Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Waze GPS: Dẫn đường với các thông tin giao thông được chia sẻ trực tiếp

cuhiep
1/8/2017 9:59Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

okharon
ĐẠI BÀNG
7 năm

Mình dùng cái này , ưng và thông minh , sync tắt đường , điện thoại sms , imes các kiểu nói chung là tiện , sử dụng maps của Here và Google
@okharon Đồng ý với bác. Mình thì có 2 cái không ưng. Thứ 1 là chưa có tiếng Việt ( cái này không quan trọng lắm). Thứ 2 là bản đồ hiển thị trên Hub cập nhật các đường mới chậm hơn Google dùng trên điện thoại .Thỉnh thoảng dính chưởng đi đường vòng hay đang phê pha nghe nhạc ẻm rú ầm " Speed limited 30" 😃
quan89tn
TÍCH CỰC
7 năm
@okharon Cái này lắp thêm à bác ..:3
caphedahp
TÍCH CỰC
7 năm
@okharon Bao xiền bác ơi
quan89tn
TÍCH CỰC
7 năm
@caphedahp 500$ bác nhé
caphedahp
TÍCH CỰC
7 năm
Focus 2016 cài được không bác @cuhiep nhỉ
@caphedahp nó cho android auto mà. bạn cài lên trên smartphone android rồi cắm vào là xong
hoangchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao cho lên màn hình xe hơi được? xe bác có Android auto hay Apple car rồi à
eric0213
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chạy Grabbike dùng cái này có hay hơn GGMaps không vậy ạ các bác.
hoangchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe oto phải có Android auto chứ. CX5 có cài được không?
@hoangchip App này trên điện thoại, trên xe muốn có phải có android auto
Thế Hữu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em đi xa sợ chim sâu nên dùng nè =))
khanhbis
ĐẠI BÀNG
7 năm
êu
ờ, xe mình chịu rồi 😔
hoangchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn Hiệp. Xe cùi mà mình đòi hỏi quá
Hornet600
TÍCH CỰC
7 năm
Dạ thưa các anh,
Phần mềm này do Công ty khởi nghiệp người Israel viết đó. Hầu hết bác tài bên Israel xài cái này. Các bác tài cập nhật trình trạng kẹt xe, biểu lộ cảm xúc.... giống như kênh VOV giao thông của Việt nam ta đó nhưng lợi hại hơn nhiều. Phần mềm này bây giờ phổ biến lắm vì nó phục vụ các bác có xe hơi di chuyển. Hồi trước nó miễn phí bây giờ ai đó mua và tính phí thì âu cũng là cách họ thu tiền khi đầu tư.
@Hornet600 Ủa... cái này Google mua rồi cho xài free mà.
@Hornet600 toàn thanh niên mà thưa gửi căng thẳng quá , đôi điều info đến anh là đc rồi =))
kienpv1006
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thử tất cả. Cuối cùng lại quay với với google maps. Hôm nào các mod của tinh tế làm bài đánh giá xem dùng app nào là tiện nhất để em hóng với.
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mua thêm bộ vietmap để trên xe luôn cho tiên, xe cũng có carplay nhưng cái map của thằng apple thì như shit, gắn thêm cái vietmap nó đc cái có cảnh báo tốc độ, update version mới cũng lẹ, kiêm luôn camera hành trình 😆, cái dt kết nối carplay chỉ để xài chức năng nghe gọi và nghe nhạc 😃)
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
Trên đt làm sao thêm thông tin CA nhỉ?
@thanhtinh 4099460_tinhte_ung_dung_dan_duong_waze_17.jpg
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Làm sao có màn hình như của bác vậy? Mình chỉ ra ntn. À, mình không kết nối với oto có phải nguyên nhân không bác?
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
À có rồi bác ơi. Thanks U
hltan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tụi Sing dùng cái này rất nhiều, điểm nào kẹt xe là báo liền
Em đánh dấu cái.
Anon7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào thích dùng hàng Việt Nam thì có cái app Goong cũng hay, tuy không phải là thời gian thực nhưng có chia sẻ về bắn tốc độ, đường đang thi công, chốt cảnh sát, cảnh báo sai làn v.v..
cái này bên Mỹ rất phổ biến, hay hơn GG maps rất nhiều, hiển thị thời gian thực, kẹt xe, cảnh sát, thậm chí ổ gà, xe dừng trên shoulder, có j rơi trên đường đều báo, vô cùng chính xác
Điểm dở là ko có chế độ hình ảnh satellite, với ko có chế độ chuyển lane khi chạy cao tốc như GG maps
hoailotus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Waze xài ở vn ko ngon. Ko piết ở các nước khác sao chứ ở Brazil thì perfect luôn. Thik nhất là có thông báo có cảnh sát, có camera, có xe đang dừng trên làn khẩn cấp, có báo cây xăng giá rẽ, tình trạng lưu thông trên đường,....
invisemen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái hình đầu tiên ông thuyết trình xí trai quá!;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019