VPBank ra mắt ứng dụng Ngân Hàng Số YOLO: thanh toán, giải trí, đặt xe, đặt món ăn, mua bảo hiểm,...

zyzy1908
15/9/2018 4:14Phản hồi: 139
VPBank ra mắt ứng dụng Ngân Hàng Số YOLO: thanh toán, giải trí, đặt xe, đặt món ăn, mua bảo hiểm,...
Ngân hàng TMCP Việt Nam Thịnh Vượng VPBank vừa chính thức ra mắt ứng dụng ngân hàng số của họ với tên gọi YOLO. Ngoài dịch vụ tài chính và than toán, ứng dụng này còn liên kết với nhiều startup và ứng dụng khác để tích hợp tất cả những tiện ích mà người dùng hiện nay thường dùng như giải trí, đặt taxi, đặt chổ/đặt món ăn tại nhà hàng, đặt vé máy bay, đặt khách sạn hay thậm chí đặt các dịch vụ kiểm tra y tế sức khoẻ tại nhà, mua bảo hiểm,… Sau khi nghe xong phần giới thiệu tại sự kiện, mình phải công nhận rằng hệ sinh thái của YOLO thật sự rất lớn, rất đa dạng.

Để dùng thử “ngân hàng số” này, anh em không cần phải ra ngân hàng đăng ký mà chỉ cần tải về ứng dụng YOLO trên cửa hàng ứng dụng - By VPBank, đăng ký bằng số điện thoại + tên + email và bắt đầu trải nghiệm. (Mình vẫn chưa thử, định sẽ làm một bài chi tiết chia sẻ ưu/ nhược điểm nếu anh em thấy cần).

Đầu tiên, về dịch vụ tài chính và ngân hàng, YOLO sẽ liên kết với Mastercard. Tức là sau khi tạo tài khoản YOLO, anh em có thể tạo một tài khoản YOLO Mastercard trực tiếp trên ứng dụng để có thể thanh toán quốc tế bằng online, bằng quét QR Code,.. tại tất cả những điểm chấp nhận thanh toán bằng Mastercard. Anh em cũng có thể chuyển và nhận tiền thông qua tài khoản YOLO Mastercard này với tất cả các tài khoản ngân hàng thuộc hệ thống ngân hàng Việt Nam và nạp tiền vào tài khoản YOLO thông qua tài khoản ngân hàng hiện có.

Ngoài ra, YOLO cũng còn có cả một số tính năng thêm khá thú vị như Chia hoá đơn khi đi ăn với nhóm bạn, đặt lịch thanh toán tự động, tích điểm thành viên trên mỗi giao dịch thực hiện để nhận ưu đãi, tiết kiệm YOLO Super (mình nghĩ giống tính năng tiết kiệm trực tuyến mà một số app ngân hàng cũng tích hợp).

Về hệ sinh thái rộng của YOLO, như đã nói, YOLO hợp tác cùng nhiều startup và ứng dụng khác để tích hợp thêm nhiều tiện ích khác mà mình cảm thấy dường như không thiếu gì từ giải trí (hợp tác cùng VMG, VNPT, VNMedia), đặt món/ đặt nhà hàng/ mua voucher (hợp tác cùng Foodizzi , bảo hiểm y tế - sức khoẻn từ tư vấn bác sĩ online/ đặt dịch vụ kiểm tra y tế tại nhà đến mua bảo hiểm online (hợp tác cùng startup ViCare, VINMEC, Bảo Long, Bảo Việt), đăt vé máy bay (hợp tác với Gotadi.com), đặt phòng khách sạn (hợp tác với gotadi và Mytour).

Tại sự kiện, VPBank và VNPT cũng ký kết thoả thuận hợp tác. Từ đó, người dùng YOLO cũng có thể tích điểm Vpoint và hưởng ưu đãi tại gần 3000 của hàng liên kết như hội viên VinaPhone. Ngược lại, hội viên VinaPhone cũng sẽ nhận được những tiện ích từ YOLO. Có anh em nào đã nghe nói đến YOLO chưa và có anh em nào đã trải nghiệm thử ứng dụng này chưa?

