[Vui] Người dùng Android, Blackberry và iPhone nhìn nhau như thế nào?

sonlazio
5/11/2010 2:13Phản hồi: 149
[Vui] Người dùng Android, Blackberry và iPhone nhìn nhau như thế nào?

Một bức biếm họa rất dễ thương thể hiện khá chính xác cách nhìn của người dùng 3 hệ điều hành điện thoại thông minh phổ biến nhất hiện nay vừa được trang Android and Me đăng tải. Trong bức biếm họa này, chúng ta thấy hầu hết người dùng đều tự đề cao bản thân cũng như hạ thấp đối phương. Lấy 1 ví dụ là người dùng BB xem iPhone như 1 đứa trẻ còn hôi sữa trong khi iPhone lại coi BB là những doanh nhân già cỗi. Trong khi đó, người dùng Android lại tự coi mình thông minh như
Albert Einstein!

Nguồn: Android and Me
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ufdb
CAO CẤP
13 năm
Android coi iPhone như phù thủy hắc ám haha
Nhưng ko hiểu sao lại coi BB như khủng long .... 😃
Khủng long tuyệt chủng ==>> Hóa thạch ==>> sau này sẽ được khai quật ==>> BB vẫn nổi tiếng từ đời này sang đời khác 😁
còn em lại nghĩ Apple thành công là do bàn tay phù thủy của Steven Jobs :eek: còn BB coi Android như 1 loại thức ăn nhanh hả ta?!😕
thamlenhu
TÍCH CỰC
13 năm
Android coi BB như khủng long vì biết mình "mãi mãi nhỏ bé" dưới chân một người khổng lồ ...
haha, vì bb khủng như long.......
Thật là tếu. 1 phiếu cho iPhone 😁
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
không thấy nhắc đến người dùng Windows Mobile
window mobile ko có vé bác ơi .... kaka
bới thế mà microsoft mới cho ra window phone 7 để sau này còn có 1 slot trong các cái như thế này 😆 cho đủ bộ
e nghĩ nếu WM vào thì chắc 3 cái kia nghĩ WM là trái bắp quá =))
rassen
TÍCH CỰC
13 năm
thị phần chỉ còn 5%, có cửa gì mà đc nhắc tới 😆
happy_heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói vậy thì sao không nhắc tới Symbian
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Có vẻ là như vây. Mà tại sao sao biểu tượng của ip la "cái" trong khi ad và bb là "đực" nhỉ?
doanhminh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích cái avata của bạn ....! No Dogs and chinese allowed ....! chuẩn man!
Thì đã có thống kê rùi mà. Số lượng "cái" dùng iphone có tỉ lệ cao hơn số lượng "cái" của android và rim
javcafe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vì IPhone là thời trang, Android là công nghệ, còn BB là business
QPR
TÍCH CỰC
13 năm
Tại vì rằng thì là phái đẹp thường thích những gì "đeo" hoặc "dính" với mình là phải "nhìn là thấy mê ngay". He..he..:eek:
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
😆 bởi vì khủng long đã tuyệt chủng rồi 😃) nhưng dù sao vẫn vote BB và Android. Rất thích BB và Android vì BB hỗ trợ tốt cho công việc, thư tín còn Android thì có khá nhiều thứ để vọc vạch. Iphone thì xài riết đâm chán 😃
khủng long vô địch, mình thật sự choáng với BB9700, pin 10 ngày nghe/gọi/BES email, quá khủng
x10man
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đem cái BB này đi đấu giá đi bạn, có khi bán được giá mua được cả ôtô đó.
chả gì cứ vote cho bb một phiếu cho mức độ làm việc hiệu quả
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
ảo vãi
mà cái nào cũng có cái hay của nó
nhưng công nhận là bb già thật
mặc dù vẫn kết bb nhất
vote cho Android vì nó không quá cỗ lỗ sỉ như BB và cũng không chảnh chọe nói khoác như Steve Jobs. cá nhân mình chọn dùng điện thoại Android và rất hài lòng trong công việc cũng như giải trí
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Cái hay của BB là ở chỗ vừa già vừa khủng mà vừa sắp tuyệt chủng nữa hehe
:d cm hài nhất theart vote cho bác 1 phiếu ... thiếu wp7 và đúng là tín đồ iphone quá sùng bái SJ với sản phẩm của họ .
K2DnC
CAO CẤP
13 năm
Khổ thân Đại gia Nokia ko có mặt nhỉ 😔(
Làm quái gì có dt nào check mail và làm office cũng như mọi thứ nhanh và hiệu quả hơn IP 3GS và 4 nhỉ. Đang xài con bb nhưng chỉ nghe gọi là hết, k push mail hotmail và exchange cty dc, IP thì zu zu, online yahoo facebook 24/4 k vấn đề gì ... Gps và bản đồ thì bb k nhạy và bằng IP dc. Android thì miễn bàn vì xài xong nexus one thì thật k muốn miễn cưỡng dùng android nữa
Gà hết chỗ nói, nói ở đâu không nói lại vô tinh tế nói. Ví giống như chuyện cho mấy cụ cái điện thoại, mỗi lần muốn gọi điện là các cụ lấy trong túi ra cuốn sổ để tìm số liên lạc ấy 😔

Bên lề tí: Nếu ko so sánh Accelerometer ở đây thì GPS của Nokia, điển hình mình sd thấy E71 cài Google Maps vào, là khá tuyệt. IP vẫn không tiện lợi bằng.
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bó tay bác này.Đụng chạm vào fan của bb rồi.BB bác dùng chỉ để nghe gọi nhắn tin thì đừng mua!
Dốt mà muốn tỏ ra mình nguy hiểm ....
không biết thì đưng phát biểu lung tung
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Nokia là người đứng ngoài nhận xét 😆
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc người dùng Symbian thế nào thì người ta nhìn vào thấy thế ấy nên không nằm trong hình 😃
Lại một cuộc bàn tán sôi nổi xảy ra đây.
Em thì em đang hài lòng với cách sử dụng như sau:
ĐT BB8700, iPad 16GB wifi only, ASUS N82JV ;)
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo quan điêm của mình là sắp có cuộc chiến chứ không phải là bàn tán. Tiêu chú của mình là ngon bổ rẻ nên dùng bb 8520, tablet archos internet table 5(android)
umumti
CAO CẤP
13 năm
Mình Dùng winMo, ở đây không có WinMo, vậy mình ủng hộ cho Androi vì chưa có dịp dùng OS này.
hình như rất đúng với thực tế
doanhkhoi
TÍCH CỰC
13 năm
Hihi, nhìn vui nhỉ, tiếc là hok thấy WinMo trong đó...
Nhìn ông này biết thích IPHONE vì có biết gì về vọc điện thoại đâu. Kiểu này là kiểu chơi ta đây dân sành điệu đây. Bản chất thì chả hiểu qué gì về điện thoại. Hiza. Nản cho những thằng kiểu này. nói chung cầm IPHONE được cái đi tán gái là dễ thui. kaka. Mịa mình dùng BB mà mail công ty rang rang suốt ngày mà bảo không dùng được. Đúng là ông này đầu đất thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019