Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[W10M] PerfectTube, myTube, Tubecast, Metrotube, HD Tube - ứng dụng nào xem YouTube tốt nhất?

bk9sw
12/10/2015 9:19Phản hồi: 975
[W10M] PerfectTube, myTube, Tubecast, Metrotube, HD Tube - ứng dụng nào xem YouTube tốt nhất?
YouTube vẫn chưa có ứng dụng chính hãng từ Google cho Windows 10 Mobile và WP nói chung nhưng nhiều ứng dụng thay thế vẫn đang làm rất tốt nhiệm vụ này. Trong bài này, chúng ta hãy cùng xem qua một loạt ứng dụng xem YouTube được đánh giá cao trên Windows Store và anh em có thể bầu chọn để tìm ra ứng dụng tốt nhất.

Mình đã làm một bảng so sánh về tính năng giữa 5 ứng dụng thay thế YouTube phổ biến nhất trên nền tảng Windows di động gồm Perfect Tube, myTube, Tubecast, Metrotube và HD Tube để anh em có thể dễ dàng so sánh về tính năng cũng như có thể chọn ra ứng dụng nào phù hợp với nhu cầu của mình.

*Anh em khi sử dụng nếu phát hiện ra tính năng nào còn thiếu thì comment để mình bổ sung hoặc sửa lại bảng so sánh nhé 😁

Dựa trên bảng này thì có thể thấy Tubecast là ứng dụng xem YouTube đa năng nhất hiện nay trên Windows Phone. Ưu điểm của Tubecast dĩ nhiễn vẫn là hỗ trợ truyền tải video trên điện thoại đến nhiều thiết bị khác như Smart TV, Chromecast, Apple TV và các loại TV khác có hỗ trợ DLNA. Và do thiên về cast nên Tubecast hỗ trợ độ phân giải video tối đa 4K và nhiều tính năng nâng cao như chú thích, CC khi xem. Tuy nhiên, Tubecast lại không hỗ trợ đăng video lên YouTube mặc dù bạn có thể tải video về máy để xem lại.

Từ trái sang lần lượt là giao diện của 3 ứng dụng Perfect Tube, myTube và Tubecast.

2 ứng dụng Perfect Tube (do Perfect Thumb Việt Nam phát triển) và myTube lại khá cân bằng về chức năng, cả 2 đều có giao diện hiện đại, dễ dùng, hỗ trợ các thao tác cử chỉ thông minh, hỗ trợ thông báo video mới trong các kênh đã đăng ký qua Action Center và đăng tải video lên YouTube. Như vậy nếu có nhu cầu đăng video thường xuyên thì bạn nên dùng 2 ứng dụng này. Về tính năng Live Tile thì myTube giờ không hỗ trợ Live Tile cho toàn ứng dụng, Live Tile chỉ áp dụng cho từng kênh đăng ký khi bạn Pin ra màn hình chính.

Metrotube và Tube HD dùng giao diện cũ.

Còn về 2 ứng dụng Metrotube và Tube HD thì đây đều là 2 ứng dụng xem YouTube cũ đã có mặt từ lâu, giao diện Metro có thể không mới mẻ nhưng lại dễ dùng, rất phù hợp cho những chiếc máy có màn hình to. Tuy nhiên, nhược điểm của cả 2 là chỉ hỗ trợ độ phân giải video tối đa là 720p. Độ phân giải này vẫn tốt với những chiếc máy chạy WP giá rẻ dùng màn hình HD và cấu hình đủ dùng.

Mời anh em tải về các ứng dụng nói trên:

975 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrMax
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng đến khổ
Chán nhất vụ này !!!

