[Win và Mac] Hướng dẫn chi tiết Remix OS chạy song song Android với Windows

Duy Luân
2/3/2016 22:59Phản hồi: 1.229
1.229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ad ơi sao khi khởi động remixOS lên nó cứ treo logo đó mà không hiện lên màn hình như lúc mới cài vậy
@Jeremy code cái này mình cũng bị bạn gỡ cài đặt ra cài lại thì lại hết cái này mình ko rõ lúc mình nhấn vào icon bên góc trái dưới nhấn nút power trên màn hình chọn restart xong nó treo logo luôn 😁
kidhitech
TÍCH CỰC
7 năm
cái này cài vào thẻ SD đc ko nhỉ ?
esata
CAO CẤP
7 năm
Tôi cài bao nhiêu tháng rồi cũng để không chứ có làm gì đâu. Kết quả đã xóa bản cài WIN cho khỏi tốn đĩa nằm không. Còn bản Remix OS trên Linux thì nó chỉ là 1 thư mục trong ổ Linux, chứ không thành 1 cục to đùng vài chục GB nên cứ tạm để đó, vì chỗ trống trên ổ Linux cũng chả biết để làm gì.
các bác cho mình hỏi với, mình cài đặt thành công hết rồi và cài app cũng ok hết nhưng cứ dùng đc khoảng 5 đến 10 phút là remix os nó lại treo cứng, thử 5 6 lần rồi vẫn thế. Bác nào có cách khắc phục hướng dẫn mình với.Mình dùng laptop win10 i7 ram 8gb
Các bác cho em hỏi với. Em cài xong lúc khởi động [hiện logo Remix OS] thì màn hình máy tính bảo "out of range". Không hiển thị được toàn bộ màn hình. Các bác cho em cách fix với.
oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
hiện remix os đã stop thì phải,nên có lẽ ae ai thích android thì chuyển pha phoenix hay
https://forum.xda-developers.com/android/software/x86-bliss-x86-pc-s-t3534657
Mình cài thành công, playstore tải bình thường , nhưng sao mở game đã tải nó không lên , giúp với 😔
@ngoctram bạn cài kiểu gì, của tôi cài xong reset lại máy k hỏi boot :3
Bro nào cho t hỏi với là sao cắm tai nghe vào cái remix này thì ko nghe dc (loa ko thì vẫn nghe dc bthg nhé) vs là down app trên ch về nó cứ chậm chậm sao á khá lâu
Thanks ae
esata
CAO CẤP
6 năm
@Lờ Tờ Tờ Nếu có card sòund thì phải disable onboard sòund trong BIOS.
Cho mình hỏi giả lập android nào tốt nhất k ạ?
gianhon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dark_knight_1408 REMIX OS đã stop.
Theo cá nhân mình Nox Player 6 là trình giả lập Android đơn giản, gọn nhẹ NHẤT.
Trang chủ Nox Player 6 : https://vn.bignox.com/
Dùng nghịch và đã gỡ. Vẫn phải bám lấy cái win10 thôi
xGHx
Trứng
6 năm
ai giúp mh vụ này dc ko
cài xong reboot lại máy chọn cái REMIX Ó để chạy thì nó ra như vậy ko vào dc nữa phải rết lại chạy win.

hôm trước thằng bạn vào chơi tính bảo cài lại win chạy cho ngon mà nó cũng ra vậy nó bảo bị khóa bôot ko cài dc

bác nào chỉ mh vs

Em có 2 vấn đề:
1. Khi cài trên Laptop mà muốn kết nối HDMI hoặc VGA lên màn hình TV thì làm thế nào. Em có ý đang muốn biết chiếc Laptop cũ thành AndroidBox
2. Khi cài song song với Win 7 ( e dùng Asus X8aij core 2 duo). Khi mở lap thì màn hình bao giờ cũng hỏi muốn vào Win 7 hay Remix Os
Em làm thế nào để vào thẳng Remix Os khi bật máy ạ ( do bố em sẽ dùng) .
Em cảm ơn cả nhà ạ
hndv901
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bangchubbrrtk Trả lời mục 2
Trước tiên click chuột phải vào My Computer chọn Properties
Trong phần menu trái chọn Advanced system settings
Cửa sổ system Properties hiển thị lên, chọn tab Advanced -> Chọn setting trong mục Startup and Recovery
Trong phần default operating system chọn hệ điều hành mà bạn muốn thiết lập làm mặc định, và un check phần Time to display list operating systems đi
Nhấn Ok là xong.
các bác cho hỏi chút. mình cài 1 vài ứng dụng trên remix OS chạy cái bị crash luôn tức là không tương thích phải ko?
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@shjne95 dđúng dòi
GẤP GẤP GẤP!!!! ad ơi, e dùng máy tính bàn win 7, e kết nối vs wifi bằng cách sử dụng usb wifi tp-link wn821n, e vẫn kết nối bình thường. nhưng e cài remix os thì ko kết nối được wifi. Vậy làm thế nào để kết nối wifi cho remix os ạ????
@Trần Thị Oanh Chịu khó xài lan đi bạn. Nó ko hỗ trợ driver mấy cái usb wifi đâu
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
Làm tưởng nóng gì
Mấy ngày hôm nay em thử cài remix os, phonix os, android x86 trên cả 2 con máy cây và con máy tính bảng windows Chuwi Surbook Mini của em nhưng đều bị lỗi.
Ở trên con máy cây thì cứ khởi động lại máy để cài android thì báo lỗi “A N D R O I D rootremix_x86_64:/ # “ rồi đứng yên.
Còn trên con Surbook mini thì cứ khởi động lại máy để cài thì nó cũng đen sì màn hình chỉ hiện đúng dấu - và cũng đứng yên nốt.
Cả 2 máy em thử cả 3 loại đều bị lỗi như vậy, trong khi em làm đúng các bước và thao tác hướng dẫn.
Bác nào biết khắc phục lỗi này hướng dẫn giúp em với. em đang muốn cài trên con chuwi surbook mini của em mà khó khăn quá.
Em chân thành cảm ơn.
@bsnguyenthien hay gì bác
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
@Viettq2018 e hóng. đang định cài cho con lenovo miix 2 cũng tablet chạy win. định cài thêm android cho tiện dùng
Dùng ngon hơn bluestack không mấy bác?
@trainoitrull Bluestack là giả lập mà bác, giả lập thì giật lag làm sao bằng được cài thẳng vào hệ điều hành.
zeid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao của mình cài đặt xong nó lên bảng này chứ ko phải bảng choose kia
em cài xong, boot vào remix os, nhập thông tin hết rồi, nó vào màn hình đen, huhu
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@khanh3327pnkill remix os đã stop rồi bạn, qua phoenixOS thôi
@oldman20 remix os ko đc em sang phoenix rồi nè, khởi động cũng nhanh phết, mỗi cái có mấy trò ko chơi đc, vd như minecraft, phần game helper thiếu nhiều thứ lắm
remix os chắc đàm phán xong với google roài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019