Warner Bros sẽ làm phim có Superman và Batman, ra rạp năm 2015

cuLong
21/7/2013 5:4Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn các bác xem phim rồi phán như thánh =)) đọc truyện đi r mới hiểu đâu là thạt nhé ;) phim nó cắt đi 1 đống r
Còn im ai bảo k có siêu năng lực thế =)) đọc truyện đi nhé từ bé im bị nhiễm phóng xạ từ mẹ nên là đc ông bố chế ra cho lớp áo giáp ăn vào da. Bị tổng thương j thỳ đều đc phục hồi như wol nhé =))

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
leoka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@penylove Cái vụ bộ giáp ăn vào da thì sau này mới có thôi (trong film phần 3 có đề cập tới, Extremis). Nói chung thì cơ bản là Ironman chẳng có tí siêu năng lực nào cả.
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Bá đạo.
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
like mạnh. Lần sau nữa sẽ có X-Man, Cat-Man
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại thêm 1 món thập cẩm cơm trộn dương châu nữa .làm vậy có vẻ loãng và nhạt .
Phim khác truyện. Nếu làm một bộ phim giống hoàn toàn nguyên tác truyện tranh, hoặc phim hoạt hình sẽ không thể xem nổi vì nó quá rắc rối, quá... viễn tưởng.

Cần coi các nhân vật Superman, Batman, Greenlantern, Ironman... trong các series phim khác nhau nằm ở những "thế giới" khác nhau.
Thế giới Batman của Nolan gần gũi với hiện thực và nó khác với thế giới của Superman trong MOS. Dĩ nhiên trong MOS có tồn tại Batman, nhưng đó không phải là Batman mà ta từng biết của Nolan.

Vấn đề của JL hay bộ phim đề cập là cần cân bằng được vai trò của 2 nhân vật hàng đầu của DC là Batman và Superman. Batman, 1 người bình thường, không siêu năng lực ngoại trừ "super rich" đứng chung hàng ngũ của những nhân vật có thể coi là "thần thánh"; anh ta sẽ làm gì? Phim hoạt hình, và truyện đã giải quyết vấn đề này nhưng phim rạp thì sao? Có điều chắc chắn là Batman của Nolan sẽ không thể phù hợp với thế giới của JL và superman trong MOS. Một diễn viên mới, 1 Batman mới của 1 vũ trụ mới là cần thiết. Anh này hẳn sẽ siêu phàm hơn nhiều the dark knight và có gì đó gần gũi với IM hiện tại của Marvel.

Còn nói IM không kém siêu nhân cũng chẳng có gì quá. Nhìn xem, anh ta uýnh nhau được với cả "thần thánh" cơ mà. Nói chung thế giới hiện tại của Avengers được xây dựng với toàn người "siêu thường"
Marvel với đội The Avengers VS DC Comic với đội Justice League
Bạn chọn bên nào 😁
chắc batman lại là ng cũ thôi
Ah! Phim 2 thằng GAY theo phong cách hàivl 😁
Ironman
3 nhân vật thủ vai ác quá mờ nhạc, kẻ sáu có năng lục khá nhảm y như sieu nhân em coi thấy o hay tí nào chỉ có diển suất hai hai cua anh ironman với thằng nhoc vớt vát tí.
@kkzbanana
Máy cái bác nói thì e ko ý kiến j, mà e bổ sung thêm là iron man 3 thay đổi lớn nhất so với nguyên tác là cái thằng mandarin. Đúng ra nó phải cool lắm với mấy cái nhẫn của nó phải chất lắm, thế mà trong phim nó làm 1 phát Mandarin chỉ là cái thằng diễn viên đóng thế, rồi cuối cùng Aldrich Killian lại là Mandarin mới bựa chứ
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
tiếc Christian Bale ko tiếp tục đóng batman 😔
thời kì siêu nhân lên đời
Làm gì tôi không cần biết; các anh làm ra phim tôi coi hay tôi khen, ko hay tôi ném đá; mặc định tác phẩm anh làm có hỏi ý tôi hok ?? _^^
phim Batman ko có Christian Bale thì cũng hơi khó xem.
diễn viên đóng đạt quá và theo series rồi, giờ đổi dv khác có khi khó tiếp thu hoặc diễn ko đạt bằng...
ohyeah1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
marvel có vẽ lực hơn dc nhỉ
Các bạn xem phần khi người dơi trở lại ấy cả phần 1 và 2 năm 2012 và 2013 ấy siu và bat chả đánh nhau tử chiến đấy, bat thông minh lên dùng đá gì gì ấy khắc chế đc sịp mà 2 đứa oánh nhau chỉ vì bọn dân mĩ nó đòi quyền con người một cách máy móc quá mức dẫn đến president của mĩ phải hạ lệnh cho sịp sử lý bat.
part1
http://anime47.com/phim/batman-the-dark-knight-returns-part-1-2012--ky-si-bong-dem-tro-lai-hd/m3373.html
part2
http://anime47.com/phim/batman-the-dark-knight-returns-part-2-2013--ky-si-bong-dem-tro-lai-phan-2/m3374.html
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm
DC phải đầu tư nhiều phim về các superhero vô mới mong chọi lại Marvel được
DC có kiểu siêu năng lực khác với Marvel, 2 trường phái khác rõ rệt.
Mình nhớ trong comic hình như Batman vẫn giữ 1 mảnh Krytonite phòng hờ 1 ngày Superman có thể trở mặt trở thành người xấu.

