VNPT vừa bị sập ở nhiều nơi, không vào được mạng quốc tế, anh em có bị?

zyzy1908
30/4/2019 8:37Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ton son
ĐẠI BÀNG
5 năm
HÀ NỘI RẤT RẤT RẤT LÀ BÌNH THƯỜNG
Gainax
ĐẠI BÀNG
5 năm
FPT - BD vẫn ổn :v
Đồng Nai, nhà dùng mạng SCTV chiều giờ không bị gì cả 😁
Mới vừa bị cách đây vài chục phút, và rớt trong khoảng 10 15 phút gì đó. Khởi động lại router vẫn bị, lúc sau thì tự khỏi
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bị lỗi này suốt. Nhanh thì 1p, lâu thì thoát tt thì bị. SS Note 5, ver trước cũng bị như vậy, mấy lần update sau thì ko bị nữa.
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Viettel phà phà nhé. Ai biểu giờ này mà còn xài vnpt hahaha. Tớ xài chuyển qua cáp quang viettel hồi nó mới ra rồi.
@beluxubu Mắc mớ gì phải quảng cáo cho VNPT , tôi dc gì lợi gì , chỉ gì tôi thấy nó ngon hơn viettel nhiều nên nói vậy thôi , còn tin hay ko thì tùy , mà ko biết bác có biết bridge + quay PPPoE hay ko hay rồi xài luôn con GPON nhà mạng rồi vội chê VNPT rồi . Tôi cũng đang xài 2 gói cước viettel đây và mới chuyển về lại VNPT . Gói 50Mbps toàn + 20% ra tốc độ thực
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyennhut0507 Thím chơi bridge mode thì làm éo gì speed ko cao, được bao nhiêu người trên đây chơi bridge như thím? So là so những ng dùng gia đình kìa, bạn bè người thân tui xài VNPT và FPT đã chuyển qua Viettel hết cả rồi, lý do đơn giản là QUÁ CHẬM.
@beluxubu Bridge liên quan gì với cao hay cao , chả qua là người bridge để con router xịn hơn chịu tải ổn định hơn thôi , còn băng thông cao là do nhà mạng setup cho mình chứ mình méo gì được cao hơn như vậy . Bác thích xài nhà mạng nào là tùy bác chứ đừng có mê muội quá mức , chả có lợi cho bạn đâu . Thấy gói GD3 so với net 6 340k/tháng như thế nào , chịu thua chưa . Tại vì mấy người kia chả biết bridge , nói tới băng tần kép chắc cũng chả biết luôn , chỉ biết xài cho có nên làm sao mà biết tối ưu mạng VNPT được . Nói vấn đề đi quốc tế á hả ? cho hỏi viettel cái tuổi . Đến 1 lúc nào đó bác sẽ nhận ra gói GD3 của VNPT ngon hơn, rẻ hơn gói Net 6 của vietel , chúc bác thức tỉnh !
@beluxubu Mà thấy đôi khi nghĩ lại dân mình cũng buồn cười thiệt , xài đồ miễn phí kèm theo mà đòi ngon ổn định mới chịu . Muốn ngon thì phải chi tiền mua cái xịn hơn về lắp vô thôi , xài kiểu cho có rồi bảo phải ngon , mắc cười thiệt !
diepman027
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tphcm dinh
Lâm Đồng vừa bị. Nhưng có lại tầm 15h30 rồi
cjafer
ĐẠI BÀNG
5 năm
lạ lắm sao
VNPT ở Bình Tân vẫn bình thường
Vnpt Long An ngủm luon nhé
port2life
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tân phú vẫn đang bị
Nhưng 4G thì bình thường
Lâm đồng có sập
Bình thường
bình dương cũng bị. reset modem router các kiểu, gọi tổng đài cũng không được luôn
mới có lại được 5 phút
Sập từ tối qua. Vào Onedrive không được. Trước đó cả Azure đã ngáp ngáp. Cứ nghĩ do máy liên quan đến Proxy hay DNS.
sieusaiya
ĐẠI BÀNG
5 năm
An giang cũng bị @@
TranAnz
TÍCH CỰC
5 năm
Cáp vnpt chặn mạng tùm lum huỷ rồi. Haizz
Hồi sáng ngồi ngoài Coffee House tầm 10g-13g vào FB ko load được hình. Bật VPN cái hình load èo èo. KO biết là chỗ đó dùng VNPT hay 30/4 cá mặp nó cắn cáp...
ĐN xài bt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019