WD My Passport Wireless tại Việt Nam: 1Tb 4,95 triệu, 2Tb 5,95 triệu

cuhiep
21/11/2014 8:29Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoanrazo
TÍCH CỰC
9 năm
Bây giờ em muốn stream phim từ ổ cứng di động ra tablet thì nên mua loại nào hả mấy bác
thích kiểu như vậy mà bự để ở nhà hơn, khỏi mang đi dụng lượng to giá cũng không đến nỗi nào. ngồi toilet cầm ipad coi phim, nghe nhạc từ kho nhạc phim của mình ngon khỏi chê. chứ amgn đi mình nghĩ cũng hơi nhiều. 1 máy ảnh, ống kính có thể vài cái, cái máy tính bảng nữa là nhiều lắm rồi. càng gọn càng tốt thôi.
tiachop22
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết con WD này có thể bắt wifi của router như 1 repeater để thay thế 1 trạm phát ko nhỉ, nếu ko có thì mình thấy con Lacie Fuel dùng có vẻ tốt hơn con này, vì có hạn chế nếu ko thể kết nối lên wifi router (trước đây mình dùng con seagate Wireless plus gặp phải)
- hạn chế lớn nhất là khi kết nối đến HDD wifi thì ko thể vào internet.
- mỗi lần muốn truy cập vào dữ liệu HDD là phải chuyển đổi wifi mất gần một phút.
Hiện tại mình đang dùng con Fuel, về đến nhà nó tự bắt lấy wifi ở nhà mình, còn thiết bị của mình ko cần phải chuyển đổi wifi, chỉ cần bắt wifi của router là nó chia sẻ y như chia sẻ trên PC, rất tiện lợi.
@tiachop22 Con này có tính năng Hot-spot luôn đó bác. Chỉ cần nhấn và giữ cái nút (copy thẻ nhớ) trong vòng 5s, nó sẽ kích hoạt WPS với router, hoặc có thể vào cấu hình để nhập password wifi
Mắc quá o_O
hdd wireless xài pin, nói chung là bất tiện mắc công sạc pin. Cái giá thì khỏi bàn
cái WD này vẫn bắt wifi như 1 repeater . mổ Lacie Fuel
thấy linh kiện nghèo nàn lắm bác
hix. giá còn cao quá. từ từ
ducanhxd51
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất tiện dụng, mỗi tội giá hơi chát
Trời ơi, bác @cuhiep giới thiệu em này sớm thì đỡ vã cho em rồi. Làm mới mua em
Western Digital My Passport Ultra 2TB mới đau chứ, đang ngồi chép dữ liệu lướt tinhte mới thấy bài này 😔
ĐẮT VÃI LỒNG
highsky1811
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu như mình có camera kết nối wifi thì mình có thể lưu trực tiếp vào ổ đĩa mà không cần thông qua máy tính , đúng không ta?
ước gì có e này sớm! lúc trc' lười đem up lên picasa web của a google h mấy chục tấm hình kỷ niệm bị crop bà nó hết về 2048x1536 ức chế vl 😕
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích hàng WD, chắc phải sắm lấy một em mới được...
anh_diesel
TÍCH CỰC
9 năm
Bếp Từ Nhật BảnChờ xuống giá cố xúc 1 cái .
phamngocbinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em dùng giải pháp này rẻ hơn mà vẫn đạt được mục tiêu các bác ạ
http://www.toshiba-components.com/FlashAir/index.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119