[WIFI] So sánh UniFi AC Lite, UniFi AC LR, UniFi AC Pro, UniFi HD, UniFi AP AC SHD, UniFi AP LR

Xiaomi Nha Trang
12/4/2018 3:39Phản hồi: 396
[WIFI] So sánh UniFi AC Lite, UniFi AC LR, UniFi AC Pro, UniFi HD, UniFi AP AC SHD, UniFi AP LR
Biên soạn và trình bày: @Xiaomi Nha Trang

[WIFI CHỊU TẢI] Khủng khiếp với khả năng chịu tải của Xiaomi Wifi Pro ở quán cafe

Chào anh em!

Chắc anh em không còn lạ gì các sản phẩm của Ubiquiti với các dòng như UniFi AC Lite, UniFi AC LR, UniFi AC Pro, UniFi HD, UniFi AP AC SHD, UniFi AP Long-Range và UniFi AC EDU.

Tuy nhiên, không phải ai cũng biết nó khác nhau thế nào, và sản phẩm nào có thể đáp ứng cho quán cafe có đông người truy cập.

396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ubiquiti có cả sản phẩm chuẩn N và chuẩn AC ký hiệu là AC trong tên sản phẩm.

các sản phẩm có khả năng phát sóng xa và có độ nhạy thu cao, ký hiệu là LR viết tắt của Long-Range.

ví dụ: UniFi AP Long-Range chuẩn N và UniFi AC LR là chuẩn AC.

Với các sản phẩm chuẩn N, thì trên website của hãng đã không còn thấy giới thiệu nữa, nhưng một số nơi chắc là còn hàng tồn kho 😁

Với các bộ phát wifi, thì công suất phát mạnh là 1 chuyện, còn độ nhạy thu là 1 chuyện khác, nhất là khi wifi là quá trình truyền và nhận dữ liệu 2 chiều. Đôi khi bắt sóng được, nhưng lướt web không nổi là vì vậy.

Về mức giá, thì anh em có thể xem ở đây:

https://store.ubnt.com/collections/wireless/unifi

Access Point U6 Plus - Ubiquiti Store

Compact, ceiling-mounted WiFi 6 AP with 4 spatial streams that improves upon the U6 Lite with higher performance and dual-band WiFi 6 support. Ideal for small and medium-sized businesses.
store.ui.com

Chuẩn AC thì cao hơn chuẩn N tầm 20 USD, và sản phẩm có độ phát xa thì giá cũng cao hơn.

UniFi AP Long-Range có giá tầm 89 USD.
UniFi AC LR có giá tầm 109 USD.

UniFi AC Lite có giá tầm 89 USD đang bán ở VN tầm 2.5 triệu.
UniFi AC Pro có giá tầm 145 USD đang bán ở VN tầm 4 triệu.
UniFi AP AC SHD có giá tầm 349 USD đang bán ở VN tầm 9 triệu.
UniFi AC EDU có giá tầm 399 USD rất ít nơi bán ở VN.
Về băng thông tối đa thì anh em xem ở đây, chú ý là băng thông trên băng tần 2.4GHz khác trên 5GHz.

Đại khái thì dòng giá rẻ nhất là AC Lite thì đạt 1200Mbps, còn cao nhất và đắt nhất là UniFi HD với băng thông 2533Mbps, ngang với Xiaomi Router Pro.

Về MIMO và MU-MIMO, thì hiện nay, chỉ có dòng UniFi HD mới hỗ trợ MU-MIMO 4.4, ngang với dòng Xiaomi Router Pro với MU-MIMO 4x4.

Các dòng như UniFi AC Lite, UniFi AC LR, UniFi AC Pro, UniFi AP Long-Range và UniFi AC EDU đều chỉ hỗ trợ SU-MIMO, nghĩa là chỉ truyền gói tin tới 1 thiết bị trong 1 thời điểm.

Dòng EDU thì vẫn là SU-MIMO, nhưng có 3x3 MIMO để giúp truyền tốc độ cao hơn cho 1 máy tại 1 thời điểm, tất nhiên, là điện thoại hay laptop người nhận phải đáp ứng được 3x3 MIMO tương ứng thì mới khai thác hết tốc độ rồi. Phân biệt MIMO 3x3 khác hoàn toàn MU-MIMO 3x3.

còn UniFi AC Lite thì có MIMI 2x2.

