[Vui] Những nắp cống Pokemon xuất hiện ở Nhật Bản, vừa đẹp vừa cho anh em bắt thú trong Pokemon GO

P.W
18/8/2019 5:25Phản hồi: 98
[Vui] Những nắp cống Pokemon xuất hiện ở Nhật Bản, vừa đẹp vừa cho anh em bắt thú trong Pokemon GO
Vừa rồi The Pokemon Company đã có chương trình rất vui tên là Pokemon Local Acts, thay thế những nắp cống ở vài thành phố bằng những phiên bản rất xinh như hình. Mỗi vùng ở Nhật Bản sẽ được đặt những nắp cống khác nhau tùy theo khu vực và loại Pokemon. Lấy ví dụ Geodude hệ đá được đặt ở Iwate (iwa tiếng Nhật nghĩa là “đá”). Trong khi đó Yokohama sẽ là “thánh địa” của Pikachu, với nhiều thiết kế khác nhau, rất dễ thương.

Bên cạnh việc đẹp ra thì anh em chơi Pokemon GO sẽ có thể đến địa điểm những nắp cống này vì chúng được tạo ra để làm hotspot ảo trong game. The Pokemon Company hy vọng sẽ triển khai được chương trình này trên toàn Nhật Bản, cho phép giới trẻ và khách du lịch có thêm mục tiêu để khám phá lịch sử và thắng cảnh của mỗi thành phố họ sống và đi qua. Anh em có thể truy cập vào trang web này để xem thành phố nào đã có nắp cống Pokemon, và cụ thể loại nào: https://local.pokemon.jp/en/manhole/

Poké Lids | Pokémon Local Acts

Event highlights, goods, artistic utility hole covers and other features related to collaborative projects designed to promote Japan’s localities involving “Ambassadorial Pokémon,” whose characteristics match those of their respective localities.
local.pokemon.jp

Tinhte_Pokemon1.jpg Tinhte_Pokemon2.jpg Tinhte_Pokemon3.jpg Tinhte_Pokemon4.jpg

Theo Nerdist
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qua Nhật chơi
@MrMedic229 Đợt vừa ra mắt game bên nhật người chơi đi bắt pokemon gây tắc đường luôn. Hiện giờ có 1 số chỗ cắm biển cấm bắt pokemon
@thanhchuong93 Rơi xuống cống nhiều
Sao Nhật ko lm trò chơi săn các em JAV nhỉ hehe 😁
@MrMedic229 Có đó. Zalo tìm quanh đây
@MrMedic229 Nhật hay dùng LINE chat, cũng có mục “tìm quanh đây”
@MrMedic229 Hay đó
ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
giờ ở VN chả thấy ai chơi 😔( hồi đầu đông như thế, đúng là chỉ giỏi theo phong trào
_K2_
Trứng
5 năm
@Khanh.ha.26 Vừa mới tạo đag chơi
quocviet319
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khanh.ha.26 mình đang cấp 29 nè. trong tháng 8 đang cho đánh Rayquaza và suicune. mấy hôm nay nhiều việc quá nên ko có bắt. ở rạch giá có nhiều bạn chơi lắm
ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocviet319 miền nam nhều bác chơi quá ta 😁
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@Gabriel le Thích ha
Nhiều trò vui phết nhỉ 😁 sao không làm hình của Ria sakurai ta :p
Bật 3g và gps suốt thì hết pin vèo vèo nên ko chơi
Thế mới gọi là games in your life
wow, ý tưởng hay quá :-D
ruanyoufu
TÍCH CỰC
5 năm
Vẽ đẹp quá, nhưng không thích pokemon
Giờ mà vẫn còn người chơi cái trò này à?
@#JK Ở Việt Nam có lẽ ít chứ bên này mk thấy nó là Game đông ng chơi nhất. 2 tay 2 súng đi bắt pokemon lun.
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@quyetbuu991 Thấy tới mức này chưa b
@Thomas6688 Vài nhóm. Mỗi nhóm 2-30 ng bạn ạ. Tắc đường luôn. Nhất là lúc tan làm.
Hải Trà
ĐẠI BÀNG
5 năm
Qua Việt Nam thì trôi cái nắp cống ngay và luôn
youngzino
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có sự đầu tư ghê
ngoisaola9
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng là Nhật!
warbler
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp thiệt, chả bù ở vn nắp cống hinh vãi
tuyphong@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ý tưởng sáng tạo thật!
Chủ nhật vừa rồi không biết nhằm ngày gì mà ga Sapporo gần 3-400 mạng già trẻ lớn bé cầm dt ra bắt Poke. Nhìn tưởng biểu tình sợ vãi ra 😁
lionheart242
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain suicune raid day bạn ạ. ở VN mình bữa t7 cn vừa rồi ra tao đàn cũng đông lắm 😃
Mỗi lần nhìn thấy biểu tương pokeball hay Pikachu thực sự là hoài niệm
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng có dịp qua Nhật vào đầu năm nay. 1 điểm làm mình cũng vô cùng thích thú là các hoạ tiết trên các nắp cống trên đường phố của Nhật rất rất thú vị với nhiều hình thù khác nhau. Ở VN mà làm thế, sáng hôm sau dậy mật moẹ cái nắp cống =]]
@mapu001 Mình đang hỏi tại sao làm nắp cống như Nhật thì ngay hôm sau sẽ mất? Còn chuyện nó bán kiếm tiền thì chẳng lẽ thằng mua nó thấy nắp đẹp nó mua giá cao hơn nắp xấu?
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain À =]] mình nói nắp cống chung bằng sắt với gang =]] còn Nhật thì các hình thù thú vị thôi chứ k liên quan gì hết =]] câu cú mình hơi không hợp lý, sr bác nha ^^
@mapu001 Đã xác định lấy thì vẽ hay ko cũng mất bác nhé, vẽ pokemon lên nó cũng ko được giá hơn đâu :p
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@|Nguyễn Văn Hiếu Uhm =]] mình ghi nhầm ấy mà =]] nhưng vẽ thì càng nổi bật càng dễ lấy =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019