Vụ kiện Apple vs. Samsung: bồi thẩm đoàn có phán quyết cuối cùng (cập nhật)

babybungbu
24/8/2012 22:27Phản hồi: 1.461
1.461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn hồi 2 -3 nữa mà, già néo đứt dây cả hai đều thiệt.Lo gì.
...các bác ném đá nhau ở đây...chả có chút ảnh hưởng (tích cực lẫn tiêu cực) gì tới samsung với apple...đúng là vô bổ và mất thời gian...
apple độc quyền kiểu này không sợ giống ashton - tate sao? cũng kiện cáo tùm lum rồi tự kết liễu mình 😔.2 anh Microsoft - Nokia dịp này lên mặt khoe cái UI của mình :(
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một điều rất lạ là khi bạn ăn cắp một vật gì đó của ai đó thì bị pháp luật xử. Còn trong lĩnh vực công nghệ thì người ta lại dùng pháp lý? Ví như nếu SS không bị Apple phát hiện và kiện thì họ được hưởng lợi nhờ việc ăn cắp cái gọi là "công nghệ và thiết kế"! Người ta chỉ phạt tiền số tiền mà cho rằng do hành động ăn cắp gây ra thiệt hại chứ hoàn toàn không thấy đem pháp luật của quốc gia sở tại áp dụng vào để xử cái tội ăn cắp. Chính nhờ cái này nên mình khuyên các bác ăn trộm nên chuyển đổi cách thức ăn trộm để nếu có bị tó thì cũng bị đền tiền chứ cũng không phải bị phạt!
bây giờ điện thoại mà cũng có fan nữa sao ta , tự nhiên đi hâm mộ đồ vật vậy ta
Thắng một cách nhục
Chiến thắng xứng đáng cho apple
vãi lúa vi phạm
thế này thì làm gì còn cái điện thoại nào trên đời này nữa =))
npxuanha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theanh990 Đến cái C7 cùi bắp của bố tớ cũng thế
32tst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko khoái thằng Apple lắm. Nó lại đc nước lộng hành rồi.
pfievbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cứ chê Trung Quốc bảo vệ gà nhà, bây h sao ko kêu Mỹ bảo vệ gà nhà nhỉ. Cá nhân mình thấy Apple kiện mấy cái hiệu ứng, biểu tượng là quá nhảm.

Nếu Apple tôn trọng trí tuệ và sự sáng tạo thì sao ko bỏ hộ mình cái thanh notification trên iphone và ipad hộ mình cái 😁
@pfievbk Mình nghĩ mọi ng chỉ chê cái hành vi ăn cắp và nêu cao công lý đã dc thực thi thôi . Biểu tượng mà bạn bảo là nhảm àh , biểu tượng và hiệu ứng là 1 dấu ấn và là biểu tượng của 1 cty . vd như Logo của toyota hình quả cầu , BMW , Mes , honda , yamaha
mấy súc vật dùng sp apple biến mẹ đi , iphone đi ăn cắp thiết kế của SS SII còn la làng
@samsungapp1 Chào bạn ! Tớ dùng sản Phẩm của apple nè , vậy suy ra tớ sẽ là súc vật . Đồng ý với bạn quan điểm đó .
Nhưng trong tay tớ cũng có sản phẩm của samsung vậy chắc theo bạn nghĩ samsung cũng toàn bán sản phẩm cho súc vật . Bạn nhỉ ?!
Vậy hỏi cậu một câu là cậu đang xài điện thoại j vậy ?! Hay bạn đang xài hờ ca phôn nên mới ăn nói ngổ ngáo , tráo trở như nhóm HKT như thế ?!
Nếu tớ nói gì đụng chạm đến bạn nói riêng và fan của apple và samsung nói chung thì mong hãy xem lại câu bạn này nói ở trên nhé
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@samsungapp1 có 1 thằng điên mới trốn trại nè anh em 😁
ây da, còn mạnh miệng lắm 😆

