Vụ Apple bị tống tiền vì iCloud: Apple nói họ không bị hack, vậy email / password bị rò rỉ từ đâu?

Duy Luân
23/3/2017 22:55Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhduong86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nghĩ cái tài khoản bị lộ mà bọn hacker cho apple xem kia là của đồng bọn, bọn nó tự tạo ra rồi làm mồi nhử cho apple
daphuongtien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tự nhiên nhộn nhịp quá.
Nếu mà hack thật mà đòi có $100,000 thì bọn này quá ng-u. Apple nó 700 tỷ thì cũng moi được 1 tỷ chứ. $100,000 chả bằng đồng xu rớt qua kẽ kho bạc của Apple nữa.
Vụ này thấy từ hôm kia trên vnex và zing. Giò đăng làm j nữA trời 😆. Ko tin thì tự google. Nhá😃)
@thangyquy Vụ này Tinh Tế đăng lâu rồi. Bài này chỉ là bài phân tích bàn luận cho vui thôi. Làm gì phải căng. Đọc rồi thì next đi cho người khác đọc. Thân!
mất tài khoản tớ bắt đền con ip7 plus đen bóng đó
Thông tin này do Apple dàn dựng lên để lên báo, từ giờ đến lúc iphone 8 ra mắt cứ yên tâm là Apple sẽ lên báo suốt ...
@DoremonSSJ3 Đúng ý mình luôn keke
Dựa hơi Apple để đánh bóng tên tuổi đây mà🆒
Apple nó tự dựng lên vụ này đó mấy bác . Mục đích việc này là để khách hàng bảo mật hơn thui
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế này thì nếu bọn Hacker kia có hack được thật thì Apple cũng phủi tay bảo do người dùng mất tài khoản từ nguồn khác à. Kiểm tra có hack được hay không cũng có cách mà ví dụ: Tạo một tài khoản mới gửi cho bọn Hacker xem nó có hack được không là biết ngay... chém tý :p Nói chung em đi bật bảo mật hai lớp đây kaka 😁
mình nghi là từ những phần mềm impactor hay đại loại như vậy
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
dịch chán quá 😕
@V_P942 Lâu lâu mới có người đồng ý kiến. Chứ mỗi lần vô cmt thì mod lại kêu. Sao chán? Sai chỗ nào. Phản biện đi. Chứng minh đi. Bla bla. Chả hiểu. Có lẽ mod nghĩ mình luôn perfect thì fai. Nên ko tôn trọng ý kiến thành viên
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
@thangyquy e cmt thế thôi chứ đi xa quá lại có luật là:
luật là bố
bố là luật
😁
@V_P942 Chuẩn bị bị xoá cmt vì "phá hoại chủ đề". Mình cũng lạy dài mấy mod tt. Bạn cmt quá chuẩn
@thangyquy Hỏi để mình hoàn thiện hơn mà. Bạn chê nhưng bạn không nói lý do thì đâu giúp ích gì được cho mình hay cho mấy bạn mod khác. Ví dụ đây là cách chê hay:

Bài này chán quá, đọc không hiểu gì hết. Phần server là sao, iCloud là gì không giải thích sao người ta hiểu.

^ góp ý như này thì đâu ai nói gì 😁 Giống như bạn đi làm mình nói bạn làm tệ quá, xong không góp ý nên sửa chỗ nào mà đuổi luôn thì bạn nghĩ sao?
Đừng chống với công ty có giá trị hơn 750 tỉ trump 😁
Từ vụ yahoo bị hack khả năng rất lớn. Ứng dụng jaibreak ios và cài bản game hack Pokemon Go thông qua cydia impactor cũng rất nhiều. Mỗi lần cài app qua cydia impactor đều hỏi tk Apple. Nếu là mình mà hack đc vào sever của Apple thì mình sẽ âm thầm bán lỗ hổng đó cho Apple để đòi tiền thưởng lớn hơn là 75k :v
Anh em tốt nhất đừng JB máy, đừng dùng các ứng dụng quản lý mật khẩu dùm mình. Sơ sơ 2 việc đó thôi đã hạn chế rất nhiều việc mất pass rồi 😃
Sơ sơ như bài này là biết nó mệt sao rồi http://www.pcworld.com/article/3184153/security/lastpass-fixes-serious-password-leak-vulnerabilities.html
có khả năng Apple đã chi tiền và nói cty ko vấn đề j cả.
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tạo mật khẩu 2 lớp là Ok thôi. Ngon thì cứ hack 😁
Bdonald
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Barry Nguyen nó đang có nắm pass quản trị mang. thì apple cũng bó tay, phải trả tiền chứ mật khẩu 2 lớp của bạn là gì nó muốn sửa lại cũng được.
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bdonald Muốn nắm được pass đó thì phải hãck được servers của Apple. Bác làm như muốn hack là hack. Hack google còn chưa hack được nữa là. Chưa nói đây chỉ là đánh cắp thông tin người dùng từ đâu đó chứ đâu phải từ chính iCloud đâu mà bác nói nghe hack Apple dễ vãi
Bdonald
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chủ thớt cho em hoi ngu một câu. nếu mà hacker lấy được ID và password quyền quản trị máy chủ icloud thì khi mình đổi hai lớp mật khầu thì có cứu vãn được gì không ạ?
@Duy Luân Bạn kia chắc xem phim thấy mấy anh gồi xuống gõ gõ mấy lệnh là vào đuợc server chiếm quyền root nên nghĩ ngoài đời nó dễ thế thật😃
@Bdonald Cách thức bảo mật của apple là ko có cái quyền quản trị nào cả, thông tin trên máy chủ đều dc mã hoá & ngay cả anh tim cook cũng ko có quyền truy cập thì cái duy nhất mà đám hacker nó lấy đc chỉ có thể là 1 đống username + password đã dc mã hoá & ko thể dịch ngược
@Bdonald Nếu hack đc quyền quản trị sv icloud thì k phải 100 200k$ mà 2 đến 3 tỷ $ apple cũng phải nôn ra vội đó bác.
kokuchi
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Ý là Phim Transformer

Con rô bốt mini chọt chọt vô dây mạng xong hack cả thế giới ấy mà

Hay Iron man Ultron chỉ cần nhắm mắt cái hack luôn hệ thống ngân hàng quốc tế

Nói chung thanh niên cuồng hollywood, chắc 10x 😃))
làm mình vừa bật bảo vệ 2 lớp hôm qua. chắc bọn này lập nhiều nich để tự hack. hahahhahahha😁
Bảo mật cái gì
Bọn hacker láo toét. Tao thách chúng mày hack acc tao đấy 😁 Nổ vừa vừa thôi, để xem ngày 7/4 ai nhục mặt thì biết, hahaha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019