UniFi AC Pro thì MIMI 2x2 và MIMO 3x3 như bảng dưới, hơi quái nhưng chú ý kỹ sự khác nhau:
Điều bất ngờ, là cả dòng Pro và dòng EDU, mà Uniquiti vẫn không trang bị công nghệ MU-MIMO.
Về cấu hình, thì cấu hình của Uniquiti khá là tầm thường, ví dụ dòng UniFi AC Lite thì RAM chỉ có 64MB.

mà RAM thì rất quan trọng trong vấn đề chịu tải, nhiều người dùng thì RAM phải càng nhiều.
@Xiaomi Nha Trang Khi nào mới có hàng xiaomi router 4 ( gen4 -2018) vậy bác ?
@nguyennhut0507 Xiaomi Router Gen 4 là phiên bản cắt giảm của Gen 3G, không ngon và không đáng mua trong tình hình các hãng cạnh tranh như hiện nay 😁
Nếu anh em mua cho quán cafe hoặc nhà hàng đông người, thì nên mua dòng UniFi AC HD có MU-MIMO 4.4 mới đáp ứng được.

còn mua các dòng UniFi AC Lite, Pro, hay EDU thì chỉ khác nhau cái chịu tải, chứ nhiều người dùng thì sẽ xảy ra tình trạng đơ và lag, dù lúc này CPU nhàn nhã, RAM trống rất nhiều và đường truyền thì vẫn còn dư, vì nó bị nghẽn ở chỗ SU-MIMO, chỉ truyền gói tin tới 1 máy tại 1 thời điểm.

Hiện nay, MU-MIMO rất quan trọng, vì SU-MIMO không đáp ứng được trải nghiệm nhiều người dùng cùng lúc, nên người ta mới đầu tư tiền của nghiên cứu MU-MIMO 4x4. Và MU-MIMO 4x4 vẫn chưa đáp ứng được nhu cầu, nên tới năm 2019-2021, chuẩn MU-MIMO 8x8 sẽ xuất hiện trên thị trường.
Ngày trước UniFi rất đáng mua, nhưng các hãng khác cũng không chịu ngồi yên, họ liên tục cải tiến sản phẩm để vượt qua đối thủ.

ví dụ: UniFi AC Lite đã phải chịu thua trước tân binh TP-Link EAP-225, và điều này, ngay cả trang review cũng thốt lên ngạc nhiên về điều này:

https://www.smallnetbuilder.com/wireless/wireless-reviews/33191-2x2-ac-access-point-roundup-part-2?start=9

2x2 AC Access Point Roundup - Part 2 - SmallNetBuilder

Updated - Jim Salter takes another run at our collection of 2x2 AC APs, this time testing multi-client load handling in open air, with roaming too!
smallnetbuilder.com
Cấu hình RAM và CPU của các dòng UnìFi:
Thời nay, wifi cho nhiều người dùng với việc chơi game online trên điện thoại, xem video HD rất nặng và yêu cầu bộ phát wifi phải hỗ trợ tốt, nên Uniquiti đã làm dòng HD lên MU-MIMO, chứ không còn là SU-MIMO như các dòng Lite hay Pro ngày xưa nữa.

SU-MIMO chỉ truyền dữ liệu tới 1 người tại 1 thời điểm, còn MU-MIMO thì truyền 2,3,4 dữ liệu cùng lúc, tùy vào đó là MU-MIMO 2x2 hay 3x3 hay 4x4.

ví dụ: wifi chịu tải 100 người với SU-MIMO thì có nghĩa là nó truyền dữ liệu gói tin tới từng máy một, luân phiên như vậy 100 lần thì mới hết 100 người, điều này gây ra lag và chậm dù CPU và RAM cũng như đường truyền còn dư rất nhiều.

còn với MU-MIMO 4x4 thì nó chỉ cần luân phiên 25 lần, mỗi lần truyền cùng lúc 4 luồng dữ liệu gói tin, nên cảm giác dùng internet mượt mà hơn, trơn tru hơn và mang lại trải nghiệm tốt hơn hẳn.

dễ hiểu thì ngày trước 10 người dùng cùng lúc trong 1 thời điểm là bắt đầu lag chậm chẳng hạn, thì bây giờ, với MU-MIMO 4x4 thì phải 40 người mới bắt đầu thấy lag 😁

Hiểu được về SU-MIMO và MU-MIMO thì anh em sẽ dễ dàng thiết kế hệ thống cho game online chơi qua điện thoại hay là cho nhu cầu lướt web hơn.

