Với macOS Catalina, bạn có thể ký tên tài liệu, file PDF trên máy Mac bằng iPhone hoặc iPad

zyzy1908
10/6/2019 18:51Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
Mình vẫn mong Apple Pencil xài đc trên Trackpad hehe
Sợ ko? 4682618_Ky_ten_tren_Mac_Catalina_bang_iPhone_iPad--3.jpg
boyhk_206
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu chữ ký có kèm theo token nữa thì tốt. Nó sẽ thay thế chữ ký thật và có tính pháp lý.

Cách đây 3 năm mình đã sử dụng chữ ký số náy.
@boyhk_206 Đây mới là chữ ký số!
sptit_145
TÍCH CỰC
5 năm
Kí = iphone làm gì vậy, cái trackpad to tổ bố kí không sướng tay hơn hả, vẽ chuyện
son10293
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ký trên iphone thì khác gì ký trên Trackpad thần thánh!
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
Ký bằng tay trên iphone vẫn chưa mượt mà lắm. Nhưng chắc là do phần mềm tối ưu hay không thôi, chứ mình thấy phi công ký tải bằng tay trên ipad mượt phết đấy.
Chúng mày ko biết phân biệt chữ ký điện tử và vẽ vời này à?

Tao ko dùng chữ ký đt nhưng nó đc tạo và mã hoá phức tạp chứ ko phải ngoáy bút vẽ.

Còn thằng nào ở trên bốc phét là: ký vẽ vời pdf xong gửi sang Mỹ cty nào bên đấy chấp nhận. Nực cười, tao chốt HĐ bằng mỗi từ confirmed trong email chứ méo cần vẽ vời. Vì bản chất một email xác nhận nó cũng đc coi như 1 loại hợp đồng rồi.

Vãi cả chữ ký điện tử!!!
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
cũng hay đó
Mà bạn chưa đủ tuổi xưng anh với mình đâu. Khi nào lấy được cái PhD thì mình lại nói chuyện tiếp, nhá 😁
nghiahc89
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đang tìm hiểu tính pháp lý của chữ ký này tại VN, các bạn cho mình thông tin với. có thông tư hướng dẫn hay luật gì ko ah?
Cái này thì mình không tìm hiểu vì chỉ được phổ biến và áp dụng, như một số cmt ở dưới nói chữ ký số muốn có tính giá trị pháp lý thì phải thông qua 1 đơn vị làm ứng dụng mã hoá chữ ký và xác thực, khi ký có hiển thị ngày giờ ký. Bạn có thể google tìm hiểu thêm. Như ở cơ quan mình là áp dụng ký số và không cần ký chữ ký tươi để tránh lãng phí và cũng tiện trong quá trình xử lý công việc khi lãnh đạo không có ở cơ quan vẫn có thể xử lý ký văn bản ban hành
nghiahc89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quách Hoàng Long Vậy bạn đang sử dụng internal trong doanh nghiệp và áp dụng theo policy của công ty thôi đúng ko ah?
--- bên mình đang cần giải quyết trường hợp paperwork với KH khá nhiều mà đa số KH từ xa ==> nên muốn tìm giải pháp nào đó để KH có thể ký hợp lệ về tính chất pháp lý mà không phải đến trực tiếp VP ==> việc confirmation qua app cũng chưa đủ giá trị về pháp lý nên vẫn cần có chữ ký của KH.....Nếu bạn có giải pháp nào về vấn đề này hoặc có công ty nào triển khai share cho mình thông tin nhé.

Thanks bạn nhiều
Xibeo92
ĐẠI BÀNG
5 năm
kí kiểu này xấu như ma =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119