Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Vui] 10 cách mở nắp chai không cần dùng đồ khui

ND Minh Đức
23/1/2017 12:32Phản hồi: 212
[Vui] 10 cách mở nắp chai không cần dùng đồ khui
Hôm trước đi ăn tất niên thấy anh bạn bên cạnh có thể dùng cả bật lửa để mở nắp chai bia, thấy thích quá nên về tìm hiểu và hóa ra người ta còn rất nhiều cách vui vẻ để mở bia (theo vật lý cũng có, hơi phản vật lý cũng có và cả vui vẻ cũng có). Mình tổng hợp lại bên dưới, mời anh xem qua cho vui để không chỉ dùng để biểu diễn mà đôi khi trong một số tình huống thiếu dụng cụ thì cũng có thể mở nắp chai được. Anh em còn biết cách nào khác nữa thì comment xuống bên dưới cho đông luôn nha. Chúc vui vẻ.

1. Chìa khóa

Dùng tay thuận để cầm chìa khóa, đưa phần lưỡi chìa vào bên dưới nắp chai, vặn chìa khóa lên trên để bật nắp ra. Thấy thì đơn giản nhưng cũng khá khoai cho bạn nào chưa biết làm.

2. Dùng chai bia khác (có nắp hay không cũng được)

Cách làm này cũng thấy nhiều anh em hay biểu diễn. Đầu tiên dùng một chai bia khác có đóng nắp đặt ngược đầu với chai cần mở, dùng tay giữ chắc 2 chai bia lại sao cho nắp chai này nằm liền sát nắp chai kia, sau đó nghiêng qua để bật nắp chai cần mở ra. Thú vị hơn, cách làm này còn có thể áp dụng đối với chai bia không có nắp. Chỉ cần đưa miệng chai vào bên dưới nắp chai cần mở, sau đó áp dụng đòn bẩy để có thể mở ra.

3. Muỗng (thìa)

Đơn giản là đưa chiếc muỗng vào dưới nắp chai và bật lên. Cứ bật lần lượt vào các cạnh bên của chai cho tới khi nắp được bật ra hoàn. Lúc bấy giờ phần lõm dưới chiếc muỗng đã tạo một điểm tựa lên chai để chúng ta dễ dàng mở ra.

4. Bật lửa

Như mình đã kể ở trên, anh bạn đó chỉ cần đưa đuôi bật lửa vào dưới nắp chai bia, tay trái giữ chai bia thật chắc, sau đó dùng đòn bẩy với điểm tựa là ngón tay cái để mởi nắp chai.

Quảng cáo

5. Khung cửa

Cách làm ở đây là biến chiếc lỗ khóa trong khung cửa thành chiếc mở nắp chai. Chỉ cần đưa chai bia vào, nắp chai tì vào một cạnh của khung cửa, sau đó nghiêng chai bia để bật nắp ra.

6. Tờ tiền

Nghe có vẻ khó tin nhưng nếu bạn gấp một tờ tiền lại đủ cứng thì nó sẽ có độ cứng và chắc như chiếc bật lửa hoặc nhiều dụng cụ khác. Khi đó chỉ cần áp dụng cách làm tương tự.

Quảng cáo

7. Nhánh cây

Nếu gần chỗ ăn tiệc có một nhánh cây thân gỗ đủ chắc, có một phần lồi ra như trong clip bên dưới (0:13) thì chỉ cần đưa nắp chai vào và kéo xuống thật dứt khoát để mở nắp ra.

8. Cạnh bàn

Đối với cạnh bàn sắc cạnh và vuông góc, chúng ta chỉ cần đưa nắp chai bia vào ngay cạnh bàn, sau đó dùng bàn tay đập mạnh xuống để văng nắp ra. Chú ý cẩn thận.

9. Nhẫn

Cách làm ở đây là đặt bàn tay trên chai và đưa mặt trong của ngón tay đeo nhẫn vào dưới nắp chai. Nghiêng chai 45 độ, sau đó giữ chặt phần đầu chai bia và kéo tay mạnh về phía sau.

10. Đầu thắt lưng

Cách này đòi hỏi bạn phải dùng một chiếc thắt lưng kiểu có chốt khóa lại theo kiểu cài vào lỗ. Khi đó chỉ phần đầu thắt lưng sẽ trở thành một chiếc dụng cụ khui chai hữu ích trong nhiều tình huống.