Lưu ý: MIMO 3x3 khác hoàn toàn với MU-MIMO 3x3.
Ngon vậy 😁
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng con AP AC LR thấy chịu tải khá kém, chỉ tầm 30 client là rớt rồi
@tuan_vip vấn đề là ở SU-MIMO và MU-MIMO thôi 😁 do phải xếp hàng đợi vì SU-MIMO chỉ có thể truyên dữ liệu tới 1 thiết bị, nên sẽ bị tình trạng time out :D

SU-MIMO chỉ truyền dữ liệu tới 1 người tại 1 thời điểm, còn MU-MIMO thì truyền 2,3,4 dữ liệu cùng lúc, tùy vào đó là MU-MIMO 2x2 hay 3x3 hay 4x4.

ví dụ: wifi chịu tải 100 người với SU-MIMO thì có nghĩa là nó truyền dữ liệu gói tin tới từng máy một, luân phiên như vậy 100 lần thì mới hết 100 người, điều này gây ra lag và chậm dù CPU và RAM cũng như đường truyền còn dư rất nhiều.

còn với MU-MIMO 4x4 thì nó chỉ cần luân phiên 25 lần, mỗi lần truyền cùng lúc 4 luồng dữ liệu gói tin, nên cảm giác dùng internet mượt mà hơn, trơn tru hơn và mang lại trải nghiệm tốt hơn hẳn.

dễ hiểu thì ngày trước 10 người dùng cùng lúc trong 1 thời điểm là bắt đầu lag chậm chẳng hạn, thì bây giờ, với MU-MIMO 4x4 thì phải 40 người mới bắt đầu thấy lag :D
AndyCafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuan_vip Bạn có giới hạn bw cho mỗi connect k? Router của bạn để cấp ip cho unifi ac lr có ram bao nhiu?
Mình đag xài unifi ac lr + router MI424WR kết hợp cho quán cafe lúc cao điểm ~60user chưa thấy lag là gì 😁
Bạn có mua bộ phát của 1 hãng nào đó mấy chục triệu hay cả tỷ, quảng cáo là chịu tải 1 tỷ người mà chỉ dùng công nghệ SU-MIMO thì cũng vậy thôi.

tới lúc hỏi tại sao anh bảo chịu tải 1 tỷ người, mà tôi tới 20-30 người ấn cùng 1 lúc là báo time out, không phản hồi, thì họ trả lời là họ quảng cáo là chịu tải 1 tỷ người, chứ khiông phải là 1 tỷ người ấn 1 video và bộ phát wifi truyền dữ liệu tới 1 tỷ người cùng lúc 😆 nó sẽ truyền dữ liệu cho 1 tỷ người, nhưng chỉ truyền lần lượt 1 người ở 1 thời điểm thôi, nên chịu khó chờ đi, luân phiên truyền 1 tỷ lượt,thì time out tầm vài tháng là sẽ được truyền dữ liệu ấy mà 😃)

ví dụ vui về SU-MIMO là vậy 😁 và vì SU-MIMO có nhiều hạn chế, nên người ta mới đổ tiền của vào nghiên cứu về MU-MIMO :D

mà ngay cả hiện tại là MU-MIMO 4x4 cũng chẳng si nhê với lượng dữ liệu tăng quá nhanh hiện nay, nên người ta đang phát triển tiếp MU-MIMO 8x8 sẽ ra mắt vào 2019-2021 :D
Chịu tải thì liên quan CPU và RAM cũng như firmware, còn khi truyền dữ liệu không dây giữa router wifi và điện thoại, thì nó truyền bằng ăng-ten và tuân theo quy luật sóng cũng như SU-MIMO hay MU-MIMO, bị nhiễu sóng.....

