Windows 10 Creator Update có thể được kích hoạt bằng key bản quyền của Windows 7/8

agp8x
26/4/2017 7:31Phản hồi: 72
Windows 10 Creator Update có thể được kích hoạt bằng key bản quyền của Windows 7/8
Không biết vô tình hay cố ý, hiện tại bạn có thể kích hoạt bản quyền Windows 10 Creator Update bằng key của Windows 7/8. Đây là cơ hội dành cho những bạn đang dùng Windows cũ có thể nâng cấp lên Windows 10 nếu đã bỏ qua những đợt nâng cấp miễn phí trước đây.

Về cơ bản khi Windows 10 mới ra mắt vào năm 2015, Microsoft đã đưa ra chương trình cho phép người dùng Windows 7 và Window 8 bản quyền nâng cấp miễn phí trong vòng một năm. Tuy nhiên sau khi kết thúc thời gian này, các trang công nghệ liên tục "phát hiện" những lỗ hổng cho phép bạn vẫn có thể nâng cấp miễn phí. Mới đây nhất chính là việc sau khi cài đặt Windows 10 phiên bản Creator Update mới nhất, bạn có thể kích hoạt bản quyền bằng CD key cũ của Windows 7 và 8.

Thật ra thì đây có vẻ như là cách mà Microsoft "vô tình" thúc đẩy người dùng các phiên bản Windows cũ nâng cấp lên Windows 10. Cơ mà có nâng cấp hay không thì quyết định cuối cùng là của bạn.

Theo Techpowerup
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toẹt vời.
btw, mình vừa bán con lap xong 😁
Chiến thuật của Microsoft cả đấy 😁
Xác nhận đúng mới lên từ W7 hôm qua xong. Một dạng unofficial...
Chạy nóng hơn so với W7.
@Thực Tế Sau khi up thì cho nó reset đi bạn, lúc đó giống mới
@killed M upgrade lên để giữ setting + apps mà. Chấp nhận chút đc. Gỡ all driver trước khi up..
Ngon
Win 7 là tốt nhất
@sonnguyenpro đã từng thì nghe hợp lí hơn
@sonnguyenpro ngày xưa mình cũng nói windows XP là tốt nhất

nhưng giờ thì windows xp không còn đáp ứng được nữa rồi.

vài năm sau thì bạn sẽ nghĩ khác

không thể ôm mãi windows 7 xài tới suốt đời được
có key w7 theo máy, giờ có cách làm cho key đó thành w10 mà ko phải cài w10 ko nhi
mr_hien_89tc
ĐẠI BÀNG
7 năm
lên win 10 ấn nút power tới 10 lượt mới vào được win ! không giám shut down luôn h chỉ sleep hic
@mr_hien_89tc Bật máy ko lên chưa chắc liên quan đến win. Vì qua bios trc mới khởi động win mà.
Hqua lên nốt cho con tab. Tab lên tuyệt hơn rất nhiều.
vantienart
ĐẠI BÀNG
7 năm
hôm trước lên dính ngay lỗi disk 100% thế là về lại win 7 luôn. Cũng muốn lên lắm nhưng biết sao giờ
cuda123
TÍCH CỰC
7 năm
các bác cho mình hỏi tải win 10 pro bản built mới nhất thì tải ở web nào ? mình có key rồi nên tải bản gốc chứ ko cần cờ rắc
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuda123 Vào trang chủ tải công cụ up date hoặc iso cài đặt sau đó tải bản gì boơm luôn ra usb, sau này muốn cài lại rất tiện
khiempro1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuda123 Bác tham khảo ở đây xem nhé:http://khanhkhiem.com/lam-sao-de-tai-windows-10-chinh-thuc-tu-microsoft/
cdlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuda123 https://ghostbin.com/paste/67ng6
Ban vao day thu, minh nhẵn dc tren mạng của 1 thánh nào đó, kg bit. ≧﹏≦O(∩_∩)O
@cuda123 Bạn tham khảo tại đây: https://www.microsoft.com/en-us/download/windows-usb-dvd-download-tool
win lậu còn lên 10 được nữa mà, mic$ dùng chiêu để mọi người có thể dùng win10, không phân biệt đối xử nữa
SuCrop
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhhai1768 Cũng phải thôi. Khi hệ thống app cho windows 10 phát triển thì dev sẽ phải chia thêm tiền cho MS trong khi người mua bản quyền sẽ vẫn mua và người ..... họ vẫn dùng windows chi bằng cho free để giữ chân để thúc đấy soft lên app
😁 vì dính lỗi card màn hình chứ k cũng cho con dell cùi lên win 10
nho_ai0202
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung đã xài từ hồi mới ra, xài tới giờ không muốn quay lại Windows cũ.
Bạn nào muốn tải thì vào trang chủ của hãng Microsoft tải về link mình để ở dưới.
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10
Download Windows 10
microsoft.com

Bạn nào chưa biết tải như thế nào thì xem video dưới.
Lâu rồi mà, mình active bằng key win7 bản quyền từ trước tết vẫn được cần gì bản Creator?
oh7h7o
ĐẠI BÀNG
7 năm
@#JK Vấn đề là việc update từ Wins 7 hoặc Wins 8 lên Wins 10 miễn phí đã kết thúc từ ngày 29/07/2016, nhưng đến giờ vẫn có người update thành công, Wins sau khi update vẫn được activated nên mới có bài viết này.
HVT
TÍCH CỰC
7 năm
Ai có link down bản Enterprise (fshare) cho mình xin với

Cảm ơn nhiều
dinhchi27
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HVT Vào đây tải link chính gốc Microsoft luôn nhé bạn: https://tb.rg-adguard.net/
Link Microsoft nên cũng tải max băng thông thôi 😁
jing
CAO CẤP
7 năm
mục đích của microsoft là thúc đẩy càng nhiều người dùng win càng tốt, thì lúc đó mới có nhiều dev viết app cho os của họ. và lúc đó họ mới có thể hồi sinh windows mobile đã xuống mồ từ lâu

về cơ bản, ms đã thay đổi chiến lược sang product as services
Có con laptop từ hồi win7 bản quyền ghi key dưới đít máy từ hồi lên win 10 tới giờ toàn dùng key đó kích hoạt ko mà. Đâu phải riêng bản mới này.
jing
CAO CẤP
7 năm
mình để ý, lúc ko dùng máy, nhưng cpu và hdd vẫn chạy (có nghĩa là cpu usage vẫn hơn 20%, đèn hdd vẫn sáng=vẫn có truy xuất đọc/ghi)

nên mình nghi ngờ có thể những điều sau:
1/ do hệ thống tự update
2/ do hệ thống scan file để quét virus
3/ do hệ thống dùng tài nguyên máy của mình cho việc tính toán riêng của họ = việc này ko tốt
4/ do hệ thống vẫn liên tục gửi log về M$ = việc này nhạy cảm

nói chung là win10 ko chạy nhanh vì nó luôn scan file mình truy cập hoặc sắp truy cập
starwin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jing có phải bạn đang chạy song song HDD với SSD ko?
@jing máy mình thì không, xem có phải là do mới cài xong chưa tối ưu hay xung đột không
jing
CAO CẤP
7 năm
@starwin không phải, đang chạy windows 10 trên HDD thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019