Wikitude bắt đầu hỗ trợ BlackBerry OS 6.0, miễn phí trên Appworld

vuhai6
7/12/2011 23:18Phản hồi: 93

Là một phần của [TAG]BlackBerry[/TAG] [TAG]DevCon Asia[/TAG] diễn ra tại Singapore năm nay, [TAG]Wikitude[/TAG] đã thông báo rằng sẽ tăng cường hỗ trợ cho các điện thoại smartphone BlackBerry cũ chạy hệ điều hành [TAG]BlackBerry 6[/TAG]. Trước đây Wikitude chỉ hỗ trợ cài đặt trên [TAG]BlackBerry 7[/TAG]. Với động thái này Wikitude sẽ giúp đáp ứng được nhu cầu đáng kể của những người dùng hiện đang mong muốn trải nghiệm. Wikitude bao gồm nhiều thông tin hữu ích trong đó có gần 150 triệu địa danh trên thế giới. Những người đang sử dụng BlackBerry OS 6.0 trở lên có thể tải về Wikitude miễn phí từ Appworld ngay hôm nay.

Mặc dù điện thoại smartphone chạy trên hệ điều hành OS 6 không hỗ trợ “công nghệ trên thông tin không gian thực” (Augmented Reality), một chức năng phần cứng buộc phải có và hiện có trên điện thoại chạy trên hệ điều hành BlackBerry 7. Ứng dụng Wikitude tích hợp đầy đủ với BBM cho phép người dùng tìm kiếm bạn bè trên BBM thông qua một bản đồ và liên lạc với nhau dựa trên vị trí của từng người. Người dùng cho phép hiển thị thông tin về vị trí của mình trên Wikitude có thể gặp nhiều bạn mới trên BBM.

Sau khi được vinh danh là “Ứng dụng xã hội trên nền tảng BBM được yêu thích nhất” tại BlackBerry DevCon Americas, Wikitude gần đây nhất đã thắng giải thưởng BlackBerry EMEA Innovation cho “Ứng dụng kết nối BBM tốt nhất”, được phong tặng tại Alicante ngày 1 tháng 12. “Mở rộng nền tảng Wikitude cho triệu người sử dụng BlackBerry 6 sẽ giúp cho trải nghiệm BBM ngày càng hấp dẫn hơn. Chúng tôi rất vui mừng vì cuối cũng đã mang đến phiên bản này của Wikitude cho ngày càng nhiều người sử dụng BlackBerry” Ông Martin Herdina, CEO của Wikitude phát biểu.

Alec, Phó chủ tịch Quan hệ với các nhà phát triển, Research In Motion cho biết “Chúng tôi rất vui mừng khi Wikitude tích hợp hỗ trợ BBM ngay trong ứng dụng của họ. Tích hợp với BBM giúp thúc đẩy sự phát triển ứng dụng, cũng như làm phong phú hơn và đổi mới trải nghiệm của người dung với những yếu tố xã hội quan trọng.”

Nguồn: wikitude
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Hiss máy của e la os4!Ko đc dùg rồi!Tiếc nhỉ
150 triệu địa danh ak....! seo nhìu thế nhỉ. 😕
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đã xài chưa?
chưa xài thử 😁
Đang xài BBM để test thử sao đã
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Có cho OS5 thì mới mừng
Tuyệt vời hehe 😁 ra nhiều OS mới ko đồng nghĩa là các OS thấp sẽ bị bỏ rơi :D
đây là cái gì nhỉ? xem xong clip mà chưa hiểu
Xem thêm về AR bạn nhé 😁
http://en.wikipedia.org/wiki/Augmented_reality
RIM được dịp ăn mừng rồi 😁
Bommak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời. Có thêm lý do gắn bó với em 97 để chờ BBX (quên Blackberry 10 mới đúng).
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
12 năm
hayy! nhưng chưa biết nhận diện địa dah ở VN mìh thì đc là mấy😁

Hehe bthuwr đi cũng nhiều địa điểm lắm đó. Cái này với bbm ..... Tìm được atm gần khu mình nữa.
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ước j thêm luôn cho os 5 nhỉ 😔
Đã test trên 97 0S 6.0, sau khi load và install trên app world, khởi động lại máy thì không thấy biểu tượng đâu hết, chán vậy.
Dùng cái này sao nó lại bắt update BBM nhỉ bác nhỉ
ngon roi . hehe
Đang load lại, các pác cùng test và cho ý kiến nào.
Chả hay ho j.Chắc ế lắm nên mở cửa kiếm doanh thu đây.Dẹp.
cái này sử dụng camera như thế nào nhỉ
co bac nao biet phan men go tieng viet cho N8 khi o nuoc ngoai khong hi. Lam on chi gium.
Đã test chạy rất tốt trên 9650. 😃.
9650 của bác có dùng bis ko ....? Mình dùng bis, nhung nó lại báo là phải kiểm tra lại địa điểm và internet. Bac có cách nào khắc phục ko ....?
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyvuong bác cho em xin pm nay với
dohangocanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em ngu lâu dốt bền vẫn chưa hiểu phần mềm này có tác dụng gì, ai giải thích bằng tiếng việt hộ em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019