Wifi không nhận mạng.

nguyenquach
30/7/2008 13:36Phản hồi: 7
Máy mình hiện đã up lên fw 2.0, wifi vẫn hiện bình thường, nhưng không nhận được mạng, mặc dù để mình đặt sát bên cái modem wifi luôn.
(IMEI, ICCID tất cả đều ổn).

Xin hỏi anh em có ai gặp trường hợp này không? Có thể chỉ cho mình vài chiêu được không.

Thanks all.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuoctai92
ĐẠI BÀNG
16 năm
có 2 trường hợp 1 là chip WIFI của bạn bị hư 2 là bạn cài bị lỗi
Theo mình thì bạn nên restore lại một lần nữa cho iphone của bạn. Vì lần đầu có thể gặp lỗi gì đó.
Có lẽ chip Wifi bị hư cũng nên, vì thật sự mình restore ít nhất cũng 4 lần.
Tiêu thật rồi 😔

Thanks all.
Tớ cũng đã bị thế rồi, và phát hiện ra lỗi sau:

1. Wifi Router thì tốt (nên iPhone mới nhận được sóng) nhưng cái ADSL Modem thì không có tín hiệu Internet nên có sóng Wifi nhưng không có tín hiệu mạng.

2. Lỗi thứ hai, sau khi upgrade lên FW 2.0, nó có sóng wifi, nhưng không kết nối được internet, kiểm tra các kiểu cũng chẳng được, nhưng để một lúc, chừng 30 phút, thì nó lại được ngon lành, tớ cũng chưa hiểu là tại sao.

Bạn thử cả hai cách xem nhé.

Chúc thành công!!!
Sẵn đây mình cũng nói luôn.. Với Fir 1.1.x thì iphone của mình ko bao giờ sử dụng được Wifi. Đọc trên dd thì mọi người nói là chết chip Wifi, và phải thay chip thì nó mới OK. Mình kiên nhẫn đợi lên Firm 2.0, xem thử tình hình thế nào. Và thật bất ngờ... lâu lâu mình sử dụng được Wifi, lâu lâu thì ko sử dụng được. Vậy chứng tỏ là Wifi của mình vẫn còn hoạt động, chắc ko bị chết như...hihi. Nhưng ko biết bị gì nữa mà nó cứ chập chờn...
Tedy186
TÍCH CỰC
16 năm
hiz mình dùng kô có vấn đề gì, tất cả đều ok
bạn có thể vào phần reset bấm erase all content and setting thử coi.mình cũng bi mấy lần rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019