Western Digital My Passport dung lượng 1TB giá 149$

dihuta
10/3/2010 1:20Phản hồi: 51
Western Digital My Passport dung lượng 1TB giá 149$
Hôm kia có dịp ghé Amazon chơi, tình cờ phát hiện ổ cứng Western Digital dung lượng 1TB (1000GB) kích thước 2.5" đang được khuyến mãi với giá 149$. Không biết số lượng có giới hạn hay không nhưng giá này đã được Amazon đăng tải từ 3 hôm nay. Các bạn ỡ Mỹ hay có điều kiện mua hàng ở Amazon có thể lựa chọn cho mình một chiếc ỗ cứng dung lượng cao với giá rất tốt này.

Amazon.com.

Không chỉ dung lượng cao ngất ngưỡng (1TB, dung lượng cao nhất trong các dòng sản phẩm ổ cứng di động), WD Passport Essential còn có thiết kế hộp đựng nhỏ hơn và các phần mềm bảo mật tích hợp tốt hơn. Thay vì WD dùng phần mềm cài trên máy để bảo mật thì những ổ cứng mới như trên, hệ thống bảo mật sẽ được xây dựng ngay trên phần cứng. Và để có kích thước hộp đựng nhỏ hơn thì WD đã không gắn cổng Sata ra USB mà gắn thẳng USB vào ổ cứng để tiết kiệm không gian và dĩ nhiên là ý tưởng mua ổ cứng này về gắn vào máy tính xáy tay của bạn đã bị WD dập tan. Giá bán trên trang chủ của Western Digital cho Passport Essential là: 750GB có giá 219 USD, ổ 1TB như trên, chỉ có một màu đen, giá 249 USD.​

Tinhte.com
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hì hì, cái giá "khuyến mãi" này cửa hàng nào cũng bán hết bạn ơi. ComUPlus.com thậm chí còn bán giá chỉ có $147 nhưng có tính tiền shipping. Còn giá $149 thì nhiều lắm: Walmart, Buydig, Newegg, B&H,... đều bán giá này hết.

Mỗi cái tin linh tinh này mà cũng đưa lên trang nhất tinhte được à?
nhoc10
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em chả thấy cái tin này linh tinh tý nào cả bác à
1 - Mua hàng trên amazon thì bắt buộc phải đăng kí acc của nó ko có thì làm sao mà mua hàng
2 - Chương trình "FREE with Super Saver Shipping" của nó dành cho tất cả hóa đơn trị giá từ 25$ trở lên và hàng đó do Amazon bán, chứ ko phải đóng tiền hàng tháng gì hết.

bạn bó tay thì mình gỡ cho 😁

tinhte chia sẻ thông tin thôi, có người biết rồi có người chưa.nếu bác nào biết rồi và biết nhiều về giá cả đồ công nghệ thì chia sẽ với anh em luôn
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình nói nó linh tinh là vì theo quan điểm của mình, thông tin đăng trên trang nhất của tinhte phải là những tin công nghệ mới, nóng hổi, còn ít người biết đến, hay tối thiểu nó cũng phải có thông tin gì đó đặc biệt 1 tí chứ. Đằng này đăng 1 cái tin amazon vừa hạ giá ổ WD xuống bằng những cửa hàng khác thì còn không phải linh tinh là gì. Nếu bây giờ mình làm quả tin Apple.com có bán iPhone 3Gs 32G 599$ FS thì có khi còn bị phê phán là spam chứ đừng nói đến chuyện đăng ở trang nhất.
Nói chiện thiếu văn hóa thế! ae tinh tế có tin tức nào nóng thì post lên cho ae cập nhật! bác biến rồi thì im để người khác bít chứ! pó tay!
Thnks chủ thớt về bài viết!
khanh1712
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá tốt quá ! Ở VN mua được giá này không vậy ?
pham.huy
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này có bác nào bên tinhte mình nhận ship chưa nhỉ
nếu bạn nào tinhte có nhận bán mặt hàng này thi xin cho mình 1 suất nha.thank bạn
P/s : skype : linkin4189( giờ làm việc) , yahoo : tranngochoang_4189. mobile : 0984355996
"...Và để có kích thước hộp đựng nhỏ hơn thì WD đã không gắn cổng Sata ra USB mà gắn thẳng USB vào ổ cứng để tiết kiệm không gian và dĩ nhiên là ý tưởng mua ổ cứng này về gắn vào máy tính xáy tay của bạn đã bị WD dập tan...."

Thế này là gì nhỉ, em ko hiểu chi hết trơn, cái này cũng giống cái 250Gb, 320Gb mà, dòng My Passport Essential đây mà, dòng này giá rẻ hơn dòng My Passport Elite,

Em gắn vô Laptop, Desktop vô tư, chép phim lâu chừ sao trên nói là ý tưởng mua ổ cứng này về gắn vào máy tính xáy tay của bạn đã bị WD dập tan

Cho đến giờ phút này, hầu như mọi ổ cứng di động (portable-HDD) đều là ổ cứng đang dùng cho laptop. Ngoại trừ, vài công nghệ mới như ổ cứng đặc (SSD), hay ổ cứng công nghệ Flash (Flash-disk).

Những ổ cứng có đầu đọc đĩa là một cơ quay (HDD) thì được gọi nôm na là: ổ cứng, hay ổ cứng cơ.

