Vòng một, những điều có thể bạn chưa biết tại sao "nó" lại to như vậy?

Hassler
28/4/2018 16:52Phản hồi: 193
Vòng một, những điều có thể bạn chưa biết tại sao "nó" lại to như vậy?
Vòng một của các chị em như chúng ta được biết thường có nhiều hình dạng và kích cỡ khác nhau, nhưng có một điều tất cả chúng đều có điểm chung: Chỉ có con người mới có. Chắc bạn nghĩ ngay đến là động vật có vú sống phải có đến hơn 5000 loài trên hành tinh này, đâu chỉ có con người là có đâu. Tuy nhiên, Homo sapiens là dạng sống duy nhất có vú tồn tại vĩnh viễn. Vậy tại sao bộ ngực con người lại lớn đến thế, và tại sao nó lớn dần và vẫn giữ nguyên hình dạng như vậy? Có phải đó là một sai lầm của quá trình tiến hóa hay không?

Với hơn 5000 loài động vật có vú còn lại, vú chỉ được phát triển trong quá trình rụng trứng hoặc trong lúc nuôi con bằng sữa, sau khi hoàn thành nhiệm vụ, vú của các loài này sẽ lại xẹp xuống trở lại vị trí như ban đầu. Chỉ có ở con người tuyến vú mới phát triển từ quá trình dậy thì chứ không phải từ khi có bầu.

Có nhiều giả thuyết về việc này như việc tại sao vòng 1 của giới nữ lại phát triển và trường tồn chứ
không phồng lên xẹp xuống theo chu kì giống như các loại động vật có vú khác. Trong các nghiên cứu đó phải nói đến thuyết tiến hóa của Darwin và sau đó là những nghiên cứu của Desmond Morris được xuất bản trong quyển Loài linh trưởng trần trụi (The naked ape). Trong cuốn sách này Morris đưa ra giả thuyết bộ ngực đóng vai trò hấp dẫn những người khác giới, kiểu như thay thế cho phần sau đuôi sưng lên mỗi khi đến kì rụng trứng của các động vật khác, cái này các bạn có thể lấy ví dụ dễ dàng nhất ở loài chó mà cũng khá nhiều người đang nuôi. Rất có thể từ khi con người đứng bằng 2 chân việc phát hiện rụng trứng theo cách nhìn xem "nó" có sưng không khó khăn hơn nên kết quả là giới nữ đã tự tiến hóa và phát triển ở bộ phận dễ nhìn thấy hơn. Giả thuyết này có 1 yếu điểm đó là không thể giải thích tại sao ngực nữ giới không xẹp đi sau khi đã mãn kinh. Và câu hỏi này vẫn còn đang chờ đợi các nghiên cứu khác để đưa ra câu trả lời cuối cùng.

Nói đơn thuần đến khoản ưu nhược điểm của bộ ngực thì thực tế về mặt sinh học việc có bộ ngực to hay nhỏ cũng không ảnh hưởng gì nhiều đến việc nuôi con vì việc đó phụ thuộc vào tuyến sữa được sinh ra sau khi sinh và khả năng kích thích vú như thế nào để có thể cung cấp đầy đủ sữa cho con. Vú được tạo thành từ các chất béo, và ở người thì số chất béo này lớn hơn rất rất nhiều ở các loại động vật có vú khác. Chính các chất béo này tùy vào mức độ ít hay nhiều mà tạo nên hình dạng bầu vú mà chúng ta đã biết ;). Về nhược điểm thì có những người có size quá bự có thể dẫn đến các cơn đau lưng hoặc đau ngực do cơ thể phải è ra vác thêm 2 khối mỡ quá cỡ. Thực tế riêng ở Mỹ vào năm 2016 đã có tổng kết là có đến hơn 61000 ca phẫu thuật giảm size ngực để giúp các nạn nhân size siêu to đỡ mệt mỏi. Thêm 1 vấn đề nữa đó là ung thư vú từ khi được phát hiện luôn được coi là kẻ thù số 1 của phụ nữ với khoảng hơn 1.5 triệu người bị ảnh hưởng mỗi năm và đã giết khoảng gần 600000 trong năm 2015. Trong khi đó ở các loài động vật khác việc bị mắc căn bệnh quái ác này thì lại không phổ biến như ở con người. Rất có thể đó là do việc phát triển ngoại cỡ của vòng một với thành phần phần lớn là chất béo nên khả năng bị ung thư có thể cao hơn.

