Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 build 18351 trên Slow Ring đã có Vietnamese Telex/VNI chính chủ, quá đã anh em ơi!

bk9sw
13/3/2019 19:44Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JOY
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bị conflict với phím tắt của Photoshop và Gmail.
ntnam1972
TÍCH CỰC
5 năm
@JOY Mình dùng Adobe Indesign cũng bị, gõ chữ đầu tiên không ra, gõ lần thứ 2 mới ra chữ.
gacondaopho
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆 vậy là bây giờ có thể khỏi cần chạy unikey mỗi lần khởi động máy nữa rồi. Quá ngon.
chuangiao
TÍCH CỰC
5 năm
@gacondaopho có dấu check khởi động theo máy mà =))
ghost85
CAO CẤP
5 năm
Không set được cách bỏ dấu oà uý hay òa úy như Unikey, kiểu bỏ dấu oà uý mình thấy đúng hơn vì dấu nằm trên trọng âm và cũng chỉ dùng kiểu này. Hai kiểu bỏ dấu này làm phát sinh kha khá rắc rối trong tìm kiếm văn bản khi nhận văn bản từ nhiều nguồn khác nhau. Vẫn phải dùng Unikey
Không thấy bản này có lỗi gì cả. Dùng ngon
win 10 nhiều tính năng quá, mình vẫn chưa dùng hết tính năng nữa
Ngon rồi 😆 Update ngay để đỡ phải cài unikey thật là ức chế khi cài win xong phải cài thêm bộ gõ 😁
Sao mình không thấy mục đăng ký dành cho người dùng nội bộ của Microsoft nhỉ.
mình vừa lên xong, thấy giao diện sáng sủa lạ mắt, nhưng không gõ được có dấu trong trận LOL
Bác nào cho em hỏi, em mới cập nhật xong là không bắt đc Bluetooth của con chuột nữa? Cho em hỏi quay về phiên bản trước ntn với ạ?
Ngon rồi, khỏi phải cài unikey nữa dù nó không chiếm dụng tài nguyên nhiều.
hóng quá hóng 😁
XBlue
CAO CẤP
5 năm
Nó bị xung đột có thể làm treo Photoshop ở một số thao tác
nhunhien89
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn chưa tối ưu các ứng dụng, mình nhập các lệnh trong Cad ko đc, có lệnh thì được.
tienden
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cho vui thôi chứ dùng bảng mã khác unicode thì bó tay.
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
5 năm
gõ vẫn chưa ngon bằng unikey. Chắc phải đợi nó update thêm vài lần nữa mới xài ngon được
nam470
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chính chủ thôi, chứ chắc gì đã ngon hơn Unikey
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng là thêm một dịch vụ rồi nhỉ? (sao ko mua luôn thằng unikey mà tích hợp vào)
DiepKiemAnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe câu "Chúc mừng anh em dùng Windows. Mình gỡ Unikey đây 😁" tếu thật. Nhưng mà bác sẽ cài lại sớm thôi :rolleyes: . Mấy cái công cụ của Unikey dùng quá ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019