Và để đem những ổ cứng trong máy laptop đó làm thành ổ cứng di động, phải có một cái hộp (box) để đựng. Thực chất, những cái hộp đựng đó có chứa bo-mạch (mainboard) bên trong hộp để cung cấp chức năng "nhận diện" và quản lý ổ cứng gắn vào.

Những ổ cứng gắn vào hộp, phải gắn theo cổng IDE, sau này có thêm công nghệ cổng cắm SATA. Tất nhiên, là những cổng cắm này nằm trên bo-mạch ở bên trong hộp.

Sau khi gắn vào xong, cái hộp đựng ổ cứng đó có 1 khe cắm USB bên ngoài để gắn dây cáp (USB-cable) nối với máy tính PC, laptop,...

Cho nên, chúng ta - những người tiêu dùng bình thường, không phải là dân kỹ thuật - chỉ thấy cái hộp (chứa ổ cứng thật sự ở bên trong) bự quá xá, thì làm sao gắm vô máy laptop được, cũng là điều dễ hiểu.
răng bác chắc răng trâu nên ko bỏ vào dc 😁 ổ to đùng bác nói là ổ cho desktop, 3.5, còn ổ này 2.5, mà lap thì xài chuẩn 2.5 đấy bác ợ :D theo lý thuyết thì gắn vào khít rịt, chưa chơi kiểu đó lần nào nên ko dám phán chắc thui :yes4lo:
truong3i2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là với các ổ cứng di dộng 2.5 trên thị trường hiện nay đều có thể tách vỏ và gắn vào dùng cho laptop được 😃
Nhưng riêng với con WD 2.5in 1T này thì sẽ không được đâu, loại này được thiết kế riêng: dày hơn và nhỏ hơn so với ổ 2.5 thông thường và hơn nữa bo mạch SATA-USB được gắn trực tiếp lên ổ cứng, không thể tách ra được
orionviva
TÍCH CỰC
14 năm
có nghĩa là nó không có cổng sata cho bác gắn vào laptop mà ra trực tiếp là cổng usb luôn
manhhaVirgo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu đăng kí mua đc em cũng xin luôn 1 xuất ạ.Đắt hơn chút cũng Ok luôn 😁
Cái giá cũng hợp lý đấy chứ 😁
fanha99
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho iem hỏi tí, với mặt hàng này, và với mức giá này. khi về tới hải quan VN thì sẽ phải đóng thuế bao nhiêu?

đang có ý định ship nhưng phân vân về khoản thuế.
cái này đơn giản mà,mình đã làm như vậy để thay ở cứng cho con lap 120GB thanh 500GB cua minh
fanha99
ĐẠI BÀNG
14 năm
có một thắc mắc: ko lẽ mua cái HDD external box về tháo ra lại rẻ hơn mua cái HDD hả. so confuse
o0o8_8o0o
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thì hiện tại đang khuyến mãi chỉ là HDD external đấy thôi, rẻ hơn nhiu mà
Giá tốt quá, tiếc là Amazon ko accept thẻ VISA hay Master ở VN 😔 để mà mua.
Amazon accept thẻ nhưng không ship về Việt Nam bạn àh. Mình dùng thẻ Visa cùa ACB. Master card của VCB thì chỗ accept chỗ không.
_NyX_
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá tốt 😃
ko bít có bác nào ship về ko ship về mắc hơn 1 chút cũng dc
nếu ở VN có giá này, thì em sẽ bán cai SSD sámung 128gb để mua em này gắng dô con M17X của em cho nó đã,
chép phim HD giềng ^_^
bạn có bán cái ssd ko vậy? bán cho mình đi🆒:laugh8kb:
_NyX_
ĐẠI BÀNG
14 năm
MÌNH ĐANG DÙNG CÁI sÁMUNG SSD 128GB NÀ 😃, NHƯNG VẪN THIK 1T HƠN :d
Giá này cũng tốt đấy chứ. Nhưng ngoài ra bạn còn phải chịu tiền thuế ở US, may là nó free shipping nên cũng đỡ nếu có người nhà xách tay thì tốt nhưng nếu chuyển qua dịch vụ và thuế ở VN nữa thì e này cũng phải rơi vào tầm gần 200$
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hì hì, cuhiep cũng bị mắc lỡm à? Hầu hết bọn cửa hàng mình liệt kê đều free shipping hết, chỉ thằng CompUPlus là thu shipping nhưng giá bán của nó lại thấp hơn của thằng Amazon.

Blood_is_blue đọc lại ý mình đi nhé. Mình không nói là rao bán, mà chỉ nói mỗi cái thông tin linh tinh cũng đưa lên trang nhất tinhte. Nhất là khi giá này là giá bình thường ở Mỹ, không hề rẻ tí nào.

Ví dụ như buydig hay B&H hay như site bán hàng công nghệ nổi tiếng newegg giá niêm yết chưa giảm giá của họ cũng chỉ là 149.00$. Mình không nói amazon bán mắc, mà giá đó là giá bình thường, thực chất chả có khuyến mãi gì cả.
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Có e này copy fim HD thì thôi rồi =))
Ơ nhưng mà giá này có vẻ rẻ phải ko các bác? 😃
con này bên tinhte ta đã nhập về chưa nhỉ? 1TB gắn vô máy mình sợ treo luôn à..
Hix, thanks các bác nhé, có thêm một mớ thông tin bổ ích rồii 😁
Hick anh em tinhte nhà mình cũng cái gì cũng làm om xòm lên, ở thị trường cái này bán nhiều mà ở đây nè và kòn nhiều nữa
amazon không có nhận ship về VN sao mua 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019