// ko phải sam fan, bọn súc vật sam fân cút con mẹ đi nói thôi đéo tả nổi.
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
sam giảm được 2 triệu $ trả tiền thuê luật sư 😁
Có 1 câu chuyện :
- NGày xửa ngày xưa có 1 bác nông dân sau bao năm làm lụng mệt nhọc đã quyết tâm sáng chế ra 1 cái máy cắt lúa để giảm bớt công sức cho người dân làm ruộng , sau 5 năm mày mò tự chế bác đã cho ra 1 cái máy mang tính đột phá thay vì phải dùng sức người ..Sau khi được nhiều người chỉ bảo ông đã lên thành phố và đăng kí bản quyền cái máy do ông nhiều năm suy nghĩ , chế tạo và bắt đầu sản xuất ..Tất nhiên cái máy được rất nhiều người nông dân ủng hộ vì cuộc cách mạng khoa học này
- Khoảng 2 3 năm sau ông nhận thấy doanh thu của mình giảm sút , khi ra ngoài cửa hàng ông nhận thấy ngoài cái máy của ông còn 1 cái máy giống y chang về kiểu dáng nhưng lại khác giá tiền , rẻ hơn máy của ông rất nhiều do 1 xưởng sản xuất cơ khí gần đó làm ..Thấy vậy ông liền vào xưởng sản xuất và nc với chủ xưởng về thiết bị đó , ông muốn chia lợi nhuận trên mỗi cái máy xưởng đó bán ra vì ông là người thiết kế ra nó , người dân đã quá wen với cái hình mẫu thiết kế máy cắt lúa của ông nhưng những gì ông nhận lại chỉ là cái lắc đầu
- Chuyện gì đến cũng sẽ đến , quá bức xúc vì những gì ông đã mày mò suốt nhiều năm trời để phục vụ người nông dân bị cướp ngay trước mắt , ông liền lên Thành phố và bắt đầu kiện xưởng cơ khí kia
-Nhưng chuyện đâu chỉ có thế , khi xưởng cơ khí kia bắt đầu chế tạo cái máy giống ông đã tạo rất nhiều công ăn việc làm cho người dân xung quanh và cho ra những chiếc máy giá rẻ hơn ( vì ông ko phải nhập vật liệu mà ko thể tự sản xuất như xưởng cơ khí đó ) cho người nông dân
** VẬY GIỜ ÔNG PHẢI LÀM GÌ ? PHẢI CHIẾN ĐẤU ĐỂ BẢO VỆ CÔNG SỨC MÌNH LÀM RA HAY BUÔNG THA CHO CÁI XƯỞNG ĂN CẮP Ý TƯỞNG NHƯNG LẠI ĐƯỢC NGƯỜI DÂN ỦNG HỘ VÌ GIÁ RẺ ?
*** Chuyện tới đây hạ hồi phân giải , ai đúng , ai sai tập sau sẽ rõ :p
@XoiThapCam Cai may tuot lua no khac cai icon mau xanh nhe

Sent from my W700 using Tinhte.vn
@dmt4ukhw4 Cảm ơn bác đã nhắc nhở :p
Tiếc cho bác Samsung quá 😔 ko muốn Apple thắng kiện mấy 🆒
Chả có hãng nào lại thông báo mình vừa trả tiền mua công nghệ cho 1 trong những hãng cùng cạnh tranh 1 mảng tiêu dùng cả , chắc bạn đã thấy có hãng thông báo mua được công nghệ của hãng khác và áp dụng vào máy mình rồi à ..Mình nói chung cho tất cả các hãng chứ ko phải Apple hay SS gì ở đây..Mình ko biết bạn ko hiểu hay giả vờ ko hiểu nhỉ ?
@XoiThapCam M$ ko canh tranh voi Htc, Sony a? Sao may hang kia tra tien m$ van dang tin?

@dmt4ukhw4 Cho xin cái tin nó thông báo xài công nghệ hãng khác đi ?
@XoiThapCam GG dum di

Bạn nói thê
Bạn nói thế thì thôi tôi hiểu rồi , tôi biết bạn cố tình ko hiểu nên tôi chả tranh luận với bạn nữa 😁 ..Ngày đẹp trời nhé !
@XoiThapCam Rất may là bạn đã nhận rõ những thành phần này, troll đấy.
vtth85
TÍCH CỰC
12 năm
Buồn chút xíu cho ss nhưng rồi từ nay sản phẩm của apple sẽ kém chất lượng đi vì ss là nhà cung cấp linh kiện tốt nhất hiện nay

Tinhte.vn on Samsung Galaxy SIII
@vtth85 ý của bạn là SS ít ky nên trả thù cá nhân làm cho linh kiện sp của apple dở tệ hả ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019