Windows 10 Creators sẽ cho tạo app folder ở Start Screen giống Win 10 Mobile

Duy Luân
26/12/2016 23:12Phản hồi: 92
Windows 10 Creators sẽ cho tạo app folder ở Start Screen giống Win 10 Mobile
Trong bản cập nhật Windows 10 Creators vào năm sau, chúng ta sẽ có thêm chức năng app folder ở Start Screen. Nếu bạn nào đã từng dùng Win 10 Mobile thì app folder trên PC giống hệt trên di động, tức là bạn có thể gom nhiều ứng dụng vào chung một folder cho tiện truy cập cũng như giúp màn hình Start trở nên gọn gàng hơn. Khi click vào app folder, nó sẽ bung ra để thể hiện tất cả các app chứa bên trong. Việc thêm hay bỏ bớt app chỉ cần thực hiện thao tác kéo thả đơn giản. Và tương tự như các ô tile khác, bạn cũng có thể thay đổi kích thước app folder tùy sở thích. Windows 10 Creators sẽ ra mắt vào đầu năm 2017.

Nguồn: MSPowerUser
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
Giống iOS, Android...cái này là hay hay dở anh em?
Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
@ntherol chẳng thấy nó có tác dụng gì luôn, thay vì klick vào app ngoài desktop, giờ lại phải nhấn thêm nút windows, rồi nhìn vào một đống các icon @@ mình thấy một cái mà windows rất hay đó là tạo shortcut cho app ra hẳn ngoài màn hình desktop luôn (Mac mình chỉ kéo ra dock được thôi và tất nhiên chẳng ai kéo hết tất cả các app ra dock như kéo ra desktop cả) thế nên thanh search nếu dùng để mở app thì chỉ thích hợp cho Mac thôi, chứ win nó lù lù ngoài desktop rồi, tốn công mở windows làm gì nữa không biết
@Hải Laz mình dùng search app nên ngoài désktop ẩn hết để show hình nền.....còn cái start chủ yếu dùng cho app của win 10 show thông tin như thời tiết
windows 10 đc MS đầu tư nhiều thật
hi vọng năm sau apple đầu tư vào macos nhiều hơn nữa
hungphu2603
ĐẠI BÀNG
7 năm
đó giờ em toàn xài theo kiểu cũ, là để shortcut ngoài desktop :p:p
@hungphu2603 desktop mình trống vì toàn search app
Cái tách cafe trên menu Start là gì nhỉ?
@duachuotduahau cái đó là Task View đấy bồ tèo. nó dùng để tạo ra nhiều phiên desktop
@hacker_alone1112 tìm mãi chẳng thấy "tách cafe" đâu hóa ra là nó
@duachuotduahau Task View: dung để tạo them nhiều màn hình, tạo them không gian làm việc, nói dễ hiểu là going đá nhiệm trên điện thoại
Mình dùng Surface và kỳ vọng nhiều ở Win 10. Tuy nhiên kiểu tablet mode của Win 10 mình vẫn thấy khó quen, và các app của nó vẫn không đầy đủ tính năng nên lại càng có ít lý do để dùng. Nói chung mình thấy nó vẫn là 2 thế giới khác nhau trên cùng 1 thiết bị: Laptop và Tablet, và mới chỉ có phần Laptop là hữu dụng, còn phần Tablet thì còn phải nỗ lực nhiều hơn, và nên chú trọng vào tính năng thay vì giao diện (kiểu như cho làm thêm folder như trong bài mình thấy không quan trọng, có nhiều cái cần phải cải thiện hơn là cái folder này).
@Cookie210206 Bác đen nhỉ. Mình dùng Win 10 chưa bao giờ nó tự update. Lúc tắt máy nó có cho chọn Update hay không mà?
Win 10 hiện tại là bản win tốt nhất mình từng xài :rolleyes::rolleyes:, hiệu năng cực kì tốt :p. Nhưng có cái là nó tự động update 😕😕, đang làm việc mà thấy máy treo, full disk là biết nó đang update rồi o_O. Ai xài HDD thì cứ ở 8.1 vẫn tốt lắm :p, còn SSD thì lên win 10 ngay và luôn 😁:D.
mEnO 22
TÍCH CỰC
7 năm
@meomeo_pro Có thể tắt được windows update nha bạn trong gpedit.msc ấy
@NguyenKP Người dùng bình thường đâu làm được đâu, cách đó chỉ dành cho mấy anh thích vọc phá thôi ahihi :p:p:p
@hoanguro Quan trọng là không bị treo khi disk trong task manager gì ấy bị 100% :p:p
Cái giao diện màn hình giống win 8 nhỉ
qtnghiait
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài kiểu dock giống Mac ^^
Nhanh gọn, nhìn xong click phát được luôn.
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc đầu cùng ham, như kiểu android có widget màu mè vậy, giờ chả xài, nhấn start gõ tên mở app cho nhanh, rườm rà màu mè :p
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho hỏi cái win 10 này làm sao để nó không bao h update vậy mọi người
Ủa Win 10 tắt chế độ tự update được mà!
Hay đó.

Nhưng mình hầu như chả xài đến mấy cái ô vuông này bao giờ ^^ Có lẽ nó thực sự không hợp với phím và chuột !
Hay, có cải tiến ^^
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xác nhận là có app folder nhé. 😆) minh đang ở build 14997 leak. dùng khá ok
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko hữu ích lắm
sao mình ghét cái menu này kinh khủng =]]
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@Hybrid Gs Đúng luôn
@ntherol thêm nữa là đã control panel mà còn setting ===]]] đúng là phiên bản nửa vời
CongHieu2705
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hybrid Gs mình cũng thế
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuong12dnvn cái này là ở phiên bản Creator sẽ có hả bác chứ mình k thấy phần tắt list app
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 Có lâu rồi bạn, bạn vào personalization > start > hide app líst
@phuong12dnvn hix mình chả thấy phần đó ms chán 😔 k thấy cái nút hide app líst
@anh.duong.218 Cái tùy chọn đó hiện tại chỉ có trên phiên bản Insider thôi bạn. Chính thức thì phải đợi tới tháng 3 năm sau.
@finncbn Okie tks bạn nha
Windows 10 hầm bà lằng. Dẹp mợ mấy cái ô vuông này đi cho gọn.
@htevn ko dẹp đấy 😁
mEnO 22
TÍCH CỰC
7 năm
@htevn Bạn không thích thì có thể chọn hệ điều hành khác
@NguyenKP Đương nhiên rồi 😁
@NguyenKP Nhìn gớm vậy mà cũng để đc...
mEnO 22
TÍCH CỰC
7 năm
@htevn Sạch hơn là để cả đống ở desktop, với start có mấy khi bật lên đâu. không thích thì tắt hẳn start cũng đc có sao đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019