20180914_185914.jpg 20180914_183344.jpg
20180914_184136.jpg 20180914_184415.jpg 20180914_184005.jpg 20180914_185347.jpg 20180914_185007.jpg 20180914_184949.jpg 20180914_185141.jpg 20180914_185216.jpg 20180914_185227.jpg 20180914_184921.jpg 20180914_184851.jpg
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rockicon
ĐẠI BÀNG
6 năm
quan trọng là biểu phí sử dụng dịch vụ thế nào? Nếu mà cụng tựa như Timo thì có thể sẽ nhiều người quan tâm
@rockicon Bữa đang ký cái thẻ timo đến ngày hẹn lấy thẻ chạy ngang Timo Hangout HCM thấy đông xám hồn nên thôi chạy đi luôn! Chạy chương trình thì nhiều mà phòng giao dịch cả nước có mấy cái!
@rockicon Quan trọng là dịch vụ, chứ chẳng thằng nào cho không cái gì đâu bạn.
casperpas
ĐẠI BÀNG
6 năm
@warmboy24 cái Hangout có phải phòng giao dịch đâu. Chỗ đó chỉ đăng ký có 1 vài lần trong suốt quá trình sử dụng thẻ. Giao dịch tiền đều qua các điểm của VPBank hoặc mấy cái cây nạp tiền mà. Tui xài Timo từ lúc mới ra mắt đến giờ mà qua Hangout có 2 lần.
@casperpas Biết cái đó ko phải phòng giao dịch nhưng gọi vậy cho nó dễ hiểu. Quên mết Timo họ gọi cái đó là gì rồi.
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện giờ thấy momo là tiện nhất 😃
@Bacutri Mấy cái đó thì bất kỳ ví điện tử nào ở vn cũng làm được.
Đó là làm trên đt, còn tiện lợi thì ra siêu thị điện máy hay Vinmart cũng vậy.
Momo nổi tiếng vì quảng cáo và vcb chống lưng chứ ko phải là ngon đâu
@digikei Bởi vậy chưa trải đời nên nhiều thanh niên còn kém lắm. Nghĩ momo là nhất trong khi nó đoé khác gì mấy cái ví khác. Thử cầm momo đi ăn king bbq, hotspot, pizza hut coi thanh toán được ko thì biết 😆 chưa kể muốn rút tiền về tài khoản còn bị mất phí nữa. Méo hiểu nó thích momo chỗ nào.
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
@digikei Dạ e chỉ xài 1 ngân hàng nên chuyển tiền từ ngân hàng đã đăng ký về ví momo không mất phí ! mấy bác ạ mấy bác đang xài ví nào thì cứ tự nâng bi ví đó khổ quá 😁
.K.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bacutri Timo là cái thẻ ATM, tk ngân hàng. Momo là cái ví điện tử phải nạp tiền vào bác ạ
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
chờ coi có ưu đãi khi mở tài khoản như Timo ko rồi tải luôn 😁
Sao không tích hợp All in one vào Timo luôn nhỉ, đẻ ra lắm ứng dụng thế 😔
@nguyenvan.can.3382 Tìm hiểu kỹ đi bác.
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vuong Hua ko phải của. Bên Timo chỉ thuê hạ tầng thôi. 2 bên ko thuộc về nhau
thanhmaiduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenvan.can.3382 Có cái gì đó sai sai bác ợ
troy28790
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vuong Hua TIMO thực chất là 1 công ty riêng chả có liên quan gì đến VPBank. Nó chỉ thuê nhờ hạ tầng và cộng sinh 1 vài thủ tục pháp lý của VPBank để lách luật với ngân hàng nhà nước thôi.
Nói tới VPBank là người ta nghĩ tới FE Credit đầy tai tiếng.

