Với mình smartphone đáng mua nhất 2019 là iPhone 11, với anh em là máy nào?

Duy Luân
27/11/2019 0:17Phản hồi: 470
470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smilesexy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã mua từ hôm bán ra đầu tiên 20.9
faceid chán ở chỗ không chơi được với khẩu trang
Giá 21tr làm được con Note 10+ chính hãng rồi. Với mình ở VN IP chưa bao giờ là con smartphone đáng mua nhất.
@c0902765115 Sang năm thì Note 10+ cũng không gl nổi 11 nhé, như Note 9 giờ XR nó ngồi lên đầu
quangco88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@c0902765115 Quan trọng là hệ sinh thái + tỷ lệ người dùng bạn ơi. Mình đang sử dụng điện thoại ở vn nhưng nghe gọi nhắn tin trực tiếp từ đt với bên nước ngoài + với bạn bè trong nước hàng ngày mà không mất 1 đồng tiền cước điện thoại nào đây. Bên US sử dụng IP thấy hầu hết là đa số kể cả bạn bè và vợ mình nữa, ấy là chưa kể đến tính ổn định, hỗ trợ lâu, độ bền tốt của IP nữa.
Thật sự mình không cuồn dồ Apple nhưng nhìn xung quang đa số ai cũng sử dụng facetimes, messenger v.v.. thì khó mà dứt ra được cái hệ sinh thái ấy lắm bạn.
Ps: Đang sd 6splus từ ngày ra mắt tới giờ đây, cũng tính đổi gió sau 10 năm sử dụng đồ Apple nhưng quả thật là không thể.
@quangco88 6s plus 10 năm ??
quangco88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kevin2210 Xài từ đời 3gs tới giờ ấy.
@quangco88 Facetime ko wifi xài đc ko bạn, còn có wifi ai gọi ra nước ngoài tốn tiền vậy 😆)
Mình nói thiệt chứ giờ mình sợ nhất mấy ông xài IP đem facetime với imessage ra thủ dâm tinh thần. Cái lợi nhất của hệ sinh thái apple hiện tại theo mình thấy là airdrop thôi.
Nhìn giá đt ở nước ngoài thì IP bán chạy, đáng mua nhất là hợp lý. Còn ở VN thì ....
Viền cực dày, màn hình xấu, máy béo ú. Thế mà khen đáng đồng tiền bát gạo được. Máy đó tốt. Nhưng không phải giá đó
@nguyenquan1505 Dung chua bạn, màn xấu đâu dẹp đó, viễn thì tôi nói viền mỏng toi toàn bị touch nhầm viền khi cầm dung ko thích viền mỏng ,
@kevin2210 Tôi chưa dùng, nhưng k bao giờ mua con đó. Tầm giá đó có nhiều con tốt hơn nhiều. Bạn dùng màn 2k xong quay về dùng màn đó k chịu nổi đâu. Viền mỏng hay bị chạm nhầm cái đó tôi công nhận. Nhưng xu thế viền mỏng không hãng nào không theo. càng mỏng càng tốt. Bác k thích viền mỏng thì quay lại dùng ip8 plus nhé. Chứ 2019 k kiếm ra con nào mới ra viền giày cho bác dùng đâu
@nguyenquan1505 Xu thế la việc của xu thê nếu dubgf nó khó chịu thì cũng next , ko lẽ xu thế dân tình mặc chuổng cời nminh cũng chuổng cởi theo xu thế ah
@kevin2210 1000 người thì đc mấy người next hả bác ;)))
duahau0402
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng vậy iphone 11 ok
Xs max
Lupa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vsmart Live =)))))))
Kabm
CAO CẤP
4 năm
Chỉ riêng khoảng này cũng đủ để điện thoại Android 6 triệu xài sướng hơn iphone XS rồi!😁
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@Kabm Có sướng hok bác?
Grapes
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phân khúc trên đáng mua nhất là ip11, như dự đoán.
Phân khúc dưới cạnh tranh gay gắt quá. Lựa chọn của mình là Nokia 7.2.
Được cái em nào cũng có màu xanh mình thích. Quá yêu.
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@Grapes E là nokia 8.1 nhé
huong080
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc nào chả iPhone 😆
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@huong080 Ifan mừ
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng đang dùng 11 đây. Đơn giản vì nó chơi Games ăn đứt Pro Max và tất cả các máy khác.
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@HHHIEP Chỉ đơn giản vậy thôi sao?
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@asuwa Với nhu cầu của mình thì chơi Games ngon là điều đầu tiên. Còn giải trí thì có iPad, nghe nhạc có máy nghe nhạc rồi. Cùng cấu hình với Pro Max độ phân giải màn hình chỉ 720 nên nó lúc nào cũng mượt hơn Pro Max. Không bị tụt khung hình, không bị Lag mạng.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
4 năm
Cho hỏi chất lượng ảnh chụp trên con này có bằng dòng pro không? định mua con này cho vợ
asuwa
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.Chuong Nên mua bác à, ko cần so sánh đâu.
Màn độ phân giải cao thì mắc tiền, máy chạy chậm với chơi game lag thôi chứ cũng không phải hoàn mỹ. Nói chung là táo lên nâng cấp lên tầm full HD là Ok lắm rồi.
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Xs max
nhutfxmen
ĐẠI BÀNG
4 năm
11pro vì thích màn vừa phải lớn quá cộm túi với cầm ko hết tay😃
iPhone 11 rất đáng mua, nhưng bạn “ý “ lại dùng 11 pro max là sao nhỉ ?????
beeP970
TÍCH CỰC
4 năm
Thực sự là bác nào đã sài màn hình trên xs max rồi mà chuyển qua xr hay 11 thì hụt hẫng vô cùng, 11 tốt trong tầm giá và hiệu năng nhưng vẫn phải đánh đổi,
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đáng mua thì ok, nhưng đáng tiền thì chưa thỏa đáng.
sakuni
ĐẠI BÀNG
4 năm
GALAXY NOTE 10+
Mình chọn note 10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119