Còn ưu điểm thì khỏi phải nói nhiều, trước hết là theo tiêu chuẩn được phần lớn dân số trên thế giới công nhận đó là phụ nữ cần có 1 vòng 1 nở nang. Điều này được coi là khẳng định khả năng sau này nếu làm mẹ thì sẽ có khả năng chăm con bằng sữa mẹ nhiều hơn (dù thực tế chả phải như vậy). Hơn nữa việc có 1 vòng một đầy đặn cũng được coi là lợi thế lớn của phái yếu trong việc cuốn hút và tạo điểm nhấn, điểm hấp dẫn cánh đàn ông, mình chắc hỏi 10 mem trên Tinh tế chắc 8-9 người đồng ý với lập luận này :p. Tất nhiên điều này cũng không làm ảnh hưởng gì nhiều đến các chị em bị trêu là "the wall", họ vẫn vui vẻ, và vẫn đầy hấp dẫn trong mắt của nhiều người 😃.

Tham khảo BusinessInsider, WebMD
Ảnh Amazon
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung vòng một thể hiện sức khỏe của phụ nữ... Săn chắc đẹp..!
hoangtm2504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@So-xanh-xanh Bạn nhầm nhé, phụ nữ có tập đến mấy cũng k có cơ bắp lực lưỡng nhé, mấy chị em thi thể hình là tiêm hóc môn nam để phát triển cơ đấy nhé
zero79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangtm2504 Ông đã vào phòng tập bao giờ chưa mà phát biểu liều vầy?
@zero79 Nói đúng rồi đấy thím ạ không có sai đâu
cuoang102
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài hay!
KLQ nhưng vừa đi Đồ Sơn về, ghi nhận các em tuyển từ miền núi vòng 1 khủng hơn hẳn các em miền xuôi.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kyuxu Chắc vòng 1 khủng được chọn nhiều nên bên dưới cũng cỡ Sơn Đoòng à bác?
bomy
CAO CẤP
6 năm
@Triệu H. Duy Có hang, có núi là sơn thủy hữu tìn rồi còn ý kiến cái giề 😔
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@acrylid Là vì họ tuyển em ngực khủng từ đầu nên bác thấy thế thôi. Ngực khủng dễ đập vào mắt mà.

Có một điều hơi khó hiểu so với bài là bài viết cho rằng (từ nghiên cứu) là ngực lớn nhằm thu hút con đực. Thế nhưng theo kinh nghiệm của mình là khi tới kì, ngực phụ nữ có xu hướng căng lên, nhưng đây lại là giai đoạn không thể giao hợp (đèn đỏ) thì hấp dẫn có ích gì. Mình hỏi nhiều chị em thân họ đều thừa nhận đến ngày đó ngực hay căng tức khó chịu.
giacay
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Quoc Lúc đèn đỏ là ce ham muốn nhất
Tôi là người đàn ông đơn giản. Cứ ở đâu nghe mùi “dzú” là tôi vô coi!!!! Phụ nữ không cần đẹp, ngực bự là tôi like.

Ai giống tôi bấm like cái!!!
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vua Lười vua lười... vua lười kìa... :v

tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@Vua Lười Bác chính là ngọc thụ lâm phong mà châu tinh trì đã nhắc đến đây mà.
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vua Lười vếu to bởi vì 1/2 thế giới quan tâm tới nó:rolleyes:
AE nào đủ dũng khí nói ko có cảm giác gì khi nhìn vào vòng 1 của chị em ko 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
@trungntvn Nay là 30/4 chứ ko phải 1/4 nhé, đề nghị thật lòng hơn :D
@vanduc Máy ngon, hợp với nhu cầu sử dụng đơn giản của mình! Tiếc là mình ko máu mê chơi game trên điện thoại nên ko có câu trả lời AE về vấn đề này :p
luong1994
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 tui thích nhìn vòng 3 hơn và rất ít khi quan tâm vòng 1.
@crazysexycool1981 Dạo này mắt em hơi nặng nhìn xuống dưới vòng 3 thôi. Không quan tâm vòng 1 cho lắm.
Vú to ko lo chi đói 😁
fire525453
ĐẠI BÀNG
6 năm
@con gi de mat Sự "phê" của anh em lại là sự bất tiện của chị em nhỉ! Đi đâu cũng vác hàng khủng theo.
hieunhaque
TÍCH CỰC
6 năm
Triệu hồi MOD Zy vô, chứ mấy ông có biết gì đâu mà bàn luận @zyzy1908
@tuanandy mặc áo dầy, chứ phẳng lì như sân bay à . the wall !
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@Hiếu Tròn Nhìn là đoán bik mod zy cỡ cam là cùng. Kinh nghiệm đàn ông trên 30
fire525453
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tinthanh25 30 gì cùi bắp quá ông ơi. Hàng này hình nón, bề ngang to hơn chiều cao, chứ không phải hình cam có chiều cao.
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@Hiếu Tròn mấy bác cứ làm thầy bói xem voi 😁:D:D
Binh thuong, ko lép ko to, v2, 3 thì tập được, wan trọng mẹt hơn.
@cosmos47 mẹt thì tét đèn nhè trenh cũng như nhè ngóy
@cosmos47 Mặt hay v123 đều sửa đc hết, tôi chỉ quan trọng cơ hông của các e thôi 😁
@AZwarrior Tôi quan trọng có nước nhiều ok. Chứ đẹp mà khô khan lúc lâm trận chán vãi
tunghactech
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cosmos47 tập vào mắt
ngực là mô mỡ
càng tập nó sẽ càng săn lại lấy đâu ra mà to
ngực to là do thiên nhiên ưu đãi
tất nhiên cũng có thể đi bơm ngực nhưng dùng hàng lởm ko sướng đâu
@tunghactech Đọc lại đê.
Chỉ cần không lép là được. Chứ lép nhìn như đàn ông, tụt hứng.
bomy
CAO CẤP
6 năm
@bud's Lép lép giọt nước mới gợi tềnh 😃
V1 to chỉ nhìn đẹp lúc trẻ thôi.
Mình thì thích V3 hơn. V1 vừa đủ là được rồi, nhỏ tí cũng không sao.
Nhưng v3 đẹp là chuẩn nhất.
skynet212
TÍCH CỰC
6 năm
@TakaVainglory Vòng 2 nhỏ chút nữa, tại 2 mà to thì cảm giác 3 sẽ xấu.
@TakaVainglory v3 mà xài tư thế doggy nảy sướng Có chỗ bám thích thế nào
@TakaVainglory V3 là thứ đầu tiên m nhìn. Vì ở nước mình v3 thật vẫn đa số. Hàng fake chưa phổ biến như v1. Với lại nhìn v3 tròn, săn chắc, cong vút đem lại nhìu sự kít thít hơn :v V1 chủ yếu là lừa thì giác, lúc lâm trận thì v3 là thứ quan trọng nhất
@spsp Vãi, ăn nói như đây là thiên địa ý
Tôi thì thấy nó hấp dẫn nhất,thấy chị em là đưa mắt nhìn hai quả bưởi đầu tiên. Hấp dẫn nhất là mấy em mặc áo trễ ngực.
Armata
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoainam_002 Trẽ tới cạp quần bác vẫn thích chứ
Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Armata Lạy
@Armata Đối tượng mình đề cập tới là cánh chi em mà.Nếu trễ tới cạp quần là mấy bà rồi!!!
@Armata Càng thích =)))
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
1 mặt, 2 đùi, 3 mới tia tới vòng 1, trừ em nào mặt áo trễ quá. :p
@[Zeus] vừa vừa, múp múp , đầy đặn coi mới được .
lép kẹp, ốm nhách trơ xương, hay phụ nữ mập ú >=80 kg thì nhìn thấy gớm !
Armata
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bấy lâu nay mình cứ tưởng cái đấy gọi là tản nhiệt bằng chất lỏng
To vừa phù hợp với cơ thể thôi, kiểu căng tràn như moon 2k có bày ra mình cũng ko thèm, thật đấy 😁 thích nhỏ mà có võ như Khả Ngân hay Ngô Thanh Vân ahihi
novavn
CAO CẤP
6 năm
@AZwarrior Nhỏ cũng phải hệ cam, hệ của bác là hệ đậu đỗ mất rồi. Nhưng KN thì doggy chắc cũng phê :3
Kall4Me
TÍCH CỰC
6 năm
Để cho có sự cân bằng về mức độ "thò, thụt" chứ j nữa
Hóng ảnh minh họa của anh em
@Nhạc Phụ Đại Nhân Name?
@allstreet Nhìn như chuyển giới
@NguyễnDuyĐạt Công nhận ghê vãi
thangnv1985
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi gặp phát là phải lia mắt xem vú to hay ko. Sau đó đến mặt và mông. Tuy nhiên vú to nhưng mặt xấu mông lép thì ko khoái chút nào.
thangnv1985
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AZwarrior Mông chị e mặc quần độn mông nhiều lắm cụ. Cái này chắc cụ ko biết rồi
hoangtm2504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thangnv1985 Mông độn hay không độn nhìn biết ngay 😁:D:D:D
@thangnv1985 Quần độn nhìn cái là biết, ko như áo ông ơi. Với quần độn dù có nhg vẫn ít hơn áo độn nhiều ! Mông lép có thể độn có thể ko, chứ ngực lép thì 100% là sẽ độn 😁
hoangtm2504
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AZwarrior Ngực lép độn biết ngay, vừa vừa độn mới khó phát hiện bác ợ:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019