VNPT và FPT cũng tăng băng thông internet, VNPT tăng gấp đôi , FPT tăng vừa vừa

Nam Air
24/5/2019 23:44Phản hồi: 697
697 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo gần đây có anh em nào chơi lol mạng VNPT mà ping nó không ổn định không nhỉ? nhà mình chơi ping 9ms 10ms mà lâu lâu nó nhảy lên mấy chuc ms thậm chí trên 200ms
weixiao
TÍCH CỰC
5 năm
FPT tăng là tăng giá luôn, mà bao tiền chưa biết, phải hết đợt trả trước 1 năm mới biết
quá khốn nạn
Thằng fpt cty tư nhân mà đắt
Tăng trên lý thuyết thì nhiều đấy, quan trọng thực tế dùng và đo đạc tốc độ thật hàng ngày được bao nhiêu kìa. Chứ nó có tăng tốc độ cam kết tối thiểu đâu
Ar.Truong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mạng FPT là cái mạng cùi bắp sida nhất mà mình từng biết đến. Chậm chạp, hay nghẽn, đường truyền quốc tế cực kém...
wenshengnj
TÍCH CỰC
5 năm
Có gì đó không ổn với nâng cấp của FPT
Gói cũ và cước đây:
Và gói mới đây
FPT sẽ tự động tăng gói cước cho khách hàng và nói là để tăng tốc độ gói cước nghe qua thì có vẻ khách hàng có lợi nhưng thực tế sẽ bắt khách hànng trả nhiều tiền hơn.
Ví dụ: Trước đây mình đang dùng gói F5 22Mbs 220k/tháng nhưng giờ họ tự ý nâng lên Super 50Mbs 310k/tháng vậy tự nhiên mỗi tháng mình mất thêm 90K mà thực tế cũng chẳng cần tốc độ cao đến vậy làm gì vì chỉ lướt web .... ???
Vậy nhà mạng vẫn là người hưởng lợi, chỉ người dùng bị móc túi thêm thôi ???
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@wenshengnj Bọn Fpt chuyên gia chơi trò này nên m cắt chuyển qua vnpt rồi.
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wenshengnj cắt fpt thôi
cvn
TÍCH CỰC
5 năm
Screen Shot 2019-05-25 at 13.25.19.png
Mình dùng FPT, đã thanh toán 1 năm đến tháng 7 tới mới phải đóng tiền tiếp. Trong thông báo của FPT bảo là tăng băng thông 55 lên 65Mbps từ 1/6/2019, nhưng cước thì nói mập mờ là chưa tăng cho tới kỳ thanh toán sau (tức là tháng 8/19). Không nói toẹt ra là có tăng không và tăng thì tăng bao nhiều. Rất kiểu mập mờ.

Hỏi bạn nào đang dùng cùng gói với mình mà nộp tiền theo tháng thì thông báo của FPT viết thế nào? Thanks
cao1004
TÍCH CỰC
5 năm
@cvn Giống bạn đây, đang 300k tăng lên 320k, mà cần lz gì 10mbps đâu
wenshengnj
TÍCH CỰC
5 năm
@cvn CƯỚC CỦA BẠN KỲ TỚI ĐÂY NHÉ
cvn
TÍCH CỰC
5 năm
@wenshengnj Chắc không có kỳ sau 😆
longprof
TÍCH CỰC
5 năm
FPT rất chiêu trò nhé, tăng gói 22mbp của mình lên 50 miễn phí, nhưng sau đó ko thể về đc gói super22 nữa vì gói này ko áp dụng nội thành hà nội nữa, chỉ có thể về gói super35, mà gói này thì đắt hơn gói hiện tại đang dùng, nhân viên fpt vào cho 1 lời đi!
rayz
TÍCH CỰC
5 năm
còn tùy vào thực tế sử dụng 😁 h nó nâng băng thông dụ khách chuyển mạng. vài tháng sau âm thầm bóp. cự thì nó tăng vài hôm r cũng bóp như cũ thì làm sao hả các bác :D với lại mạng mẽo cũng tùy khu tùy vùng. chỗ mới lắp thì ngon ổn định, chỗ lâu năm dây nhợ chằng chịt mấy ông lười ktra thì mạng phò. thế thôi :D xài mạng nào phải ngâm cứu hạ tầng khu mình ở. khổ gê
longprof
TÍCH CỰC
5 năm
Tăng giá thì nói mẹ nó là tăng đi, còn bày trò đổi tên gói cước để móc túi người dùng, đm, méo có mấy ng cần tốc độ đến 50Mps khi 22 đã dư dùng với đa số rồi, giờ bày trò xong méo cho ng dùng đky gói 22 nữa, trò mèo!
Tăng mà sao t loot đồ vẫn chậm hơn mấy thằng trong team 😁:D
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mạng Vịt Teo nhà mình được từng này là đã lên chưa các cụ.

Với cụ nào rành rành tư vấn giúp mình mua cục router thay cục sida của nhà mạng với.
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoàng-Long Bác phải cho biết gói cước gốc của bác có băng thông bao nhiêu thì mới biết được chứ. 😃
@Hoàng-Long Chưa tăng đâu bác, vì gói thấp nhất sau khi tăng là 30mb.
hdx_it
TÍCH CỰC
5 năm
Đừng nghe những gì chúng nó nói, trừ Viettel thì những thằng như VNPT hay FPT sài như hạch 😁
Screen Shot 2019-05-25 at 1.52.32 PM.png
MrMagicXXX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng cái tplink băng tần kép thì mạng 5ghz lên đc 74-75m trong khi mạng 2,4 chỉ tầm 44-45m. Viettel gói 35m-250k/tháng.

58A3D880-7BB9-4D4F-BEE7-946AEAE2B4E4.png A7E6B39E-0D92-4597-871B-92354BC05400.png
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
VNPT chính thức tăng từ 01/6. Mấy bạn bên ấy mới hướng dẫn 01/6 tắt modem wifi đi rồi mở lại để "cảm nhân sức mạnh"
noitk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtumattroj Reboot mà không thấy tăng. Khu vực của tớ chưa thấy tăng đâu
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
@noitk Từ 01/6 thử lại coi sao bạn
thực ra tăng gấp đôi băng thông trong nước thì cũng không khó, khó cái băng thông quốc tế. Mà một só trang web như youtube lại có cache server tại VN rồi, xem youtube netflix vèo vèo ko giật bao giờ 😁
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 Nhiêu đó cũng tạm đủ hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019