[WIFI] So sánh UniFi AC Lite, UniFi AC LR, UniFi AC Pro, UniFi HD, UniFi AP AC SHD, UniFi AP LR

Xiaomi Nha Trang
12/4/2018 3:39Phản hồi: 396
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tớ là tớ chiến Cambium E400 :v
@chienbinhso13 SU-MIMO thì thua xa Xiaomi Router Pro với MU-MIMO 4x4 về phương diện truyền dữ liệu tới người dùng cùng lúc 😁
@chienbinhso13 Cụ bỏ Cambium đi, XiaoMi là nhất @@
lovepda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là đọc vài bài đầu thì còn có thiện cảm. Mấy bài sau, viết giọng láo toét, trẻ trâu. Còn đem so cả cái cục kớt bò xiaomi với Ruckus, HP Aruba, Motorola,... và kêu người khác là con gà với bị lừa, thì đúng là non kém. Chả hiểu mẹ gì về cái gọi là so sánh hàng chợ, ít não, bán thiết bị vài triệu bạc với hàng cao cấp, giành cho các giải pháp tổng thể lớn, chi phí hàng trăm triệu hoặc hàng tỉ, lượng chất xám nhiều.
@lovepda Với thể loại dốt như ông thì ....next đi. đọc hiểu kém nên mới nói vụ trăm triệu hay hàng tỉ ở đây.

Ông ngon thì lấy cái cả trăm triệu và cả tỷ mà dùng công nghệ cũ SU-MIMO đấu với cái MU-MIMO 4x4, xem tới bao nhiêu người thì lag trước.

không hiểu quái gì về SU-MIMO và MU-MIMO 4x4 mà bày đặt to còi.

kém hiểu biết như ông, chẳng giải thích được giá trị phần cứng bao nhiêu, và giá trị phần mềm bao nhiêu, và trong phần mềm đó, nó có gì mà giá cao, và liệu có cần phải có những tính năng đó không?

còn sóng thì nó tuân theo định luật vật lý rồi, và có chuẩn chung hết rồi.

SU-MIMO không so được với MU-MIMO 4x4 và SU-MIMO có những nhược điểm rất lớn, nên người ta mới làm ra MU-MIMO 4x4. Và thậm chí MU-MIMO 4x4 cũng không đáp ứng được nhu cầu, người ta nghiên cứu tiếp MU-MIMO 8x8 và dự định ra mắt trong 2020.
lovepda
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xiaomi Nha Trang Hihi, bull head giỏi quá. Tưởng cả thế giới chỉ mỗi mình mình hiểu su với mu khác nhao cái gì. Tập trung bán xiaomi đi, bớt gièm những thứ nhiều IQ lại đi. Cái loại chỉ xài ngang xiaomi rồi chưa được đụng giải pháp lớn thì cũng tầm ngang đó mà thôi. Chào thân ái và quyết thắng nhé!
@lovepda Ông nói chẳng có chút kỹ thuật nào cả....thuộc loại "hate speech" thì next đi.
riêng về khoản có thể setup tập trung để roaming thì Unifi đã rất đáng tiền r. Nhân tiện bác nào thanh lý Unifi AP thì ibox nhé 😁
@anjimakhackala Nói thật, bây giờ dòng Huawei Q2 vừa ra, vừa MU-MIMO 2x2 vừa Mésh Network với giá thấp hơn Unifi cực kỳ nhiều.

Roaming Unifi kém rất xa so với Mesh.

Bây giờ mà tư vấn cho khách Roaming này nọ là 1 người kém về kỹ thuật.
freestyle.89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenminhfsc , @blackshoe , @lovepda , mình ko hiểu sao sau khi cm thì tinhte khoá acc freestyle_89 của mình ko cho cm nữa, chắc ăn tiền quảng cáo của Xiaomi, còn về Mesh thì Huawei Q2 chỉ chọt chẹt cho vui thôi, mình thi công DANANG WIFI thì chủ yếu là mesh mấy con Motorola AP 7161 với nhau, giờ Đà Nẵng đã bỏ thí dự án cả mấy năm nay nhưng vẫn còn chạy dầm mưa dãi nắng khá trâu bò, còn thích nhìn con nhỏ gọn hơn thì lên Lotte Mark sẽ thấy con Motorola 6532, Motorola mà ko bán dô tay Trung Quốc chắc mấy thằng tàu giờ chưa đụng được công nghệ cả chục năm về trước của mấy hãng Mỹ đâu có ca khúc MUMIMO múa hoài 😆
@freestyle.89 Tinhte khóa tài khoản của ông thì ông tự đi mà hỏi, sao lại đặt điều là ăn tiền của Xiaomi.

