vỏ nhôm asus k53sv có điện ........

endlesslovei
7/2/2012 21:36Phản hồi: 9
tình hình là mình mới mua kon k53sv đc 2 ngày ở Thiên thiên tân , khi mình cắm adapter sac vào thì khi sờ vào phần nhôm ngay chỗ kê tay bàn phím thì cảm thấy tay hơi tê tê thui chứ k phải giật nha, khi tháo adapter sạc ra thì ko còn bị nữa , cắm vào lại thì bị, vậy cho hỏi đây là bệnh kinh niên của loại này hay sao, có cần đem đi bảo hành đổi cái khác k ....?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con nào cũng thế ah bác ơi.mấy dòng máy đời trước nó cũng thế chứ hok có riêng gì dòng máy của bác đâu,có cảm giác tê tê chứ hok có giật,bình thường mà bác,
Do mask bên adapter chạy sang mà, đó là chuyện bình thường của hàng điện tử mà bạn, điện áp thấp nên yên tâm, còn sờ mà tê quá thì nên gởi đi BH, hay đổi con khác nếu mới mua.
linhthuy090
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe. máy mình cũng thế. nhưng ko chết người đâu. tê tê 1 tí thui
điện áp sau khi qua adaptor là 20v. mình nghĩ ko ai thích máy mình cứ dùng lại thấy tê tê. cái này do lỗi phần cứng mask điện, bận nên mang đi bảo hành. khi đi mang theo cái máy vs cục adaptor
trung tâm bảo hành asusvn Lầu 8 toà nhà Qunimex, 28 Nguyễn Thị Diệu, Phường 6, Quận 3, TP.HCM
phamluong92
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe. ĐÓ không phải là hở điện. Mà là do vỏ nhôm đó+ sọc ngang của nhôm nữa. Không tin bác cứ thử sờ đi sờ lại xem. Thỉnh thoảng lại thấy tê tê. Kể cả có điện hay không. Mình thử nhiều rồi.
mình sờ cả năm nay ko thấy tê tý nào cả 😆
mấy con máy vỏ nhôm cho bác luyện điện kim chỉ mà,làm gì chết người đâu mà bác lo hả bác nhỉ,máy như thế ng ta mới thjk,sờ vào có cảm giác như là trong người mình có dòng điện ý
Cứ Yên tâm mà xài bác ơi! Điện áp cử adaptor ko nguy hiểm đâu! Tê tê đụng vào lại thấy phê phê ^^
nhokcon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình cũng bị thế hồi đầu, giờ thì quen rùi, chả còn cảm giác gì nữa cả :bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019