Nên cái Yolo này ông nào xài thì cẩn thận kẻo bỗng dưng bị gọi đòi nợ mà không hiểu vì sao.
@Antikill Mỗi lần đuối lý lại đem người khác ra gắn cho con cháu ông này ông kia. Thanh niên thất bại =))
Antikill
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Ok thất bại. Còn hơn kẻ coi mình mà tâm điểm vũ trụ. Thanh niên tự đại à
@#JK Nhưng bạn không mượn mà bỗng dưng bị đòi mới ghê chứ. Và đó chính là fe credit bạn nhé.
@Antikill Chỗ nào mình coi mình là trung tâm vũ trụ vậy bạn?
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
6 năm
vpbank, dream, timo, yolo.... đẻ lắm vậy mà chức năng từa tựa nhau
Công nhận vpbank đẻ lắm. Có cái thẻ step up dùng ổn mà mãi chưa liên kết với samsung pay để dùng cho tiện...
rotori
TÍCH CỰC
6 năm
@starfall519 Đồng cảnh ngộ. Mới đk cái samsung pay card xài đỡ
minhhero2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trang web Vp bank đúng chán và quê mùa. Vô kiếm thông tin các loại thẻ cũng như chương trình Km mà vẫn không thấy. Giao diện rất chi là rối rắm
@minhhero2004 Thế là dạng tốt của ngân hàng rồi bác ơi. Bác thử citibank xem,muốn đập bố cái máy tính đi ấy 😆)
duythanh90
TÍCH CỰC
6 năm
@minhhero2004 https://cards.vpbank.com.vn/
Nó tách domain bác ơi 😁
nduyminh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang thắc mắc là cái yolo này khác j với timo đang có, sao ko phát triển cái timo lên, cái nào cũng làm cho có rồi bỏ đó
Himanxim
TÍCH CỰC
6 năm
@nduyminh timo là 1 kênh khác hoạt động độc lập rồi pác, mặc dù đều dựa vào nền tảng vpbank.
Nên mới có chuyện có tài khoản vpbank rồi thì ko mở đc tk timo là vậy
tackelua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Himanxim Nếu kênh khác thì càng phải mở đc tài khoản khác chứ. Cái này vô lý hết sức. Kiểu timo miễn phí nên ai dùng vpbank là ko cho chuyển qua để bên kia thu đc tiền thì có
@tackelua Chuyển tiền qua timo thì người khác ghi ngân hàng nhận là VPBank mà bác, nên có rồi em thấy không tạo được bên timo cũng hợp lý.
tackelua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bibinguyen Số tài khoản khác nhau, số thẻ khác nhau. Cùng ngân hàng mà còn làm đc nhiều tài khoản nữa là 2 thằng 2 mảng.
Đẻ lắm mà na ná nhau chức năng vậy
@nguyenvan.can.3382 Đọc comment của thằng cha này từ trên xuống có suy nghĩ ko biết có bệnh gì ko? Não chắc để trang trí 😆
Ngọ Khán
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó sinh ra timo rồi còn ra cái yolo làm gì nhỉ? Gộp timo vào là mắc ngon rồi. Đẻ ra thêm lại rối
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
Đang thời kỳ tiết kiệm tiền để có tiền startup, mà toàn ra các ứng dụng kêu người ta xài nhanh hết tiền...
soskhanh
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ dành cho ai có iPhone thôi à? 😆
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn thấy Zalo Pay vẫn là ngon nhứt
-nHm-
CAO CẤP
6 năm
Cái app VPBank online mãi ko chịu cập nhật, giao diện thì xấu, cũ. Mới đây mới cho đăng nhập bằng vân tay chứ trc đấy cũng chả có
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
Vãi tên, YOLO thế này khéo có ngày sập thật cũng nên =))
Mr.Siro
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa thấy thằng nào làm ăn mất dạy như bọn VP Bank, cha của tụi FE Credit và những dịch vụ khốn nạn khác.

(Xin lỗi các bạn vì sự bức xúc này)
lucker88
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.Siro Chắc vay tiền bị người ta đòi nên gọi là khốn nạn hả. Ko vay thì ai đòi!
Mr.Siro
TÍCH CỰC
6 năm
@lucker88 @hnt.n007 @Haluorspec @lucker88 trước khi gõ phím thì suy nghĩ và uốn lưỡi trước khi phát biểu em ạ. Nếu điều em nói thì đó là chuyện hiển nhiên. Đằng này nó gọi mời mình vay, vì mình là khách hàng tiềm năng abc...
Phản ánh các nơi, năn nỉ các kiểu nó vẫn gọi, cách 2 ngày gọi.
Đến lúc hết kiên nhẫn lên tiếng nạt lại nó, nó nhá máy 46 lần/ngày.
Lên tận nơi than phiền chỉ nhận được câu trả lời sẽ ghi nhận và xử lý, nhưng vẫn tiếp diễn.
Hỏi thử vì sao hành hạ tui vậy, nó nói lần trước người khác goi chứ đâu phải em gọi !!!
number7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Siro tóm lại là bác có trả nợ muộn không?
Mr.Siro
TÍCH CỰC
6 năm
@number7 Ủa đâu có mượn nó đồng nào đâu mà trả nhanh hay muộn bác.
Ý mình là NÓ GỌI MỜI MÌNH vay tiền ấy chứ.
Thế mới điên Nó mời mình mà như mà đòi nợ mình vậy.
VPBank này đẻ ra lắm cái quá.
myquartz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuyện kêu đẻ lắm có gì bác. Con bà cả con bà hai, bà ba gì đó. Bà nào cũng được thương được cưng cả. Chả nhẽ bà cả đẻ con trai rồi ko cho bà hai đẻ nữa à? Tuy anh em 1 nhà có đôi lúc xích mích đánh nhau, cơ mà cũng giành nhau vì cái nhà to chung thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019