Ông có bị hâm hay không ấy.

Ông bảo tất cả các khách hàng của ông vào đây, xem ông còn dám đặt điều kiểu như bị ban nick thì đổ ngay cho việc tinhte ăn tiền của Xiaomi.

Hạng láo toét mà bày đặt comment.

MU-MIMO trên wifi là của ai? tiêu chuẩn do tổ chức nào đặt ra? và bắt đầu từ năm nào ông có biết không?
@freestyle.89 Biết quái gì về Huawei Q2 mà bày đặt? biết Huawei Q2 lúc giới thiệu có tính năng Hybrid cho tốc độ kết nối gần 2Gbps không? biết nó là giải pháp đầu tiên trên thế giới truyền cùng lúc qua đường dây điện và wifi không?
biết nó là được chính CEO Huawei nói thẳng lên sân khấu là bộ Mesh cho thời gian chuyển các node nhanh nhất thế giới là 0.1 giây không?

biết Huawei cực kỳ nổi tiếng với thiết bị viễn thông không? biết nó đang cực kỳ phát triển ở Châu Âu khôing? biết Huawei cũng cả đống thiết bị mạng cho doanh nghiệp không?

Còn TP Link nếu chỉ biết qua vài dòng giá rẻ vài trăm nghìn thì hiểu biết quá kém, chắc chưa bao giờ thấy các thiết bị dành cho doanh nghiệp của TP Link đắt hàng chục triệu đồng. Hay là nhà phân phối VN không nhập về nên không biết?
@Xiaomi Nha Trang Huawei còn cả đóng thiết bị trong trạm BTS , mạng core để phát sóng di động (di động thì của Nokia network) 2G, 3G, 4G
AndyCafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@freestyle.89 @freestyle.89 nó tôn thờ MU-L nên đụng đâu nó hô đó 😃)
Cụ ơi Xiaomi chỉ so sánh được với các sản phẩm cùng phân khúc như Tenda, TPLink thôi, chứ đừng đi so sánh với các sản phẩm phân khúc cao
Cụ thử đi khảo sát xem có doanh nghiệp nào họ dám sài Xiaomi ko? có ông nào làm dám tư vấn ko?
Các thông số của datasheet hoặc công nghệ mới nhất cho vào cũng chỉ phục vụ dc phân khúc đó thôi
Tinh tế là diễn đàn mở, mọi người cùng tham gia comment, cụ xem có ai voted cho cụ ko? hay toàn trái chiều?
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xe Đạp PKL Khó quá bỏ qua đi em, ai muốn ăn hành hay ăn cơm thì dùng nhiều thì tự biết 😁, kinh nghiệm không tự nhiên có nên ai cần thì hãy cho, cầu thị thì cùng chia sẻ, cần chi khổ vậy :D
@Bùi.Tâm nếu ko phản bác thì sẽ còn nhiều nạn nhân nữa, chưa kể ông này cạnh tranh ko lành mạnh, chê bai sp khác vô can cứ, zo web của hắn còn chê thảng thừng samsung sony lg htc các kiểu 😆
@Xe Đạp PKL Tôi bảo ông như tâm thần ấy, đọc comment của tôi xem tôi đang nói tới cái gì, mà comment ông vu vơ về điều gì.

comment của ông chẳng đúng chẳng trật quái gì tới cái tôi comment cả.

nguyên comment của ông giống như thiếu kinh nghiệm, thiếu kiến thức, nên nói rất chung chung những cái con nít nó cũng biết, gì mà quan trọng trải nghiệm người dùng, gì mà 20-30 người thì ngon, 70 người thì thế nọ thế chai... mấy cái này chẳng cần học, chẳng cần đọc, chẳng cần nghiên cứu, ra hỏi đứa trẻ con nó cũng nói được, thì ông comment lên đây làm gì.

ngon thì lấy kiến thức và chuyên môn và kinh nghiệm ra nói chuyện, còn không có thì ....có thể im lặng.

