[Vui vẻ] Nội soi kết cấu bên trong một vài ổ cắm điện gia dụng có giá tầm 100.000VNĐ

11/8/2018 12:3Phản hồi: 456
456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chưa bao giờ thích xài ổ cắm điện của Lioa, Fusheng hay Điện quang cả, toàn là ghi quá công suất. Mình thử cắm cho cái máy sấy, với máy giặt lồng ngang nó không chịu nội tải và bắt đầu có mùi khét. Giờ chỉ tin tưởng nỗi ổ cắm này của panasonic thôi:

https://tiki.vn/o-cam-co-day-panasonic-wchg2836-3m-p1017265.html
@caoquang165 Ổ này chát quá 😆
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vuducanh0909 Ổ này không hỗ trợ loại phích 3 chấu của Anh hay Singapore. Phíc các dạng khác khi thiết kế dây hầu hết đều làm theo kiểu chữ I, ít khi chữ L nên không lỗi đâu bạn. Mình cắm cùng lúc 6 thiết bị có cả tiếp đất đâu hề gì.
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocthuan1234567288 Đúng chát thiệt, mình mua cũng thấy xót nhưng phải công nhận đắt xắt ra miếng, xài 5 năm chưa hỏng, đặc biệt với các thiết bị công suất lớn, không nóng nên an tâm lắm. Mình thử xem bên trong thì nó không đi kiểu đồng trơ ra như mấy ổ bình thường đâu.
@caoquang165 OK, nhìn kỹ thì em hiểu ý bác rồi nhưng thế thì cũng hơi kỳ.
MrNeo8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Remax RU - S4
Tui đang xài ổ Trường Nhật Quang y như bài trên đây mua giá 70k trên Lazada phải nói tốt, cọng đồng to hơn điện quang huyền thoại nhiều. Có công tắc cho từng lỗ cắm tiện lợi, 4 lỗ xài cho Pc, quạt, màn hình, và sạc điện thoại... Chưa bao giờ bị xẹt lửa như ổ điện quang
Tui xài loại có 4 công tắc
Chính xác bạn à QUOTE]...[/QUOTE]
Chốt lại là hàng Việt Nam (có khi còn mang tiếng CLC) mà ếu bằng đồ Tàu.
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Còn LiOa nữa thớt sao ko mổ luôn coi
@sumboy Có link trong khúc đầu đó bạn 😁 dài quá sợ lan man
dgh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Riêng thằng ở xanh nếu về độ bền thì kém nhất phần đầu dây điện được hàn với công tắc. Vì nó không có kết cấu zich zac như thằng trắng mà lại đi thẳng ra ngoài nên vô tình dùng lâu sẽ bị lực tác động sẽ kéo đứt mối hàn gây nguy hiểm. Chẳng hạn dùng vô tình đá vào ổ cắm nó văng có thể gây đứt dây đầu chỗ hàn....
mình dùng ổ sino được vài năm , so với lioa hay điện quang mình thấy ổ sino chắc chắn, cắm rất nhẹ nhàng, dễ cắm, cắm được các loại chân, mà không bị lỏng tiếp xúc
bonjovi288
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lioa - sản xuất ổ cắm đéo phải để cắm
Xài thời gian gồng mình cắm lòi trĩ còn chưa vào
Méo có ổ điện nào tốt ở Việt Nam cả
Ổ nào cũng có làm 3 chấu, nhưng lại ko có dây Ground
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bonjovi288 Bác này nói chuẩn, cái chấu thứ ba chỉ là để cắm các phích cắm khác nhau chứ chẳng có tiếp đất gì cả.
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Đang dùng cái này - thấy OK nhất. Một rổ ổ LiOA nữa. Chưa thử ông Xiaomi lần nào.
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
các bạn có cái nào mà đểu dễ chập cháy cho minh xem cái
Mình đang sài ổ Lioa, bất tiện lúc căm và rút với ổ 3 chân có nắp đậy, còn ổ khác thì cũng dễ. Dùng lâu không cắm không thấy lỏng lẻo như ổ khác, cắm vào được là chắc chắn. Cái ổ Comet dùng vài hôm cắm vào như răng ông lão
Kyll_hd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn mấy ổ cắm này thấy gớm.
mình dùng thêm cả một ổ xiaomi, mình mua 180k
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước đây mình cũng dùng mấy ổ Lioa, loại 5,6 lỗ, mỗi lỗ đều có công tắc. Dùng một thời gian thì công tắc hỏng gần hết, đèn không sáng và không nảy. Chán hẳn ! Sau chuyển sang mua ổ Huntkey, thấy lỗ cắm khá mút, cảm giác cũng ổn, nhưng không biết chất lượng bên trong ntn? Mình thấy ổ cắm Panasonic đắt quá, chắc chất lượng ngon, không biết đã bạn mua dùng chưa? À nhà còn 1 ổ cắm điện quang màu cam, nghe giới thiệu để cắm nồi lẩu,thấy lá đồng dầy nên cũng mua về dùng thử. Có điều cắm khó vào quá, mà khi rút ra còn khó hơn, phải dùng sức mới rút ra được.
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@_Lucky_Girl_ Mình đang dùng ổ cắm panasonic này, chất lượng rất đáng, xài 5 năm chưa hư. Mình cũng thử mở ra xem bên trong thì nó không hề lộ ra một thanh đồng nào, mỗi lổ cắm là một ổ riêng biệt, được nối với nhau bằng dây đồng. Và nó nối với nhau không phải bằng mối hàn, mà dùng ngàm toàn bộ. Nhược điểm của nó chắc đắt như bạn nói, và nặng thôi.
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong có bạn mổ ổ Panasonic cho mọi người vài nhận xét !!!
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Thichs
tronguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái ổ Funsheng nhìn thấy gớm mà thớt lại nói là “hoàn thiện tốt”, không biết tốt cái ngã nào, nâng bi cũng phải có căn cứ chứ!
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vì xài ổ cắm 3 chân của xiaomi mà mình mua cái này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019