cần tách 2 phần riêng biệt là chịu tải và truyền dữ liệu 😁 đa phần router ngày nay có RAM khá lớn, tầm 64MB RAM, không như ngày trước có 8MB hoặc 16MB RAM, và bị nghẽn cổ chai ở SU-MIMO truyền qua ăng-ten là chính :D
Ubiquiti bán hàng giá thì cao, mà cấu hình thì....ai ngờ dòng Pro chỉ có RAM 128MB và chỉ là SU-MIMO 😁

https://wiki.openwrt.org/toh/ubiquiti/unifiac
Bài này tổng hợp giá với so sánh cấu hình mấy con Unifi thông dụng
http://maytinhhaidang.net/switch-chia-cong-mang-bo-phat-wifi/wifi-dien-rong-unifi.html
@Martin_Garrix http://maytinhhaidang.net/switch-chia-cong-mang-bo-phat-wifi/bo-phat-wifi-tp-link-tl-wr841n-chinh-hang.html
Đừng hỏi có quảng cáo cũng đ' có ai vào mua =)).
Đính chính AC lite RAM 128MB nhé, mà đặc thù bọn đĩa bay này là khả năng đâm xuyên lởm, thích hợp với không gian trống như kiểu quảng trường, khách sạn, nhà ăn....còn gia đình thì khuyến khích không nên mua, vừa đắt vừa chưa xắt ra miếng, chưa kể nó chỉ có tác dụng là AP (tên đầy đủ của tụi này là unifi uap ac.....). Dòng này chỉ mạnh nếu kết hợp với đủ họ nhà nó, rất hay.
@supperchym khả năng phát sóng kém của dòng này thì còn lạ gì, vì thế mới có dòng LR thì có độ nhạy thu cao 😁

Unifi chuyên dụng quái gì, SU-MIMO mà bày đặt chuyên dụng dành cho nhiều người, giá thì cao ngất ngây.

được dòng Unifi HD có MU-MIMO thì lại bán tầm 10 triệu, trong khi Xiaomi chơi hẳn MU-MIMO 4x4 cao nhất hiện nay cũng chỉ tầm 2 triệu.

chắc version mới, chứ Lite ngày trước có 64MB thôi :D
Được cái, mấy ông thương gia nhập hàng về bán, tâng bốc tận mây xanh.

Hồi trước hay đi rêu rao là phát sóng mạnh lắm, sau đó, mình làm bài so sánh về độ mạnh sóng với 1 loạt hàng khác, lộ ra yếu kém nên mấy ông thương gia này tất cả đều im re.

Review WIFI: TPLink 740N, Totolink EX200, Tenda N300, Open-Mesh OM2P-HS , Xiaomi Nano, UniFi AC Lite

Rồi sau đó, tới vụ quảng cáo láo toét, kiểu thiết bị wifi chuyên dụng cho nhiều người dùng, sau đó, mình lại làm thêm 1 bài về MU-MIMO 4x4, lộ ra một loạt sản phẩm của UniFi dùng công nghệ cũ rích là SU-MIMO, mấy ông thương gia lại tiếp tục im re.

Ngày nay, nhiều dòng Uniquiti không có MU-MIMO mà bày đặt chuyên với chả dụng cho nhiều người.

nói luôn, là anh em nào làm bên thi công, thì không ít người tránh UnìFi vì giá cao mà những gì nó mang lại không hề tương xứng, trừ khi khách yêu cầu lắp, chứ mình không tư vấn cho khách.

longnv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Xiaomi Nha Trang Nghe lời bác quản cáo, em đã đầu tư Xiaomi WiFi 3 PRO cho 2 phòng nhân viên bên mình, mỗi phòng khoảng tầm 20 máy tính để bàn và điện thoại cá nhân truy cập nhưng liên tục bị mất mạng. Phải xuống hỗ trợ liên tục. Trong khi các phòng khác số lượng máy tình nhiều hơn sử dụng Unifi AC LR và TPlink EAP330 thì không vấn đề gì dù lượng máy tính để bàn các phòng đó nhiều hơn. Sau khi liên tục bị sếp trên gõ đầu, mình đã phải thay Access point khác là TP Link EAP330 thì mọi việc lại trở nên ổn định không có tình trạng trên. Vậy là MU-Mimo chẳng để làm gì, vì thực tế dân văn phòng chỉ sử dụng chủ yếu là băng tần 2.4Ghz. Bác "Xiaomi Nha Trang" bớt thần tượng Xiaomi đi, em là em cạch đến già với Xiaomi 😔
@longnv làm gì có dòng nào là Xiaomi wifi 3 Pro? bị hâm ah?
ngay cả tên sản phẩm còn không biết mà bày đặt đi mua hàng về tự lắp, sếp gõ đầu là đúng rồi.

mình bảo bạn mua hồi nào? mình lắp đặt cho bạn hồi nào mà khóc than?