Thằng Gồ nó khốn thật chứ 😃
@noobnhat Nhiều khi thế lại hay, cái app chính chủ GG cũng chả hay ho gì đâu, toàn quảng cáo, coi bực cả mình. :mad::mad:
@noobnhat Android rất sợ wp ngày một lớn mạnh.so sánh dung lượng giữa các app thì Android luôn lớn hơn wp
@noobnhat Nói về khốn thì trước tiên phải xưng tên anh MS cái đã 😃)
@m.hydra.hht Chửi MS cho đã đã đi. Nếu không có nó thì Việt nam còn dốt tin học dài dài đó. Không có Windows thì lấy gì mà xài gmail hả. Không có Windows hay office lậu thì giờ này còn gõ vietres rồi
@lamchelseafan Chú này bị hâm à ? Đây nói về độ "khốn" là nói về độ "chơi bẩn" chứ mấy cái đó liên quan gì vậy ? Còn nữa . Xin lỗi chứ thánh tin học phán nghe ghê nhưng chẳng biết gì . Gmail là cái service chạy trên đa nền tảng : Web , Mac , Linux (Android) , iOS , .... chưa kể là nó là của Google chứ k phải MS tạo ra thì liên quan gì đến OS ở đây ? Ghét mấy thể loại chẳng biết gì mà lên mặt nói chuyện kiểu bố đời thật !
tubecast để nghe nhạc trên youtube
wannarock
ĐẠI BÀNG
8 năm
metrotube có chạy nền nhé
Perfect Tube xai rat ok !
đang dùng Mytube cảm thấy ngon cành và đã bỏ ra 0,99$
HD Tube!
Ma Sói
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tube cast
webzone.vn
TÍCH CỰC
8 năm
PerfectTube Free và ngon lém. Tiếc là ko có chạy nền đc 😔
Hai bác siêu quảng cáo là GG và FB vẫn chưa chịu chơi với MS. 2 bác này khó kiếm tiền thì MS cũng khổ.
E dùng android, và chả mất cái phí méo nào cả 😆
@Kataklysm Đơn giản là youtube không cho download video,phải không nhể
zerglingno3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kataklysm vậy thì sài miễn phí bên wp cũng có xem video như bạn nói
@wannarock Ai bảo ko dc, bản mới chạy nền dc nhé :v
wannarock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocanh_ltk Tôi bảo đấy, đang dùng samsung galaxy E7 cài youtube 10.37.58 bản mới nhất vẫn ko chạy nền được. Ông bóc phét vừa thôi nhé !
jordanjoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài TubeCast Pro 😆
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
cái myTube! nó có giới hạn gì đâu nhỉ? bản dùng thử nhưng mà ko giới hạn gì cả mà
letranlinh89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với em Tubecast là tuyệt vời nhất. Tuyệt đến nỗi nếu có ứng dụng Youtube chính chủ từ Google em cũng ko xài luôn 😁
Dùng Tubecast từ hồi xài Winphone đến giờ rất rất hài lòng <3
dafug
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sai lầm ở cột mytube

CC cho video

Copy link

Bổ sung tính năng xem video 60fps

xin mod hay tìm hiểu thật tốt rồi hãy viết bài , viêt như vậy chết rồi lại con làm bảng minh họa trong khi lại có sai sot như vậy ?????? , đề nghị mod hãy chú thích sai sót ở đầu bài và sửa cái bảng đi , mới có 1 ứng dụng mà sai hai chổ thì mấy cái còn lại liệu chính xác 100% . Đây là tinhte chứ không phải genk . Xin cám ơn
@dafug cảm ơn bạn góp ý, CC cho video trên myTube thì cũng tùy video, hôm qua mình thử với 1 số video hướng dẫn chơi LoL thì ko bật CC được, chỉ bật được Annotation, còn copy link thì phải làm thủ công bằng cách bôi đen, ko có nút copy link như các ứng dụng còn lại, cảm ơn bạn đã chỉ chỗ này
WP ứng dụng nghèo nàn thì thôi, đã vậy còn thêm cái tính phí. ai thích app chính chủ, update đều đặn thì tốt nhất nên chọn 1 cái Android hoặc IOS mà phang. cứ đợi anh WP quay về thời hoàng kim thì cái Lumia nó cũng lỗi thời cmnr
@stupid.int Wp chỉ dùng cho fan tuyệt đối trung thành thôi,còm ng dùng bình Thường chịu không nổi đâu
ides
CAO CẤP
8 năm
ios, android cho khỏe -_-
@ides
^_^ ngán cái WP =)))
fancy90
CAO CẤP
8 năm
@ides ios thì gò bó , android giật lag , chuyển hướng qua wp đổi gió còn bắt quay lại
ides
CAO CẤP
8 năm
@fancy90 hii, cũng dc. mình đánh đổi cái lag để nhận cái thoải mái. android ko chê dc ;)
ios thì sang chảnh ko hợp phủi bụi như mềnh :v
weixiao
TÍCH CỰC
8 năm
ủa sao xài wp phải khổ thế nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119