lên diễn đàn gặp nhiều ông tâm thần, cứ nghĩ là mình giỏi nhưng comment thì nhạt như nước ốc ấy, chẳng có chút kiến thức nào mà thích lên mặt dạy đời người khác.
@Xiaomi Nha Trang đúng là ko nên cãi lý với mấy thằng ngu
lovepda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tội nghiệp thanh niên bán xiaomi, 1 mình chống chọi với tất cả. Bớt ngáo lại đi nhé
lovepda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Loại mà xài được tới mirotik mà còn ra vẻ nguy hiểm thì đủ hiểu trình độ tới ngang đâu rồi =))
@lovepda thể loại tâm thần "hate speech" như ông thì next đi.
xtech_sg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế ông xiaomi nha trang nói cho tui biết xem con Unifi AP AC Pro chịu tải ổn định được bao nhiêu user đồng thời
Khổ thân bác Xiaomi Nha Trang nhỉ. Cũng định chỉ đọc lướt thôi ạ, nhưng sau khi đọc thread này xong là em cảm thấy quá hứng thú và cuồng Xiaomi rồi đấy ạ. Chuyến này em quyết tâm bán nhà đang ở, mà đại tiện thì cầm luôn sổ đỏ nhà bố vợ, cần thiết nữa thì huy động người thân bạn bè gần xa, bà con khối phố... làm cái dự án Xiaomi phủ sóng toàn mặt trăng cho các bác xem. Gì mà chuẩn lọ với cả chuẩn chai, SU MIMO tuổi gì sóng sánh với MU MIMO. Dẹp hết Nào là Cisco, Ruckus, Aruba, Motorola.... toàn hàng tôm tép tên tuổi vớ vẩn lìu tìu như vậy sóng sánh làm sao được với Xiaomi. Đúng là máng mương cứ đòi tương đương với thủy điện. Các bác nói chuyện chả có tí kỹ thuật gì cả mà cứ đòi cãi nhau với bác Xiaomi Nha Trang nhỉ, trình của bác ấy phải phủ wifi toàn cái hệ mặt trời này cũng nên. Tiện đây em cũng xin phát biểu đôi điều về ẩm thực em cũng thích ăn mỳ xào các bác nhé. 😁. Vote tuyệt đối cho Xiaomi. Xiaomi muôn năm trường trị nhất thống giang hồ. anh em nào ủng hộ em thì like mạnh cho em cái.
Mình đã lắp WIFI UniFi cho các đơn vị từ lớn tới nhỏ, từ quán cà phê tới trung tâm hội nghị tỉnh và các sở ban nghành, trường học. Mình chỉ nói 1 câu là tuyệt vời ông mặt trời, tiền nào của đấy mà thôi. Còn các thiết bị của xào mì mình cũng chưa được sờ vào lần nào dẫu biết rằng đó là 1 hãng thương hiệu của china. Mình ko khẳng định WIFI UniFi là tốt nhất và vô đối nhưng mình vẫn tin dùng WIFI UniFi hơn wifi của xào mì 😃.
freestyle.89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LÊ PHONG APC mình cũng rất cuồng dòng Unifi và Motorola, riêng moto thì nó tự cấp IP được nữa và xử lý nhanh hơn 1 chút về độ cấp IP, riêng hai con AC SHD và AP XG thì chưa được thử còn mình cũng đã thử mua xiaomi về thử rồi mà nói cũng bị cãi phăng 😁
@freestyle.89 Số lượng sản phẩm Pro mình nhiều gấp vài chục lần bạn, mà mình đưa ra ý kiến, vẫn bị bạn cãi phăng.

bạn vào mấy group về công nghệ hay diễn đàn công nghệ xem, bao nhiêu người chê Unifi, vậy mà ở topic này vẫn có người khen và lựa chọn.

chẳng lẽ ai trái ý kiến bạn đều là cãi phăng?
@freestyle.89 Không dùng nữa thì bán cho minh đi, mình test ngon lành trong 1 tiếng đồng hồ là mua hết, 1 triệu/cái, sẵn sàng mua hết 2 cái của bạn :D
Wifi có sản phẩm tốt dư sức đáp ứng nhu cầu, có sản phẩm chưa đáp ứng được nhu cầu.

