Win 8 bị lỗi khởi động lại [ help ]

GSM3.0
3/11/2012 7:46Phản hồi: 23
Mình cài win 8 pro 9200 tự nhiên hai hôm nay thương xuyên bị khởi động lại .Theo các bạn thì nó bị lỗi gì vậy ? Ai biếtgiups mình khắc phục với . hic
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai giúp mình với
hic hic hic
sib
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quét virus đi bạn

Sent from my GT-S5660 using Tinhte.vn
bạn sài lap hay pc?nếu sài pc có thể do nguồn k đủ công suất.win 8 ít bị lỗi lắm.có thể do sung đột phần mềm,có nhiều phần mềm k tương thích với win 8.
gamma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị gần tương tự, có điều chỉ bị thỉnh thoảng thôi, không theo quy luật nào cả, có khi đang không nó báo Win chạy gặp lỗi, cần khởi động lại rồi tính %, khi đủ thì tự restart ,có khi chạy cả buổi cũng không sao ( thậm chí tải bản ghost Win suốt đêm lại không hề gì ), chờ cao nhân "điểm nhãn" vậy.
huyhoan2505
ĐẠI BÀNG
11 năm
bsod à.Có thể là các phần mềm xung đột thôi bạn
mong cao nhân vào trị .......... giúp
Bạn bị lỗi giống mình đấy. Lúc bị mình không biết làm sao, sau nghĩ là do xung đột phần mềm do mình lúc cài phần đó không compatible với win 8, sau đó mình gỡ phần mềm đó ra thì OK. Bạn thử làm như mình xem, xoá những phần mềm bạn mới cài vào thời điểm máy bị lỗi.
gamma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bạn đã góp ý, cũng có thể là do xung đột phần mềm nhưng máy mình cài ít soft thôi mà lại cài chỉ vài ngày sau khi cài Win( được hơn tháng rồi ). Giờ thì khó biết lỗi do soft nào ! Có lẽ tạm thời không cài thêm, từ từ tìm hiểu xem lỗi từ đâu vậy.
tom va
ĐẠI BÀNG
11 năm
toi da khac phuc duoc khi may tinh khi tat chi can lac chuot la tu bat nguon, do ko phai la windows 8 bi loi gi het ma ko phai la virut dau.
Ban mo trung tam hanh dong tren Wind 8 ra sau do ban vao pa-nen dieu khien cua may sau do vao tiep he thong va bao mat ( ban hay chuyen wind8 ve tieng viet cho de tim nhe) sau do ban vao tuy chon nguon dien sau do ban dat lai la may tinh wind 8 se ko tu ban nguon nua. chuc cac ban su dugn hieu qua wind 8 nhe, wind 8 rat thong minh ban a
@tom va bạn viết có dấu dễ đọc bạn ơi
tom va
ĐẠI BÀNG
11 năm
neu cac ban ko khac phuc duoc thi Pm cho toi SDT 0917517333
nếu dùng Tool ..... win thì nên gỡ nhanh vì có khi xung đột giữa tool vs các chương trình khác gây nên lỗi tự restars
trutan
TÍCH CỰC
11 năm
Lỗi tự "Restart" và hỏi có " Restart Now" là khác nhau nhé. Bạn bị ở trường hợp nào ?
Nếu ở trường hợp hỏi "restart now" thì ko đáng lo ( đây là trường hợp của Tôi nhé) vì có thể khi bạn sử dụng cài thêm 1 số phần mểm,tong khi cài nó sẽ bắt bạn bật chế độ Auto update lên. Bạn ko để ý đến nó cứ thế là Next. Vậy là khi nào có kết nối internet là nó tự update.Sau khi update xong 1 phần nó sẽ hỏi "restart" . Bạn kiểm tra lại chế độ auto update xem nhé.
mà tắt update thì ở góc phải mang hình lá cờ có dấu phair không bạn??
kyhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
uh.cái lá cờ nó sẽ báo, nhưng bạn có thể tắt đi đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019