WatchOS 5.1 chính thức, emoji mới, FaceTime 32 người... (Update: tạm dừng)

eddie-labo
30/10/2018 23:33Phản hồi: 61
WatchOS 5.1 chính thức, emoji mới, FaceTime 32 người... (Update: tạm dừng)
Apple vừa tung ra bản cập nhật cho hệ điều hành WatchOS chỉ ít lâu sau khi cho phép người dùng tải về iOS 12.1 bản chính thức. Theo đó, WatchOS 5.1 sẽ hỗ trợ 70 biểu tượng cảm xúc mới tương tự như trên iOS cũng như FaceTime nhóm 32 người tương tự như trên các thiết bị khác, và tất nhiên là chỉ có mỗi tiếng chứ không có hình của mình nếu anh em sử dụng tính năng này trên Apple Watch.

Update: Apple tạm dừng Update lên WatchOS 5.1 vì một số máy sau khi up lên thành cục nhôm, cục thép chứ không thành cục gạch.

tinhte_watchos_51 (2).jpg

WatchOS 5.1 còn sửa nhiều lỗi ảnh hưởng đến trải nghiệm người dùng, như lỗi khiến ứng dụng Walkie-Talkie không thể cài đặt thành công, và một số tinh chỉnh giúp các tính năng mới hoạt động chính xác, hiệu quả hơn, chẳng hạn như Fall Detection nhận biết người dùng té ngã, tự động thông báo đến tổng đài khẩn cấp và cố gắng cung cấp cả thông tin vị trí khi có thể.

tinhte_watchos_51 (1).jpg

Bản cập nhật mới cũng sẽ gợi ý người dùng sử dụng tính năng Raise to Speak trên WatchOS 5, anh em chỉ cần đưa tay lên và ra lệnh ngay cho Siri, không cần phải nói 'Hey Siri' nữa.

WatchOS 5.1 có dung lượng 176 MB và có thể tiến hành cập nhật từ hôm nay. Mời anh em trải nghiệm 😁
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực tế thì cái apple watch chẳng thấy có làm gì nặng, mà sau mỗi lần update là nó chạy chậm y như rùa bò
@Trần_Hoàng_Minh_Long gớm thả link affiliate lại còn giả bộ hỏi han, làm màu!
Elv1es
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần_Hoàng_Minh_Long Có tiếng việt nhé, sài series 3 hay 4 đều tốt, hay ở nc ngoài thì mua LTE là tiện nhất, còn ở nước ta thì GPS thôi vì nhà mạng chưa hỗ trợ.
sowbiT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần_Hoàng_Minh_Long Ban mấy acc clone có link affiliate như vậy dùm mod ơi! Mấy ông nào dùng mobile là dính bẫy hết.
https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/mot-so-apple-watch-thanh-cuc-gach-sau-khi-cap-nhat-phan-mem-3831889.html
Và bên kia chuyến tuyến vẫn tiếp tục miệt mài công việc dìm hàng kiếm cơm!
Vẫn stye cũ lượm lặt lỗi này nọ kiểu tao mua đĩa Win về cài lỗi ko cài được DRiver là có ngay 1 bài: một số máy cài Windows mới biến thành hộp sắt....
@QuanLyNhaNghi Chịu thôi =)))
@QuanLyNhaNghi Thk đã chia sẽ thông tin, tới giờ vẫn chưa bít ông này là antisam hay seeder của sam nữa

