Western Digital ra mắt ổ cứng 3,5" dung lượng 6TB thuộc dòng Black và Red Pro

Duy Luân
18/8/2015 22:27Phản hồi: 121
Western Digital ra mắt ổ cứng 3,5" dung lượng 6TB thuộc dòng Black và Red Pro
Western Digital mới đây đã ra mắt model ổ cứng 6TB mới thuộc dòng WD Black (dành cho game thử, người dùng chuyên nghiệp) và Red Pro (dành cho thiết bị lưu trữ mạng - NAS). Kích thước của HDD này tuân theo chuẩn 3,5", nó dùng giao tiếp SATA 3 (6Gbps) và tốc độ vòng quay là 7200rpm. Bên trong ổ 6TB còn có hai bộ xử lý, cache 128MB và công nghệ StableTrac giúp ổn định mô-tơ của HDD và bảo vệ các phiến đĩa khỏi tổn thương do các rung động. Trong khi đó, công nghệ cache thông minh thì cho phép tối ưu hóa bộ nhớ đệm dùng cho việc đọc và ghi dữ liệu. WD cho biết thêm rằng ổ Black 6TB có tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh hơn tối đa 29% so với ổ Black 4TB trước đây. Hiện ổ Black 6TB đã bán ra với giá 294$, còn ổ Red 6TB là 299$, cả hai đều được bảo hành 5 năm.

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Giá chát quá nhỉ.
vanluan24
TÍCH CỰC
9 năm
@Stuart giá này cũng không chát cho lắm
cobra4eye
TÍCH CỰC
9 năm
@Stuart 6T dòng Black, giá vậy là hợp lý rồi
Đang dùng Black, chạy bền và lỳ 24/24/365 luôn, có điều hơi ồn.
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@quyetbuu991 Và nóng nữa 😁
hơn 6 triệu, cũng đáng đầu tư
hongquan.en
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nhận là nhìn ảnh không thôi cũng đã thấy phê phê lắm rồi, bao giờ mới gom đủ lúa, haizz.
CuongLam02
TÍCH CỰC
9 năm
HDD gần hết thời rồi. nhường chỗ cho SSD lên ngôi. giống kịch bản của DVD
CuongLam02
TÍCH CỰC
9 năm
@leoka bác chỉ được cái nói đúng
CuongLam02
TÍCH CỰC
9 năm
@MrBach248 mỗi người có sở thích riêng,muốn lưu trữ nhiều hay không, bạn thích lưu phim, nhiều game khủng còn người khác thích lưu nhạc, game online, 2 cái đó đâu so sánh với nhau. đâu cần phải cay cú.
mình đang nói HDD dần sẽ bị thay thế bởi SSD, sắp qua cái thời suy nghĩ đầu tiên người ta nghĩ đến HDD. Các hãng thi nhau làm SSD thì giá cũng sẽ giảm. mình tin ngày đó không xa. mà mình đâu có nói các thánh lưu trữ HDD là sai hay gì mà các thánh nóng lên giữ vậy.
seikara
TÍCH CỰC
9 năm
@CuongLam02 Bạn nói vậy là ko đúng, bạn đâu nhắc gì tới sự phát triển của công nghệ. Còn việc HDD có hết thời hay không thì hiện tại giá đang là yếu tố quan trọng nhất quyết định việc đó.
Hieule87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CuongLam02 lưu trữ lâu dài thì đừng mơ nó hết thơi
songoku
TÍCH CỰC
9 năm
giá tạm chấp nhận được
cực chất 😃
Hang ngon Quat thoi
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
16T của anh sam không thích điều này
Thèm ghê, trừ cái giá
Mà dòng Green với Blue khác mấy dòng này chỗ nào v các bác, giá thì đắt hơn, mà mình cũng k cảm nhận được nó nhanh ở chỗ nào cả nên mua ổ Green 1 TB.
@Joseph Nguyen Khuong Đầu tiên thì Black & Red bền hơn, bác cứ để máy chạy liên tục roài sẽ biết. Chưa kể dòng Green là dòng tiết kiệm điện, thân thiện mtr, ít ồn nên chỉ quay có 5400 vòng thoai. Xài Green mà chơi game & xem phim thì khá nản !!!
@amdjulian2000 Cám ơn bác. Đúng là đắt xắt ra miếng 😃.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tieulong_001 Ko những đơ mấy giây mà treo máy luôn!Mấy lần tưởng toi ổ cứng mà vẫn chạy tốt sau 2 năm!
luffy90
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này mà lưu phim XXX full HD không biết đc bao nhiêu bộ
vanluan24
TÍCH CỰC
9 năm
@luffy90 xx mà full Hd thì cũng tầm 500 bộ phim ? giờ đang tìm 4k phim đó mà mãi chưa có
quá đã, hơi chát. 😔
@manhtuongdatinh Vẫn chưa chát bằng SSD
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
không liên quan nhưng đã có win 10 build 10525
tranduyetsla
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình rất thích sản WD black 6T này.
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
sửa đi bác chủ
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có 500GB mà xài chưa có hết =_=
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em cho hỏi 3 dòng greeen, reg, black là gì và cso tác dụng thế nào? Dòng nào ngon nhất ? mình đang định mua green 1TB có ổn ko?
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congnt2506 black đắt nhất hả bạn? red ổn chứ? mình định lấy greeen mà sau đợt này mình đổibys 😁
yanaro
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoitamky red bền nhất black nhanh nhất và cũng rất bền.
congnt2506
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoitamky Theo mình nên múc black or red thôi, t đang dùng 1 e black
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congnt2506 Mình chuẩn bị đi mua 1 em RED nè bạn :p
yanaro
TÍCH CỰC
9 năm
Vị chi là 1 triệu 1 TB cho ổ black, giá như vậy là khá tốt vì ổ rất bền và tốc độ rất cao, cơ mà sao nó lại rẻ hơn ổ red trong khi các bản dung lượng thấp lại đắt hơn red nhỉ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019