Vụ kiện Apple vs. Samsung: bồi thẩm đoàn có phán quyết cuối cùng (cập nhật)

babybungbu
24/8/2012 22:27Phản hồi: 1.461
1.461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbboy
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc comment đúng là Tinhte toàn iFan =))
@thai_namson nhảm vừa thôi bạn. kiểu dáng giống s3 onex sony nokia thì ai mà kiện đc ??
@anhbboy Nếu sam thắng thì Tinhte toàn sfan
@thai_namson Có hãng nào bị apple lên tiếng vì ăn cắp thiết kế ngoài SS đâu..Luật đó là hiển nhiên về sở hữu trí tuệ , chỉ có những hãng ko chịu suy nghĩ thiết kế cho riêng mình thôi ..Cứ nhìn HTC , Sony , Nokia v.v.v có gì đâu phải xoắn :p
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangdinhgiang Tui nói ỡ đây là ss đi sau về mobile smartphone kìa cha nội,ko biết thì dựa cột mà nge,đúng là dân ss,ko pít mà cứ táp táp
Phải nói là vỡ mồm,quả này apple độc quyền quá
sau vụ kiện này nhiều hãng khcas cũng vỡ mồm
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui thấy đt hình tam giác chưa có thẳng nào sản xuất,khỏi sợ đụng hàng,kiện tụng
@tranyeun9 Cứ trào lưu này về sau mấy thằng công ty sản xuất điện thoại sinh sau đẻ muộn không biết làm điện thoại hình gì nữa mất, hình nào cũng có bản quyền rồi.

Em có phát kiến thế này, mỗi hãng điện thoại cứ làm hình dáng cái điện thoại giống mặt của thằng chủ công ty là an toàn, đảm bảo không đụng hàng
nói chung là làm sao lơi cho người dùng là được ,tôi mặc kệ các bạn ăn cắp bản quyền của nhau đấy😁
Quân samsung ăn cắp. Chuyến này ói ra hơn 1 tỷ đô bồi thường nhé. Sướng chưa con. Còn già mồm
1 bước đi sai lầm của SS.Kiện Apple trên sân nhà của nó thì làm sao mà thắng được.Còn nói về việc ăn cắp thì có lẽ phải nói Apple mới là thằng ăn cắp,chính Apple đã lên tiếng thừa nhận là ăn cắp kiểu dáng của Sony cho mẫu IP 4 đấy thôi.Các bạn trẻ Ifan đừng có biện minh theo cái kiểu mượn cảm hứng 80-90% mẫu không phải là ăn cắp nhé,và cũng đừng biện minh là chưa đăng kí bản quyền thì người khác có quyền đăng kí thay.
@babaconrua Đấy là bản chất của vấn đề. Người ta xác minh căn cứ theo bằng sáng chế để kết án.

Còn thằng sáng chế <*> có khi lại nhìn và làm lại/làm theo thằng tối chế (chế ra tối hôm trước) nhưng nó hợp pháp do được công nhận.

<*> mới chế lúc sáng

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@YPMVSTAFF Có lẽ bác nên nộp đơn vào Nhóm luật sư bảo vệ SS , có khi không chừng SS lật ngược lại bắt Apple nộp tiền dc đấy ._.
@YPMVSTAFF thua độ chung chưa mà cãi nữa vậy !? Chửi lộn xù kèo chăng ? =))
bây giờ mới hỉu tại sao Iphone của Korea (KH) lại bị chê thậm tệ như vậy.
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
thua rồi mà còn cố cãi
bó tay mấy cái thằng fan samsung =))
xài dăm ba cái điện thoại galaxy X Y Z bình dân mà cứ tưởng xài galaxy S3 =))
Apple muôn năm ^^
vui nhỉ, lại cãi nhau chí choé,
Bọn ifan cứ nói sam này sam nọ thế có biết táo thối mới là cái thằng bị kiên nhiều nhất ,bị cấm bán ỏ nhiều nơi nhất kô
Dừng nói tôi là cuồng samasung hay cái gì khác tương tự ,cái gì tốt thì tôi sài thôi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@dangdinhgiang Có ai bảo hàng ss ko tốt khi nào đâu?nhưng tốt mà là hàng ăn cắp thì bác nghĩ sao?
Bị kiện nhiều thì có sao đâu?quan trọng là kết quả của toà như thế nào thôi,vàng thật thì ko sợ lửa.
Samsung làm ra kiểu này đi. Xem nó còn kiện sao chép thiết kế không