Trong các sản phẩm tốt, thì có sản phẩm giá rất đắt vài chục triệu, có sản phẩm vài triệu, có sản phẩm vài trăm.

Vậy thì cứ loại tốt mà mua, và mua loại giá mà chúng ta biết là giá tốt trên thị trường ấy.

có hãng thì hét giá càng cao càng tốt, nhưng có hãng như Xiaomi thì họ sẵn sáng bán với giá tốt với mức lợi nhuận 5% để lấy lòng người dùng.

Xiaomi tuyên bố chưa bao giờ lấy lãi quá 5%, nếu vượt sẽ tìm cách trả lại cho người dùng

Và thực sự thì Xiaomi họ tuyên bố là ở thị trường tỷ dân, xét trên kênh online nhiều người có hiểu biết hơn, chịu tìm tòi hơn, thì họ đứng đầu thị trường nếu xét trên kênh online về router wifi.
Mọi người lắp hãng nào cũng được, TP Link cũng rất mạnh với thiết bị mạng dành cho doanh nghiệp mà ít người biết, đa phần biết dòng vài trăm nghìn, rồi các thiết bị Unifi, rồi Open Mesh....nó chỉ là 1 giải pháp thôi, chẳng ai dám nói là chỉ 1 hãng làm được việc đáp ứng cung cấp wifi cho quán cafe ngon lành, mà nhiều hãng làm được điều này một cách dư sức.

Mình làm dòng Xiaomi Router Pro và Mikrotik cho nhiều quán cafe vài chục người, vài trăm người và ai cũng hài lòng với mức chi phí thấp hơn hẳn các nơi khác, đó là lợi thế cạnh tranh.

Mấy lần rồi, một bên báo giá Unifi, mình vào báo giá Mikrotik và Xiaomi Router Pro, nói cho họ biết về MU-MIMO 4x4 so với SU-MIMO của Unifi ở cùng tâm giá, thế là khách hàng chọn bên mình chứ không chọn Unifi.

Cứ nhăm nhăm bán giải pháp đắt đỏ cho quán cafe thì chẳng có cơm ăn đâu, mà chỉ nhìn người khác ăn cơm thôi.

giải pháp đắt đỏ phải bán ở nơi khác kia kìa.

chứ gặp đúng đối thủ trình bày cho chủ quán về SU-MIMO và MU-MIMO 4x4 là dễ tạch.

Quán cafe họ yêu cầu wifi ngon, ổn định trong 18 tiếng đồng hồ, buổi tối họ không dùng, và rất nhạy cảm về giá, phải hiểu tâm lý là vậy.
Quán cafe có tầm trăm người mà báo giá hệ thống mạng tới vài chục triệu, chủ quán ngất luôn.
@Xiaomi Nha Trang đúng rồi. quán cafe có trăm người mà báo giá hệ thống mạng tầm 10tr là thôi next luôn đi. trăm người thì chỉ cần 1 vigo 2912 hoặc 2925 và 1 xiaomi router pro ch9 khách xài và 1 tp link archer c2 mà nhà mạng trang bị kèm theo gói mạg đăng ký để chạy các thiết bị như camera, các thiết bị tính tiền, máy in, nhân viên,... xài nội bộ là ok. tầm khoảng 5tr là chạy được
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lăng Văn Tùng Xiaomi và Tp Link c2 mình chưa dùng qua nên chưa biết, chứ Draytek 2912 vs 2925 mà nói gánh nỗi cả trăm người ngay cả nhà phân phối như An Phát còn không dám nói. Còn chưa kể Camera mà để ap wifi gánh thì thôi không dám bàn về tính ổn định của AP.😃
@Lăng Văn Tùng Cùng giá tiền thì mua Mikrotik cho cấu hình cao hơn, chịu tải tốt hơn 😁