Gần như tất cả topic, mình luôn nói là tốt nhất nên nhờ cửa hàng gần nhà, bảo họ tới lắp và họ sẽ chịu trách nhiệm. Chứ gần như mình không bao giờ tư vấn khách tự mua tự lắp đặt bao giờ.

bạn có trình độ ngang với mình ah? bạn cấu hình với kinh nghiệm ngang với mình ah?

Thiếu kinh nghiệm, thiếu kiến thức thì bạn cấu hình bị chậm, bị treo, bị đơ là điều bình thường.

Ai cũng mua về và dùng được thì cần thì chuyên môn, kiến thức và kinh nghiệm. cần gì học hành 4-5 năm cho tốn thời gian.

Đang triển khai Xiaomi Router Pro cho tầm 50 người dùng trong 2 văn phòng đây, gần như chẳng bao giờ bị treo hay chậm gì cả.

Riêng 1 phòng 20 người, chẳng cần Xiaomi Router Pro, chỉ cần Xiaomi Router Mini là đủ.

mình được lợi gì khi cố giúp bạn?
AndyCafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Xiaomi Nha Trang Ông nội này đọc topic thấy chê vs hơn em unifi quá. Cứ thik ngoáy mu-mimu rồi trình độ ngang tầm này kia. Thấy bạn nói nhiều vấn đề đúng nhưng cũng khá nhìu thứ bạn tung hô về bản thân cũng như hiểu bik về network wifi hơi bị lố bịch quá 😆
newusers
ĐẠI BÀNG
2 năm
@longnv Bạn không thấy nick của bạn ấy là "Xiaomi Nha Trang" à bạn! Nhiều khi bạn ấy bán hàng Xiaomi nên nói vậy chứ không phải thần tượng đâu.
freestyle_89
ĐẠI BÀNG
6 năm
đồng ý bạn viết bài để quảng cáo xiaomi nhưng không nên nói chuyện hạ thấp một hãng mà bạn chắc gì đã trải nghiệm thực tế như thế. Mình cũng là một người được tiếp xúc khá nhiều dự án như wifi Đà Nẵng, resort, khách sạn, hội nghị. sản phẩm mình thấy bạn khó mà rờ tới ở Việt Nam này là con wifi motorola AP-7161 và motorola AP-7131 đang được sử dụng ngoài trời tại Đà Nẵng và trung tâm hành chính Đà Nẵng, chẳng có lý do gì mà nó được xếp vào hạng hàng đầu thế giới, còn riêng về định hướng truyền tín hiệu thì trùm là con wifi Ruckus đang được sử dụng tại Novotel Đà Nẵng, và hãng thứ ba mình thấy tương được sức mạnh hai hãng mắc tiền trên là Unifi với giá cao cũng chỉ độ 500 đô là Unifi SHD, mình đã test xử lý thực tế với vài trăm người cùng lúc là chuyện nhẹ nhàng đúng là tiền nào của đó. Thấy bạn nói lý thuyết nghe rất hay nhưng chưa va chạm và đem test thực tế thì đừng quảng cáo kiểu đó nhé. Mình đã từng sử dụng nhiều đồ của xiao nhất là con camera Yi Xiaomi làm mình khá thất vọng, cài đặt thì khó khăn và chặn luôn cả người dùng Việt Nam, phần mềm thì ko đồng nhất, và bạn nên thử một lần vọc hàng Mỹ đi để biết khác biệt của cái giá như thế nào. còn bạn @tuan_vip có thể con router cấp ip của bạn yếu quá chịu tải ko nổi bạn nên đổi con Buffalo sẽ cấp được ít nhất trên 80 người cho bạn dùng. Đây là video 2010 cho bạn biết MU-MIMO là như thế nào
@freestyle_89 Bạn dân kỹ thuật mà nói chuyện như hạch, không có tính kỹ thuật chút nào.

gì mà ở đây lắp, ở kia lắp, giá này giá kia, chẳng có chút gì gọi là thông số kỹ thuật. Bạn đi làm nhiều thừa hiểu là trình độ IT ở 1 nơi nào đó yếu kém, nghe thế này thế kia thì tư vấn cho sếp.....hoặc là phong bì này nọ mà.

