.9.6 bị lỗi không gửi được email hay sao ý, nhận email thì ok, còn phần gửi test trên mấy máy đều ko gửi được !
Éc, đang cafe sáng. Để Keeper xem. hay quá, các bạn thiệt là hay. Thanks all. Quay lại thường sẽ có update liên tục.

Nhưng mà bộ source 1.9.6 ở đâu vậy orekasep, ai biết download giúp Keeper đi.

Regards
Sao tôi cấu hình out going server cho logic mail rồi mà ko gửi mail được nhỉ, nhận thì OK rồi, tiếng Việt ngon lành. Thank bác
Keeper chưa test việc gửi mail. Giờ test. Để xem thế nào.

Thanks for testing.
Gửi email có subject tiếng việt thì có vẻ không ổn, mất luông trường from, ngay cả subject cũng không hiển thị tiếng việt được !
Với email có nội dung dài 1 tí là thấy treo, chắc bác phải tăng tốc xử lý tiếng việt lên tẹo
Ô tôi replay được rồi (do chưa chọn replay trong outgoing , tuy nhiên nội dung mail cũ trong replay lại ko hiển thị tiếng Việt bác ạ
Thứ 2: không hỗ trợ download hoặc đọc file đính kèm, kể bác support thêm cái này thì tuyệt
Đã gửi được email cho chình mình nhưng connect lại không thấy mail mới đâu. Ho ho...

Khi gửi thì Module Unicode Converter của Keeper không liên quan. Module Xử lý tiếng Việt của Keeper chỉ xử lý khi xem INBOX và xem nội dung mail. Có lẽ do lỗi LogicMail do limit của nó là 400 lines.
Mail gửi trước giờ mới tới, còn mail vừa gửi từ account khác tới thì chưa thấy tới dù trên gmail web đã thấy. Chưa hiểu POP Gmail có vấn đề gì nhỉ.
thế là check đc mail của gmail chưa bác em ko phải dân lập trình lên nhìn bác nói em cũng ko hiểu.hihi thank bác vì sự nhiệt tình ạ
mong tin của bác tiếp ạ.em đang mong chờ từng ngày.
Đã check được Gmail, reply, gửi new mail đều ok. Đang fix 1 số cái như là reply thì nội dung dính kèm ko hine65 tiếng việt và test yahoo.

Thanks bạn đã quan tâm.
Còn có vài vấn đề hỏi bác:
- Hộp thư outbox nằm ở đâu bác nhỉ, tìm mãi ko thấy
- Có cách nào chỉ load mail mới ko nhỉ, đây nó load cả đống từ cũ đến mới
bác ơi em ko bít cách đăng nhập vào đâu tiên nó hỏi
what type of account
em dung gmail thì chơi cái IMAP hay POP hả bác

vào rồi nó hỏi sever thì ấn cái gì ạ em chả bí cái gì cả ạ
Qua đây bác Hongpt hướng dẫn chi tiết này:
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=14302

Xu hướng

Bài mới