Sent from my IM-A780L using Tinhte.vn
Kiện cho chít bè thằng hk ph0ne nữa đi táo ơi!
Vô đây nghe sàm-fan sủa nghe sướng tai thật 😁.
Tôi chả hiểu trên đây các cậu chia sẻ cái gì ?! Thằng nọ chửi thằng kia ngu - thằng kia lại chửi thằng này thiếu i ốt . Nếu các cậu giỏi rồi thì sao không làm một thứ gì đó tốt cho các cậu có phải tốt hơn cái vụ lên đây vùi dập nhau không ?! Tôi cũng biết trên đây có rất nhiều cậu nhìn xuống thì khá nhiều người không bằng các cậu , nhưng các cậu hãy nhìn lên đi - còn bao nhiêu người hơn các cậu ?! Ai cũng biết là đam mê , là sở thích nhưng riêng ở bài này thì cái điện thoại nó chỉ là cái điện thoại thôi , không hơn không kém , chả thể hiện được cái gì ! Cái thể hiện mà để người ta phục là trong tương lai các cậu làm đuọc cái gì thôi .
Còn Ifan à , bây giờ Việt Nam mình rất nhiều người xài iphone chứ không riêng gì các cậu - theo tôi thấy ra đường "người người dùng iphone , nhà nhà xài iphone " vậy nên các cậu chưa phải là nhất .
Còn bên các bạn dùng Sam tôi thấy trên các diễn đàn tranh luận có những bạni rất ngổ ngáo , các bạn có thể chửi người khác bất cứ lúc nào , khi mà người ta đưa ra ý kiến trái ngược vs bạn . Android sao ?! Thằng tung của cũng ra rất nhiều máy xài hệ này đó ( mong các bạn hiểu ý tôi trong câu này ) .
Nói ra kết luận iphone 4s thì đã sao , Galaxy s3 thì đã sao , có rất nhiều người dư tiền cũng không thèm mua những cái điện thoại đó . Vì sao ?! Vì có thể họ có những niềm đam mê khác , lớn hơn của chúng ta rất nhiều - nên mong các bạn nghĩ lại mà đừng chém nhau nữa . Và diễn đàn mang tên TinhTe nên hãy Tinh Tế một chút vì ngữ pháp và những ngôn từ đẹp của Việt Nam ta không có thiếu , các bạn nhé !
@IMINLOVE2012 đát nước Việt Nam nghèo nhưng dân Việt Nam chưa chắc đã nghèo bạn nhé . bác nghĩ chắc có mỗi bác xài iphone chăng ? đừng đùa thế chứ ? ra đườn bây giờ tôi thấy ai cũng có iphone , hok iphone 4 thì iphone 3 thậm chí iphone 4 và iphone 4s rất nhiều . bạn thử ra Nha Trang nơi tôi sống thì bạn biết . và quên nói với bạn Việt Nam kinh tế đang phát triển và đâu phải cường quốc mới xài được ai phôn bạn nhi?
@phamviet1990 nước nghèo mà dân lại giàu....chuyện lạ mình mới nghe lần đầu đó bác.....mình lại 0 biết thành phố Nha Trang của bác hay sao vậy hả bác?....có thành phố nào ở VN sánh bằng Saigon hay 0 ? vậy mà mình còn chưa thấy "người người iphone, nhà nhà" iphone như bác nói nữa đấy....0 phải mình chê bai VN, nhưng điều gì đúng thì hãy nói 0 thì đừng nói kẻo người ta cười cho. Mỹ, Châu Âu cũng 0 có chuyện "người người iphone, nhà nhà iphone" đâu, nói chi là VN...nên đừng nói thêm để người ta cười cho là người VN hay nói dóc
@IMINLOVE2012 vậy bác nên cọ đít với đời một chút đi . và bên Mỹ , Châu Âu là họ hok muốn xài hay là họ không có tiền ?! tôi nghĩ họ không muốn xài mấy đâu . bạn đừng ở mỗi cái sài gòn của bạn mà đánh giá , đi nhiều ra các tỉnh khác , các nơi khác bạn sẽ thấy dân Việt Nam không nghèo như bạn nghĩ đâu ! đừng khinh thường VN quá nhé !
P/S : không phải ai cũng dùng hàng bổ hộp , không phải ai cũng tự mình bóc tem cái mình đang xài , họ co thể mua máy cũ , bán nghĩ với ip2 , ip3 máy cũ bây giờ là bao nhiêu ?!
@noon93 cậu biết không ! cái phần đó , cái phần người người , nhà nhà mà tớ nói tớ có cho vào cái dấu ngoặc kép cơ mà , đâu có phải ngoặc đơn hay là để không đâu ! đúng không cậu ?!
một diều dễ hiểu và dễ thấy thường được các bạn bỏ qua và ra sức chém cậu nhỉ ?
tớ nói như vậy chắc cậu kia và mọi người trong cái diễn đàn này hiểu rồi nhỉ !
cám ơn mọi người !
Kịch hay đang ở phía sau. Apple dám đụng đến Samsung hả. Đụng đến Samsung là đụng đến Android rồi, mà đụng đến ăn roi thì chỉ có nước khóc thôi con. Đại ca Google-Motorola sẽ cho em táo không còn gì. Tiền bồi thường sẽ là 100tỉ đô la. Và các sản phẩm của I-phone sẽ không có chức năng nghe và nhận cuộc gọi. ha ha.
@vntrungtri Vớ vẫn..nghe gọi mà câm thì cấm thằng lào đc..
vic_se7en
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vntrungtri Nhảm nhí ! ngồi đó mà đoán mò này nó ! biết dự đoán tương lai hay sao ? biết ngươi ta sẽ làm gì hay sao mà ăn nói như là mình biết tất cả !
Vip09
TÍCH CỰC
12 năm
@vntrungtri xong rồi anh ơi....Apple takeover rồi 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1469813/
@vntrungtri google-moto thua kiện rồi kìa, ở đó mà to mồm.
Các bạn không tin à. Hãy chờ đợi đi các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019