Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 build 18351 trên Slow Ring đã có Vietnamese Telex/VNI chính chủ, quá đã anh em ơi!

bk9sw
13/3/2019 19:44Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bộ gõ telex của Mic không hỗ trợ gõ ][ thành ư ơ. Làm lắm lúc nhìn lên màn hình chả hiểu vừa gõ cmg!
dùng ngon trên app messenger rồi. xong đáng tiếc chưa có gõ tắt
Bản này có gì mới không mọi người
Cám ơn bk9sw .Đã cài tiếng Việt telex thành công và đang gõ bằng nó đây,hoàn toàn tốt không có lỗi gì,đã gỡ bỏ Unikey 😃😃😃
boyplay
TÍCH CỰC
5 năm
Làm hết mà vẫn k gõ đc tiếng Việt kì ta 😆
ngon rồi. lên luôn cho máu
boykatty
ĐẠI BÀNG
5 năm
vãi c thật, update trên dell thì ok, trên macbook pro lăn đùng ra error violation, lăn đùng ra chết rồi >"< từ giờ đếch dùng mấy cái tào lao thử nghiệm này nữa. mất công mất việc vãi
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khác gì Unikey?
ntnam1972
TÍCH CỰC
5 năm
Ui ui, dùng thử và thấy ngon rồi, gõ trong edge chuẩn rồi! hehe
ChuChien
TÍCH CỰC
5 năm
Windows 10 Insider Preview 18356.1 (19h1_release)
Lên luôn cả bản này rồi là sao nhỉ
Hình như đang bị lỗi gạch chân khi gõ trong các trình duyệt như Chrome, Firefox.
@Viên văn Nguyễn giống bác, trong các app khác cũng bị luôn. các có biết cách fix không?
@vampire7490 Tạm thời thì về lại Unikey là giải pháp đó bạn, haha
@Viên văn Nguyễn à, thực ra thì nhìn nó khó chịu thôi bác, chứ cũng không ảnh hưởng gì 😁
@vampire7490 Có ảnh hưởng đó bạn, chẳng hạn khi gõ địa chỉ trong Firefox. Bình thường nếu để ENG, gõ "t" là Firefox đề xuất là tinhte.vn, nhưng khi để VIE thì không 😆
@Viên văn Nguyễn chịu thôi, đây là cơ chế IME của Windows nó giống như của Mac và Linux ... chữ phải được xử lý trước khi xuống control, nên control không nhận được nên không thể tiên đoán được
vienvp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Windows 10 cần hỗ trợ mạnh mẽ màn hình cảm ứng và kiểu gõ việt qwerty mới thực sự tối ưu cho màn cảm ứng chứ k phải telex hay vni, rất mong ông Microsoft phát hành kiểu gõ việt qwerty cho máy đt android vì windows mobile đã chết rồi.
Nghe hấp dẫn đấy, chắc phải thử 😁
Mình thường xuyên gõ văn bản quy phạm pháp luật, ví dụ: Quyết định 48/2016/QĐ-UBND, bên Uni thì gõ bt nhưng bên bộ gõ của Win 10 chưa làm đc, gõ nó ra: 48/2016/QDD, đó là vấn đề 😁
azunite
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lautuoisong Bạn có thể cách ra xong rồi lại delete thôi ^^
@azunite Em biết ạ, nhưng mà phải thêm thao tác, chưa quen tay, chắc để làm quen ít bữa xem sao, nó giống như bàn phím gg trên android sau khi cập nhật thì bấm w nó ko ra ư ngay, phải bấm uw nó mới ra ư, ko quen tay nên cứ sai chính tả hoài.
nghia.vt
ĐẠI BÀNG
5 năm
bản này có bị lỗi nhiều k bác
ntnam1972
TÍCH CỰC
5 năm
Mình gõ trên word hay edge đều được, nhưng gõ trên viber thì không được, hic
Nếu không dùng unikey thì có thể chuyển mã font chữ được không?
azunite
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phdien89 Chắc chắn là không rồi bạn
Ngu Cu 9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bổ!
ai la ai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên luôn cho nóng.