212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thì dùng răng.
nhanh và tiện.
libieu
CAO CẤP
5 năm
@Blitzwaffen đũa nhọn quá 😆))
Ngoc7plus
TÍCH CỰC
5 năm
@varanidae cụ đi niềng răn chưa ạ. chứ mình cũng làm thử và giờ còn nguyên chứng tích lịch sử luôn.
holale
TÍCH CỰC
5 năm
@varanidae cứ dùng đi. có ngày đi vá răng. không tin tui thì cứ làm đi. nhưng nhớ ghi lời này vô. tới lúc đi vá răng để biết tui nói đúng.
@varanidae Trước em cũng hay làm cách này nhưng mẻ răng lắm nên chuyển cách khác
Toàn dùng thìa 😁
libieu
CAO CẤP
7 năm
sao không có khui bia bằng răng , 1 lần bị mẽ răng đến giờ mình chỉ dùng hộp quẹt 😁
cơ mà tết đến rồi anh em cũng hạn chế bia rựu nhá , bữa nay chạy từ SG về quê mà gặp 6-7 cái vệt trắng rồi 😔
Screen43
ĐẠI BÀNG
7 năm
@libieu thích nhất tết là vậy, qua tết lượng trẻ trâu với teen dẩm giảm đi đáng kể
libieu
CAO CẤP
7 năm
@Screen43 bác cứ đùa 😁
Ngoc7plus
TÍCH CỰC
5 năm
@Screen43 Bác mà là hitller chắc tàn sát hết đám lôm côm chừa lại toàn người tốt thôi.
@Screen43 comment thật vô tâm, bọn đó nó chết thường kéo theo người vô tội khác. bạn thích thế à??
Thiếu cách khui bằng răng rồi, cơ mà ai răng khoẻ lắm mới khui nổi, chứ mình mà khui bằng răng, chắc răng gãy trước khi mở được nắp quá =))
@jjigokushoujo Đâu có , bị mẽ răng rồi ăn uống tê buốt răng khó chịu chút thôi
Ngày xưa Toàn cắn. Hiện tại thì mỗi làn khui phải lấy răng giả ra cầm trên tay mới khui dc 😁
Mình dùng cái khui để khui bia
boyyeugirl
TÍCH CỰC
7 năm
mình toàn để mấy em tự khui
@boyyeugirl tôi giống bạn hehe 😁
Dùng nhẫn chắc đau tay đây
haolevu
ĐẠI BÀNG
7 năm
11. Răng 😁
Mình từng thấy bạn mình cầm chai bia nên lắc nhẹ 1 2 cái rùi dập phát xuống bàn thế là lắp bia tự bung ra. K cần dụng cụ j cả
@Akay Nhím Cần gì lắc bác, e dộng thẳng vào kết bia ( sợ bể ) là khui dc ngay, ko cần bất cứ thứ gì khác

P/s:cách của thớt lạc hậu quá, thêm cái này vào đi 😃 @ndminhduc
binlaquang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cách nào cũng giống nhau cả thôi,quan trọng tay cầm chai bia thôi
có ai dùng iPhone mở bia hk :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@mtancong Sky A870 làm được.
Ngoc7plus
TÍCH CỰC
5 năm
@mtancong có rồi nhưng hình như nó không thành công cậu ơi. haha. cậu thử xem được không?
cctoti
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình làm được hết.
Thật ra thì nắm được nguyên tắc thì dùng cái gì cũng khui được
Chai bia, muỗng, đũa, cạnh bàn, hộp quẹt, răng, đồng tiền, nhét quần jean giật ra.....
@cctoti Nhét vào “ý” mà còn giật được mà
Naluzes
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cctoti cùng với nguyên tắc đó bạn thử mở bằng nắp của chai bia khác (chỉ cái nắp chai thôi nhé) chưa?, đẳng cấp cao hơn đấy
vnncp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn cách lạc hậu và xưa như trái đất
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
có cái gì xung quanh là mình mở được hết, thường thì chai bia úp ngược, chai nước ngọt, không thì bật lửa, đũa hay vành mũ lưỡi trai:p
@topol1990 Mình thường dùng răng 😁
nierec
TÍCH CỰC
7 năm
đề nghị mod sử dụng gif thay cho video như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119