[Vui] Mua máy ảnh để làm gì?

starnt
10/6/2013 12:51Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua máy ảnh về bỏ vào tủ, lâu lâu lén dòm 😃
để chụp gấu nhà và gấu rừng :eek:
để thõa mãn đam mê nhỡ
n81n81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để thực hiện giấc mơ.
naminh71
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n81n81 Mình giống bạn n81.

Từ nhỏ mình cũng nhìn và thèm có cái máy ảnh đàng hoàng như các bác vẫn xách đi, sau này đi làm cũng chưa có điều kiện, toàn phải xài compact. Mãi gần đây mới sắm được em D90 thì lấy làm thỏa mãn và sướng lắm, cái sướng đấy thì cũng chả biết tả thế nào, nhưng cầm máy chụp gấu và các con quả là cảm giác rất khó tả rất Yomost.
Để thỏa được niềm ước mơ thì cũng quả là điều nên làm.
Tất nhiên việc có cái máy đâu phải để khoe với ai, tự kỷ là chính, vì trình của mình thì cũng toàn auto thôi. Cũng đang cố tập tành mấy kỹ năng cơ bản để tận dụng thêm tính năng của em nó.

Đây là cá nhân mình kinh nghiệm như vậy
n81n81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@naminh71 Nếu đã có con thì gọi là vợ chứ nhĩ ???
nldquy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi máy một mục đích khác nhau mà, nếu là một chuyến đi để chụp hình thì mang theo DSLR, còn nếu là một chuyến trek hay đạp xe, mình thích dùng điện thoại hoặc PnS hơn vì thao tác nhanh, và ảnh mang tính lưu niệm + up Facebook là chính 😃

Đó là cách sử dụng của mình thôi, không biết các bạn khác thế nào 😃
Đọc mấy câu đầu là liên tưởng ngay tới "Ăn chơi phải sướng" của bác JD =))
Qua thực tế sử dụng thì em thấy rằng, việc cầm 1 cái máy pro mà ko biết cách sử dụng, cũng như ko sử dụng đúng cách thì thậm chí ảnh cho ra chất lượng còn tệ hơn cả máy cùi (đt, máy compact...)
Em sắm cái máy để chụp chơi là chính, cầm cái lens kit đa dụng cho chất lượng chấp nhận được. Chủ yếu thích đi chụp cảnh, và thỉnh thoảng tóm được vài em mẫu thiên nhiên thì làm phát close-up.
Giờ đi ngoài đường thấy DSLR đầy rẫy, đa số là mấy anh đi cùng 1 hoặc vài em mẫu nữ để đi chụp xóa phông. Ko biết các anh ý trình độ cao siêu ra sao chứ như em là em rất ngại món chụp mẫu. Cũng có vài người biết em có máy nên nhờ chụp mà em toàn kiếm cớ trốn, vì em biết lens em là kit, trình em mới cầm máy nên chụp ra nó xấu. Người được chụp thấy ảnh xấu thì ko thích, và em thấy ảnh mình chụp ra mà xấu thì cũng ko hài lòng, tốt nhất là ko chụp cho nhẹ người 😆
Mua để chưng tủ kính cho đẹp
cọp chết để da. mình chết để ảnh.
Bài viết hay và ý nghĩa.
Giữ lại những khoẳng khắc kỳ diệu cho con cháu xem.
mua về thỏa mãn đam mê + kiếm tiền. hehe.😁 cái này chưa tính có phần cua gái trong đó.
tacunguma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một bài viết vui nhưng rất thực. Các bài viết của Bạn luôn vui, bổ ích và rất thực. Nó cho mình thấy bạn không những có kiến thức sâu sắc về lĩnh vực kỹ thuật của mình mà Bạn còn có những suy nghĩ rất sâu sắc về cuộc sống, về con người. Tinh Tế sẽ ngày càng lớn mạnh nếu có được những MOD như Bạn. Cám ơn Bạn.
chả sai tí nào từ lúc mua máy tới giờ tốn cũng kha khá rồi nhưng mà đổi lại được là e thức sớm đi chụp tập thể dục leo vài cái núi nho nhỏ vui phết
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
em mua máy để chụp hình vợ con là chủ yếu...chụp được tấm hình mà vợ khen đẹp là sướng rơn rùi....
tks tinh te nhieu
trickyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
đồng ý với bài viết, những người dư tiền mua máy xịn và chụp xấu vẫn cứ vui vẻ tự hào rằng mình có máy xịn, không việc gì phải xoắn. tuy nhiên người có máy xịn nhưng chụp đẹp thì vui sướng hơn bội phần 😃
DungLTD
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi em thích chụp ảnh lắm, thích cả các khâu hậu kỳ nữa !, tuy chưa có điều kiện theo đuổi nhưng đam mê ngày càng lớn, vào tinh tế cái mà thấy có tile camera là chui vô đọc ngay, coi ảnh của mấy anh trên này thấy cảm xúc vô cùng luôn, khi nào vào nam nhất định qua cafe tinh tế gặp mấy anh ! 😁
em có gái rùi...mua để chụp vui thui...cũng thèm con dslr,nhưng chưa đủ trình để chơi em nó....còn về đẳng cấp thì smartphone,table đâu bằng em dslr
Khi xưa chơi compact tiếc nhất lả những khoảng khắc đẹp, zui mà không thể nào làm lại để chụp. Có DSLR rùi thì chịn nhỏ. DSLR còn để tập tạ nữa. :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019