Trong mấy siêu anh hùng khác của DC mình chán nhất là Flash. Bản thân superman đã có thể chạy nhanh như Flash rồi nên thấy Flash thừa thãi sao sao ấy.
@Jean Valjean Tất cả krytonite ko riêng 1 mãnh đâu😁

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jean Valjean Chính xác là trong 1 tập phim về Justice League mang tên Justice League😁oom ,1 kẻ đã lấy dc kế sách vô hiệu hóa(chứ không phải giết) từng thành viên JL nếu họ phản lại,và khi biết dc chính Batman lập ra kế hoạch đó ra.Sau khi mọi thành viên thoát nạn,họ đều cực kỳ tức giận về Batman vì anh ta không tin tưởng họ,họ đòi Batman phải dẹp kế hoạch đó,Batman đã nói rằng :"Bản thân Justice League là 1 tổ chức siêu anh hùng mạnh nhất,nhưng cũng là mối đe dọa lớn nhất với trái đất,nếu cho tôi chọn lại,tôi vẫn lập nên kế hoạch đó" và khi Sup tha lỗi và đưa trả lại anh Krytonite,anh hỏi "Anh tạo ra kế hoạch để vô hiệu hóa từng chúng tôi,còn anh thì sao?" "Tôi có 1 kế hoạch riêng dành cho tôi.Đó là Justice League 😃 "

Và xin lỗi bạn,Sup không bao giờ nhanh bằng Flash nhé bạn,Sup max speed là tốc độ âm thanh,còn Flash đi bộ với tốc độ âm thanh :p
Và bạn hãy search Youtube : "True Power of the Flash" để xem nhé :D
@Rockthanh12 Tốc độ khiếp thật:eek:

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
congchi1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jean Valjean bợn nhầm, có sự kiện Flash reset toàn bộ vũ trụ DC đấy nhé,
@Jean Valjean cậu ko bik đừng phán bừa nha. Flash có thể chạy nhanh gấp tỷ lần tốc độ ánh sáng nhờ Speed force. Trong Flashpoint flash đã chạy nhanh đến mức xuyên cả không gian và thời gian. Tạo nên Vũ trụ New 52 như bây giờ.
http://chieu.tv/phim/6943/lien-minh-cong-ly-nghich-ly-flashpointNgoài ra Flash còn được mệnh danh là "the fastest man alive"
Bạn đừng có coi phim riếc rồi ảo tưởng. Nên tìm hiểu qua comic hoặc wiki đi
-Thân ái và quyết thắng-
Baragon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự đây là poster mới cho phim...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095