Draytek thì thiên về dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng hơn Mik :D
@Xiaomi Nha Trang con xiaomi router pro cấu hình cao ngất vậy có thể bật dhcp lên chạy lớp mạng riêng đc mà, không biết nó có thể giới hạn băng thông cho từng ip nó cấp đc ko bác nhỉ?
Quảng cáo mãi xào mì thì ra vẫn chỉ đứng ở cửa quán cà phê thôi 😃. Nhà bộ công an do nhà thấu trung quốc xây bàn giao xong để bỏ xó kia kìa, ko cơ quan nhà nước nào dùng đồ xào mì để làm giải pháp mạng đâu 😃.
@LÊ PHONG APC Mỗi hãng có 1 thị trường riêng, ở mảng cafe và nhà hàng, chỉ cần wifi ngon và ổn định, thì mình chưa thấy hãng nào tốt hơn Xiaomi Rotuer Pro + Mikrotik 😁

dạo này lắp quán càfe game online thì càng được các chủ quán lựa chọn công nghệ MU-MIMO 4x4 :D
@LÊ PHONG APC Định vị của sếp đó chỉ ở quán cafe + gia đình thôi, chớ cơ quan gì bạn? mà làm Mì xào của China nhiều ko biết đã nghe nói đến Rujie chưa nhỉ?
@nguyenminhfsc Các dòng Xiaomi thì bên mình đang dùng cho 1 loạt công ty ở cả chế độ router và Access Point bác nhé 😁

công ty cũng có cả đống nhu cầu, đi làm thực tế mới biết, nhiều công ty khá lớn mà vẫn dùng modem nhà mạng cung cấp và họ vẫn hoạt động vài năm nay.
xtech_sg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quán cafe từ nhỏ cho tới lớn giờ sài Ubiquiti UniFi nhiều lắm ông ơi, người ta bỏ ra một cái giá ban đầu cao hơn so với các hãng rẻ tiền khác. Nhưng về lợi ích và kinh tế mang lại cho họ về sau này rất nhiều. Đơn giản như này thôi hệ thống wifi chạy ổn định không bị khách hàng phàn nàn đỡ nhức đầu và giúp dữ chân khách quay lại nhiều lần sau nữa, thiết bị chạy luôn ổn định độ bền cao trong vòng 5 đến 10 năm tới chẳng phải lo nâng cấp hay mua thiết bị mới thay thế.
@xtech_sg đừng nói chuyện 5 năm hay 10 năm, nó xa vời lắm, 10 năm trước mọi người chỉ có điện thoại cục gạch thôi, bây giờ ai ai cũng smartphone, nên vấn đề wifi nó càng quan trọng hơn.

bây giờ thua về công nghệ MU-MIMO 4x4 thì 10 năm sau, vẫn thua thôi, nó không thay đổi gì đâu, trừ khi chủ quán nâng cấp.

còn xét về độ ổn định thì Xiaomi Router Pro nó ổn định cực kỳ rồi, lắp mấy năm nay ở cả môi trường bán ngoài trời và trong nhà bụi không máy lạnh nên biết, cả Mikrotik nữa. Nhìn linh kiện bên trong là biết mạch tụ, rồi xem nhiệt độ thì nhìn tản nhiệt.

và đảm bảo nhìn tản nhiệt dòng Xiaomi Router Pro thì nó to khủng khiếp, trong tầm giá chưa thấy sản phẩm nào có tản nhiệt khủng hơn Pro 😁
Unifi bây giờ mới bắt đầu đẩy mạnh các dòng MU-MIMO, như nano giá tầm 4 triệu đang được gửi tới một số người thử nghiệm trước, chứ trước đố chỉ có có dòng HD tầm 10 triệu, quá xa vời với các quán cafe.

Xiaomi ở VN bây giờ thịnh lắm, anh em đi lắp wifi chắc biết là mỗi lần mở ứng dụng Wifi Analyzer lên thì thường thấy tên Xiaomi xuất hiện ở mục wifi, và các topic ở tinhte hay diễn đàn, cứ có chủ để wifi, là 1 loạt các thành viên bay vào tư vấn Xiaomi.

bây giờ không bán Xiaomi là mất khách hàng không ít đâu 😁 chính sách giá gần như không có lợi nhuận của Xiaomi, để lấy lòng người dùng và chỉ truyền miệng nhau mới kinh khủng :D

mình tư vấn cho khách Xiaomi Router Pro, nhưng khách có yêu cầu hãng khác như TP Link, Unifi và Open Mesh vẫn lắp cho khách như thường :D miễn là khách hiểu được ưu nhược điểm và các thông số kỹ thuật.

chứ cứ ôm mãi 1 thương hiệu thì chắc ít khách hơn :D
EthanLiu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lại nâng dái cho hàng tàu 😁
tino_6662000
ĐẠI BÀNG
6 năm
MU-MIMO chỉ là trò 'bịp' thôi, quan tâm nó làm gì.
Lên trang smallnetbuilder.com tìm bài "why you dont need MU-MIMO", có các test khi MU-MIMO on và MU-MIMO off.
@tino_6662000 dốt mà thích comment, bài trên SNB mình đọc từ lâu lắm rồi.
bài đó tést bằng soft giả lập, chứ không phải thực tế. và cách tést hoàn toàn khác cách thực tế sử dụng.

phân biệt thông lượng và độ trễ. Dùng MU-MIMO 4x4 là để giảm độ trễ đi rất rất nhiều khi ở quán cafe nhiều người chơi game online.