Vụ camera Yi là cho thấy trình độ yếu kém về hiểu biết cũng như tìm hiểu của bạn rồi.

Biết vụ Yi ngày đó như thế nào không mà bày đặt? Yi ngày trước chỉ bán tại TQ với mức trợ giá từ Xiaomi, và Xiaomi cấm bán dòng Yi 720p ra ngoài TQ và tiến hành chặn triệt để. Nên ở VN muốn dùng thì phải mod firmware.

Chứ đợt đầu thì dùng vô tư.

Sau này, Xiaomi bán camera chính thức tại VN và hỗ trợ server tại VN nên load rất nhanh, và đó là dòng Mijia 1080p được phân phối chính thức tại VN, tốc độ load vèo vèo, và hình ảnh rất nét.

Hiểu biết kém, thiếu sự tường tận, nói chuyện gần như không có tính kỹ thuật nào thì...next đi.
@freestyle_89 Bác tìm giúp em xem có cái khách sạn 4* hay 5* đang sài WiFi XiaoMi không bác? Lý do tại sao họ lại phải sài ruckus, Motorola... mà ko phải Xiaomi? trong khi giá Xiaomi giá quá hợp lý, cấu hình lại khủng như vậy?
AndyCafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenminhfsc Chc là có đấy bạn 😆 ks ở Nha Trang dc cụ kia lắp nhiều lắm =))
tanggialong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@freestyle_89 Ks mình ở ĐN đang có 2 con Moto đây kaka. Lâu lâu hội nghị đông là lôi ra chơi. Cf Long ĐN thì vip rồi.
vài trăm người niềm tin và hy vọng ah? cấp IP cho vài trăm người, hay là vài trăm người cùng ấn 1 video, hay vài trăm người cùng chơi game?

dốt nên có biết quái gì về chịu tải và lag đâu. chẳng hiểu quái gì SU-MIMO và MU-MIMO mà bày đặt thực với chả tế.

do ông dốt nên tôi chẳng thấy có chút kỹ thuật nào trong comment của ông.
blackshoe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xiaomi Nha Trang Góp ý cùng bạn Xiaomi Nha Trang: Lúc đầu đọc mấy topic giới thiệu Xiaomi Pro của bạn thấy cũng hay, cũng có cảm tình với người bán có đầy đủ kiến thức về sản phẩm mình bán như bạn. Nhưng đọc đến đoạn comment với bạn freestyle_89 thì cảm tình bay sạch, kiểu như tụt hết cả hứng. Chưa biết bạn nào đúng sai nhưng thái độ chém xối xả, rồi chê dốt nát này nọ vậy thì thật là...
@blackshoe bạn phải hiểu, là mình bị công kích trước bởi 1 người thiếu kiến thức, ok?

hay là trong tình huống này, mình phải nhẹ nhàng, bạn thế này, ôm hôm thắm thiết thế kia.

bạn ngon thì bảo những người thiếu kiến thức comment ít thôi đi, họ đã thiếu kiến thức, sao bạn không nhảy vào nói họ đừng comment nữa đi.

mà tại sao mình phải cố gắng để bạn có cảm tình với mình? mình được lợi gì khi làm cho bạn có cảm tình với mình??

mình nói dốt hoặc thiếu kiến thức là nhẹ nhàng đấy, bạn xem người ta chửi mình nặng thế nào, sao lúc đó, bạn không nhảy vào nói hộ mình đi?
blackshoe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xiaomi Nha Trang À nếu góp ý không đc ghi nhận thì thôi vậy.
lovepda
ĐẠI BÀNG
6 năm
@freestyle_89 Hàng của hãng nào vậy bạn? Cho xin cái name để tham khảo với nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019