Win 7 bị lỗi màn hình đen lúc khởi động....?

lucas_mufc
25/5/2011 13:33Phản hồi: 10
Mình dùng desktop chạy Win 7 Ultimate bản "cờ rắc". Trước đây dùng bình thường, trơn tru mươỵ mà. Mấy hôm nay không biết nghịch ngợm thế nào mà lúc máy khởi động hiện chữ Chào mừng xong rồi màn hình đen xì hiện mỗi con trỏ chuột trong khoảng mấy chục giây rồi mới hiện lên màn hình desktop. Mong các cao thủ chỉ giáo. Thanks....! 😃

Trước khởi động mất chừng gần phút. Giờ mất gấp đôi. Tình hình này e rằng phải cài lại Win thôi. Ngại ghê :banghead:
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn bị phat hien bản lậu rồi hoăc update phải bản đòi active key rồi ,cài lại hoặc search bản toolkit 2.03 vửa ra đấy
bị phát hiện là win lậu nhé .... "cờ rách" lại thôi
Dùng cái REMOVE WAT đó bác.
Chew WGA ổn hơn đó bạn.
mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo với bạn là máy bạn vẫn bình thường, đừng nghe 3 ông kia chém gió ..... lại làm gì vì máy bạn vẫn đang active. Vấn đề màn hình đen của bạn là do lâu lắm rồi bạn ko chống phân mảnh ổ cứng cũng như dọn rác và mình để ý thấy hình như bạn để nhiều phần mềm khởi động cùng win nên nó bị vậy. 1 vấn đề nữa là Ram của bạn hơi thấp, bạn nên lắp thêm 1 thanh 2G nữa để máy chạy mượt hơn.
@mr.nhat1224 huynh này nói đúng core dual ram 1G mà bạn để nhiều chương trình khởi động cùng win nên lúc nó bị thế
Thank kiu tất cả anh em 😁 Thằng đệ mới cài Win 8. Cài driver Win 7. Giờ vi vu rồi. Hì hì. Mỗi tội là phải học lại 1 môn nên đành ngậm ngùi dùng ram 1Gb vậy 😔
P.s Mà cái flash ăn ram ác liệt ghê. Xem phim online đến một nửa là hết 1Gb ram. Máy đơ lơ tơ mơ luôn :(
Dùng chrome có flash tích hợp, đỡ ngốn ram hơn FF, IE. Mà cũng chuẩn bị bước sang kỷ nguyên HTML5 rồi. Flash sẽ đi vào dĩ vãng...
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
hơ hơ cái này là nó bị sao á, máy mình win 7 home bản quyền 64 bit đây mà nó cũng bị đen thui z á, mà nó chỉ khoảng 5 6 s thôi,
hồi bữa xài windows 7 ultimate bẻ khóa thì chẳng sao, đúng là bó tay thôi
may minh cung bi vay nhung dau phai do ram j dau may minh i5 ram 2g 2.6gh win 7 nhu tren .moi moi mua van bi day thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019