"why you dont need MU-MIMO"

ở đây người ta nói là "you", là chỉ số lượng người dùng ít ở gia đình.

Bạn không cần MU-MIMO nhưng quán cafe đông người và game online cho nhiều người cần MU-MIMO.

vài người dùng thì quan trọng gì SU-MIMO với MU-MIMO, MU-MIMO 4x4 nó quan trọng với nhiều người kia kìa.

ở đây người ta dùng MU-MIMO 4x4 là để cho giảm lag là chính, chứ không phải là về vấn đề thông lượng đâu mà bày đặt.

Thêm nữa, đa phần điện thoai chỉ là 1 ăng-ten mà thôi.

đã thử nghiệm chán chê rồi, từ lúc chủ quan lắp cho 1 quán cafe tầm 50 người, chủ quán bảo khách đơn giản là lướt web, làm cho khách cái Xiaomi Router Gen 3G, tầm 1 tháng sau, chủ quán kêu lag khi chơi game online, và sau đó, mình thu lại cái Gen 3G đó, lắp cho khách cái Xiaomi Router Pro, lúc đó khách mới hài lòng.

trong khi Router Gen 3G và Router Pro gần như giống nhau về phần cứng CPU, chỉ khác nhau là 1 cái là SU-MIMO, 1 cái MU-MIMO.
Cụ nào tư vấn giúp em cái Wifi cho cảng Container này cái, ko biết mi xào có giải pháp ko?

@nguyenminhfsc Chơi các dòng outdoor chuyên dụng thôi 😁

Xiaomi không có giải pháp để triển khai trong tình huống này đâu.
@nguyenminhfsc Tân Cảng ngày trước có lắp Cisco,Motorola và sau này là Zebra nhé. dòng Cisco 1500 lắp tầm năm 2014
Cho mình hỏi mình cài lại window làm sao để đăng nhập vào lại được USE trước khi cài mới window
Tải phần mềm UNIFI về nó cứ bắt đăng ký lại USE mình mới vừa dùng UNIFI được vài tháng và hơi mù công nghệ mỗi lần như vậy mình phải rs lai modem và cài đặt lại từ đầu, nên các bác nào rành hướng dẫn cho mình cách đăng nhập vào USE cũ với.
Cám ơn rất nhiều
@Xe Đạp PKL cũng đúng nhưng họ có thể dùng đúng múc đích của họ thì có thể hơn số lượng bên chỗ mình làm việc, có thể là IT bên chỗ mình làm bật chế độ giới hạn hay gì đó. mình thì k rành đồ công nghệ cho lắm nên cũng hok biết nhiều , chỉ biết sài rồi cảm nhận thôi .và cũng đang tìm hiểu để cấu hình lại cho nó tốt hơn 😁:D:D:D
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sang trần 210894 xem log ở controller unifi nha, trong phòng mà rớt kết nối liên tục thì cấu hình không hợp lý rồi, 35 không phải con số lớn lắm 😁
@Bùi.Tâm con của mình sử dụng cho gia đình thì khỏi phải bàn rồi bác rất mạnh . nhưng phòng làm việc thì mình k động được tại IT của cty cài mà :oops::oops::oops:, chắc bị giảm băng thông hay gì rồi kkk, mạng cty 80mb mà :D:D:D
@sang trần 210894 Hack băng thông nhà mạng lên x2 hoặc x4 đi bạn
Để chạy được wifi số lượng truy cập đông ko chỉ là con wifi công xuất lớn mà cân được hết mà còn phụ thuộc vào con Router nữa. lắp mạng mà dùng Router nhà mạng thì em Wifi có xịn đến mấy cũng ốm thôi ahihi 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019