https://www.google.com.vn/amp/s/www.theverge.com/platform/amp/circuitbreaker/2018/10/30/18045762/apple-watchos-5-1-update-brick-pulled
Truong0977
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi Mang tính chất dìm hàng thì thằng số hoá nhanh nhất, Apple vừa cho cập nhật là nó có bài dìm liền
xedieu
CAO CẤP
5 năm
@QuanLyNhaNghi Thằng Sohoa ngày trước quen thói làm tiền ở VN, khệnh khạng đặt vấn đề với Apple, dell được nên cực akay và chuyển sang cắn bẩn!
kazenjin
TÍCH CỰC
5 năm
Thèm quá mà ko có duyên với đồng hồ! Nhỏ lớn giờ bị giựt đồng hồ 3 lần! Gặp cướp chuyên nghiệp thì giựt khớp ngay 1 cái là văng khỏi tay ah?
ides
CAO CẤP
5 năm
@kazenjin mua ô tô trước đi bạn 😁
ides
CAO CẤP
5 năm
aw + earpods + iphone là combo ưng í 😁
iLi
TÍCH CỰC
5 năm
@ides Airpods chứ
@iLi Thằng Gà đó bít gì đâu
begincoder
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao mình chưa có update nhỉ, check vẫn báo 5.0.1 lasted 😔
ko có AW mà cập nhật nữa 😁
Itoy của iphone
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
AW đời đầu ko lên nổi nữa rùi, buồn hết sức 😔
Bao giờ Apple mới cho cập nhật AW mà k cần cục sạc nhỉ 😁 muốn update mà toàn để ở nhà 😃
xedieu
CAO CẤP
5 năm
@Sr_9x Lý do mình phải mua thêm 1 cái sạc đấy! Bực vãi
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao mình Series 3 check cập nhật không thấy nhỉ? Vẫn đang ở 5.0.1
@2468 Mình đang dùng apple watch lên bản 5.1.1 thì pin chỉ được 3-4g, muốn lại cấp thấp hơn! Anh em nào biết cho mình xin cách cài đặt
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongbapham 3-4h chắc trêu. Mình phải 2-3 ngày.
Brian Greene
ĐẠI BÀNG
5 năm
Update xong bản này Digital Crown cuộn cứng hơn bình thường nhỉ
Phải chi nó dùng được điện thoại Android thì mình sẽ mua 1 chiếc. Mình không thích dùng iphone (vì không quen) nhưng mấy kiểu swatch sau này nó đẹp và hấp dẫn quá . Tìm hiểu trên mạng thì có thể dùng Android được một số chức năng nhưng lòng vòng và rác rối quá . Điều không thích là phải root cái android mới chơi được . Thèm nhưng thôi vậy Hehehehehehe
Đua chứ gọi điện 1vs 1 trên apple watch đac thấy nản rồi mà giờ gọi 32 người thì sao nhỉ 😁 :D
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Mình check vẫn 5.01 nhể
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Câp nhật ngay
khi nào seri 4 mới cho đo điện tâm đồ
@longbc 2019 mới kích hoạt tính năng ECG bạn, và khả năng là chỉ có ở những khu vực được hỗ trợ (như US chẳng hạn)
songho2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple watch serial4, Sao minh vẫn 5.0.1 nhỉ? Kg thấy bản update
@songho2007 Người ta đã tạm dừng rồi mà ông cứ thắc mắc. Heheheheheh
trairin
ĐẠI BÀNG
5 năm
ủa, sao cả đồng hồ và ip của mình nhận được thông báo update chính thức lên wos 5.1 và ios 12.1 từ tuần trước. Mình đã lên và dùng thấy chưa có lỗi gì, máy mình mua bên Nhật.
Apple có chia vùng địa lý để update os ko nhỉ ?
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trairin Mình cũng Nhật mà chưa thấ update gì
@trairin Lên rồi mà chưa thấy gì hồi hộp nhỉ 😁 ? Giống như đang ôm bom hẹn giờ vậy. Nói chơi chứ nếu dính là dính ngay lần reboot chứ nó chả kiêng cữ ai đâu. Chắc lỗi theo locate thôi. Heheheheheh
tnguyen_99
TÍCH CỰC
5 năm
@pond1597 Bạn may mắn quá. Tôi để trên đế charge cho nó update. Không để ý coi nó tới đâu chỉ biết là khoảng hơn nửa tiếng sau quay lại kiểm tra thấy nó treo táo. Cả đêm vẫn vậy. Đem lên Apple store nó gửi đi sửa tuần sau lấy. Mẹ bà nó tưởng nó đưa cái mới hic
Căng vậy ta, chờ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019