Vuốt về home trên iPhoneX: đơn giản, dễ làm quen, dễ sử dụng

cuhiep
5/11/2017 10:38Phản hồi: 215
Vuốt về home trên iPhoneX: đơn giản, dễ làm quen, dễ sử dụng
Apple đã giữ nút Home 10 năm và người dùng iPhone gần như quen nút Home là quen với tay nắm cửa nhà mình. Với ở bất cứ chỗ nào, chỉ cần nhấn nút thần thánh đó một cái là về màn hình chính. Mình khá lo lắng khi iPhoneX Apple đã bỏ đi nút Home đó và thay vào bằng động tác vuốt từ dưới lên. Mình lo lắng là động tác vuốt đó sẽ khó khăn, sẽ phải tập và sẽ không mang lại trải nghiệm tốt như nút Home. Tuy nhiên những lo lắng của mình có vẻ hơi quá. Sau gần 3 ngày sử dụng thì rõ ràng vuốt về Home trên iPhone X quá đơn giản dễ dàng và dễ.

215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Thích mỗi cái này trên IPX. Nhưng ko tài nào mê nổi cái tai thỏ. Cảm thấy chướng mắt cực kỳ.

P/S: để khắc phục tai thỏ thì chỉ có 1 cách duy nhất. Chắc cách này nhiều người nghĩ ra rồi, nhưng có lẽ mình nên đăng ký bản quyền thiết kế:
Đưa toàn bộ loa thoại và camera vào một modul giống khay sim nhưng to hơn, và khay này sẽ tự động nhô lên, thụt vào mỗi khi mở ứng dụng camera hoặc gọi điện thoại.

Đừng bác nào ăn cắp ý tưởng của e nhá, e kiện đấy! =))
@™KunaiNTC™ Mình cũng thích tai thỏ (chưa có iPhoneX)
@bkpro185 Tôi thích tai thỏ
StarryDay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bkpro185 Mình cũng thích tai thỏ, thực ra khi sử dụng bạn chẳng để ý tới nó nữa
Dũng Thạo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QLNN E cũng thích, nhất là vuốt trái khác, vuốt phải khác.
Cá nhân thì quen nút ngoài màn hình rồi, nên ko có nút thấy có vẻ khó chịu. Nhất là chiếm chỗ trên màn hìnhm
holale
TÍCH CỰC
6 năm
@Kiến sợ quá Thằng này ám khắp mọi nơi nhỉ
@Kiến sợ quá
Dùng rồi quen hết mà. lúc quay lại đời sau không vuốt dc lại khó chịu.
tuan19009
ĐẠI BÀNG
6 năm
miến dán da mặt sau ipx mua ở đây vậy bro
Cái này có trên cydia lâu rồi mà
hieutron
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng giống Android 7.1.
"chỉ cần nhấn nút thần thánh đó một cái là về màn hình chính"
Vãi anh thật.
Ss lại quảng cáo đá đểu apple
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@Táo Việt Nam Đâu bác?
Nero P
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ByY.6261

Đặc ở phút 0:52
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang lướt web hay newfeed. Vuốt mẹ ra home thêm phần ức chế
@Gnaht_26 Ở màn hình khoá nó bắt mình phải vuốt đúng thanh ngang mới cho mở, bực mình vl. Đúng ra nên cho vuốt ở đâu cũng đc
@daugauhp911 có thể bản update ios sau nó sẽ cho làm thế, đừng cáu 😁
@daugauhp911 Nếu ở màn hình khóa cho vuốt ở đâu cũng mở được thì bị đụng độ với khi bạn xem notifications. Giả như nếu bạn có nhiều noti và tràn hết màn hình, bạn lướt xem thì mở khóa trong khi bạn chỉ muốn lướt xem. 😁
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm mình lại nhớ BB10, chả nhẽ quay lại với Z30.
Ông này chắc chả chơi game bao giờ. Vào game 0 full màn hình và lúc nào cũng bị cái thanh ngang ấy hiện ra khó chịu bỏ cm
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
6 năm
có mỗi cái vuốt là ra đc 1 bài à. sao k thêm luôn vuốt trên xuống nữa thuận tiện dễ làm quen luôn...
junvtd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn hay vãi, nhưng nhớ hồi sài palm và bbos10.. Bro nào test thử trên temple run
Xưa m nhớ cãi nhau với ông assmin này về vụ nút home nè, m bảo là vuốt như Playbook phê gấp 10 lần ấn nút home, hoặc vuốt bằng cái zephyr (ios đã jaibreak mới xài đc) , hoặc cái Gestures trên android. Vì vuốt thì ko cần để ý nút nó ở đâu nên rất phê.
Thế mà hắn cứ bảo là phải bấm cái nút home vật lý mới có cảm giác. Ờ.
Cái tác vụ này anh em ios jb xài cho chán rồi. android thì khỏi nói, đến ông BB cũng ngon, có điều chết yểu.
@nhimret Mình nhầm. :D :D :D
Dũng Thạo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spsp E cũng sài zephyr như bác từ lâu r nên e rất ưng 😆))
@spsp cho link mình cãi nhau với bạn coi , hay chụp màn hình đi?
@spsp Để vuốt được nó ngon đòi hỏi nhiều yếu tố lắm. kính phải mượt, cạnh phải bo tròn vừa phải, khoảng cách từ chỗ bắt đầu vuốt đến chỗ kết thúc... và phản ứng của máy phải đồng hành cùng với động tác vuốt và kết quả khi ta vuốt mọi thứ nhó nhẹ nhàng, đơn giản.

Còn cạnh vuông chịch, kính thì rít chịt, chỗ bắt đầu của chỗ vuốt không ở cạnh mà ở lưng chừng, phải kéo một đoạn dài... và os cũng như phần cứng không đủ mạnh để đồng bộ với thao tác vuốt.

Và cũng đừng nghiêm trọng, mình chỉ muốn chia sẻ với anh em đang dùng quen nút home của iPhone là hành vi vuốt lên cũng đơn giản và dễ dàng thôi.
Mấy bác làm e thèm quá uhuhuh
E thích dùng vuốt như này, vì ngày trước quen Jaibreak có mấy ứng dụng vuốt như này kakaka
hv2910
ĐẠI BÀNG
6 năm
Blackberry dám học lóm ý tưởng thần thánh này của Apple Đại Đế rồi áp dụng từ mấy năm trước. May mà tranh thủ ra mắt trước chứ ra sau chắc Apple kiện cho sấp mặt lol rồi. Apple nên bảo vệ ý tưởng của mình như cái trượt để mở khoá đi! Ai lại để trí tuệ bị lợi dụng như vậy?
@hv2910 Blackberry copy lại từ webOS nha 😃. Bớt gây war đi thì sẽ khôn lên thêm được tí đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019