Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vượt lỗi 3194 khi Restore firmware iOS 5.0.1

.:Minh:.
9/2/2012 3:45Phản hồi: 7
Nhắc đến lỗi này đôi lúc cũng mệt mỏi vì đọc rất nhiều bài hướng dẫn vượt lỗi mà khi Rs vẫn bị dính lỗi 3194. Gần 2h tìm cách vượt lỗi từ sửa file hosts, lưu SHSH rồi chạy Tinyumbrella cũng không thành cuối cùng thực hiện giải pháp sau cùng: Remove iTunes đang dùng sau đó khởi động lại máy tính -> Cài đặt lại itunes bản mới nhất rồi Shift + Restore chọn đúng fw 5.0.1 là ok.
Để download FW chính xác và nhanh bạn nên vào http://openipsw.com/ tải bản Installer rồi sau đó chọn FW đúng với dòng máy rồi download.
Một lỗi đơn giản nhưng chắc chắn sẽ có nhiều người vấp phải khó vượt ;)
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn mới rs đây hả?nếu như máy có shsh thì cần j mà phải chạy TinyU,tải bản itunes 10.5 và fw gốc về,xong cut file hot ra ngoài dekstop rồi cắm iphone vào máy tính shirt+restore thì nó sẽ chạy cho tới lúc active lun.mình vẫn làm như vậy mà,vì máy có shsh roài.lỗi đó là do thiếu shsh thui mà.
Mấy ip4 lock mà rs 5.0.1 gốc thì sẽ vào hội đắp chăn bạn nhé.
trường hợp mình nói là dành cho máy W thui mà bạn.còn máy L thì phải xài CFW rồi chứ ko nó nhảy lên 4.11 là hết cứu đó.thì trc khi rs phải tìm hiểu kỹ máy L hay W roài mới bd tìm hiểu mới rs lại chứ.hihi
motif7
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật là chán khi mình dính lỗi đó mà làm theo hướng dẫn của bạn mà không được. Hic
Mr.Akax
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng bị dính lỗi 3194 khi up fimware từ 4.3.3 lên 5.0.1 thửn hiều cách , đang làm theo hướng dẫn của bác không biết dzư nào :-s
@Mr.Akax Ko có SHSH thì đừng thử mất công bạn à 😃
Mr.Akax
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG đã dùng TinyU..lưu SHSH , dùng Redsnow để add shsh vào FW 5.1.1 9B208 như hướng dẫn trên 4rum nhưng vẫn không được. vẫn dính lỗi 1604 3194.... 😔 LH có cách nào giúp mình được không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019