Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 Anniversary Update lại mắc thêm lỗi làm treo các webcam cổng USB

Nam Air
20/8/2016 13:7Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
Riêng cái khoản độc quyền driver của anh Mai là không chấp nhận được rồi.
Em up lên gặp một lỗi nữa là cổng hdmi. Cứ sleep máy là cổng hdmi k làm việc, lại phải tắt đi bật lại.
Nhưng mà có mỗi cái windows này chơi game, thiết kế linh tinh lèng phèng đc mà, còn lâu mới chết :mad:
máy mình thì bị lỗi chế độ Sleep không được nữa, mỗi lần Sleep xong, wakeup thì đều bị dump, phải khởi động lại, chán quá về lại win 10 bản cũ
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhngan_17 Mình không bị dump mà nhập pass, mã PIN gì cũng không được, restart cũng không chịu, phải shutdown máy mới chịu. Sau đó bỏ chế độ "pc wakes up from sleep" thành "never".
@datuan05 chắc phải chờ thêm thời gian quá, mình về lại bản cũ rồi, may mà còn có file ghost
Bác nào bị lỗi mất Imaging device trong phần device manager giúp đỡ em với.
Trong windows nó có app Contact Support bác nào rành tiếng anh thì xài thử qua cho tiện
Em vừa mua con laptop mới nó cài cho win 10 dùng toàn bị lỗi phải ra bảo cài lại win 7 chán
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
xài tốt, nhẹ, nhanh mà bạn, chỉ cần khắc phục vụ wake up để chế độ Never thôi a.
MS ra bản cập nhập fix lỗi này chưa các bác? Tính update lên mà thấy nhiều người than gặp vài lỗi.
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kinh nghiệm của mình là ko nên update wjn 10 Anni, nên cài mới là ko thấy lỗi.
@datuan05 ý bác là cài mới từ file iso hả? Bác cài như vậy có gặp vấn đề gì ko?
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tạo Usb rồi cài mới, format luôn ổ đĩa win 10, mình cài 2-3 lần ok rồi bạn ơi, cả trên máy ảo cũng đã thử ok.
Pc mà cài đc hđh ios thì ổn định lắm nhờ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019