Windows 10 đã chiếm hơn một nửa thị phần PC Windows trên thế giới

7/9/2019 5:42Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Riêng cái vụ update để rước lỗi về máy tính thôi là muốn đập cmn win 10 rùi. Chúng mày cứ thử công việc đang cần gấp mà nó treo update hay lỗi xem.
Driver cho win 10 dễ dàng - đây là phát biểu của lũ mù tịt về công nghệ vớ máy là xài, không biệt tự tìm driver tốt nhất mà cài phó mặc cho auto.
Độ ổn định thì win 10 xách dép cho win 7 thêm 3 năm nữa nhá. xp giờ vẫn có người xài thì chuyện thằng win 10 còn khwuowts mới chiếm được win 7.
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@Pentanol Vụ update thì bạn để thời gian update ko trùng giờ làm việc của bạn thì chết ai. Mà số bạn xui hay sao chứ tôi chưa gặp vụ update nào bị lỗi cả.
Về driver thì ko phải ai cũng rành công nghệ thông tin mà biết cách tìm, mà win 7 cài xong cũng chưa có wifi, vẫn phải lọ mọ đi cài driver wifi => rõ ràng là mất công hơn win 10. Ngày xưa tôi tìm driver touchpad cho con lap win 7 cũ mà cũng hết hơi, lên trang chủ dell, synaptics tải bản mới nhất cũng ko phải bản đủ chức năng. Tôi thì ko đến mức mù công nghệ mà đã vậy.
"Win 10 còn khướt mới chiếm được win 7" - ko biết ý bạn là gì? Win 10 nó vượt 50% là nó chiếm thị phần rồi, còn chiếm 100% thì tất nhiên là ko bao giờ xảy ra rồi, nói thừa quá
@Pentanol Vấn đề ổn định chưa chắc win 7 hơn win 10 nha bạn , tôi xài win 10 hơn 4 năm trời có lỗi gì đâu , bác đừng bảo ai cũng mù tịch về công nghệ như bác , bác bị xui thì đừng bảo ai cũng như bác nói . Mà vấn đề win 10 chiếm thị phần thì để thời gian trả lời đi bác , đừng nói trước bước ko qua , cái tiên tiến sẽ thế cái cũ lạc hậu thôi .
Sa Tế
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung là win 10 sau 1 loạt thất bại thảm hại , giờ đây đã rút exp hoàn thiện hơn xưa rồi
hoaquynh34
TÍCH CỰC
5 năm
có lẽ rằng mình bảo thủ, laptop của mình cấu hình thừa chạy win10 nhưng thật sự đã quen làm việc với win 7 nên không muốn đổi
Xài win 10 xong quay ngược lại win 7 thấy nó ngu ngần chết , nói chung win 10 ngon hơn win 7 nhiều , xài win 10 là ko bao giờ muốn quay lại win 7.
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyennhut0507 Công nhận. Nhìn giao diện win 7 thấy nó lạc hậu kiểu gì ấy
Hạnh phúc với windows 8.1, có gần hết các tính năng của 10 lẫn smartscreen, fast startup. W7 thì không có 2 cái đó
W10 tất cả các phiên bản chạy không mượt bằng 8.1 với 7
w10 còn bị quá nhiệt khi chơi game và lag do tràn standby memory => xuống phiên bản 1607, 1511 thì không bị. Máy càng yếu càng dễ nhận thấy. Có ảnh hưởng cả máy rất mạnh
ddcuoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhu cầu đơn giản! Mình yêu ưin10 1903 vì có bộ gõ tiếng việt telex!
Cũng tùy người, cá nhân em thì sau khi lên win 10 lại không muốn về win 7, 8 hay 8.1 nữa
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Thị phần cao đấy
như máy mình ở nhà mình vẫn cho chạy win 10 mấy năm nay,là máy cá nhân có lỗi thì sửa mỗi máy mình.với máy cá nhân mình dễ nâng cấp.
andycole
TÍCH CỰC
5 năm
Thinkpad T510 đời Tống 8Gb Ram, 180GB SSD chạy win 10 phà phà mà các b nhỉ. Thằng thinkpad nó có cái system update nên cài máy xong chạy cái đó là full driver luôn ko phải nghĩ 😃
tuandaqn
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng góp 1 cái Win 10
FaPPeR
TÍCH CỰC
5 năm
Thử cho cài win 7 trên tất cả thế hệ CPU đời mới xem.
Ép lên bảo sao ko nhanh
Chừng nào w10 99,99% đi rồi mình bỏ w7 cài w10 mặc dù lap mình ssd 250G vs Ram 6Gb
Các nhà cung cấp phần cứng ngừng cấp driver cho Windows 7 thì khách không dùng Windows 10 sao được. Hành động ép khách hàng sử dụng Windows 10 này của Microsoft và và các nhà sản xuất phần cứng này ép mãi mà mới được hơn 50% thì có gì mà tự hào.
Các bạn là người dùng cá nhân nên máy tính cấu hình khá cao. Xài Windows 10 thì sướng rồi. Nhưng những người dùng văn phòng, máy thường chỉ xài CPU Celeron, Pentium hoặc cao lắm là Core i3. Thêm nữa là ổ cứng HDD thường. Chạy Windows 10 chán lắm. Kêu trời kêu đất luôn mà chịu, không thể hạ Win được.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Muốn up lên win10 lắm nhưng cấu hình cũ và chưa có Ssd thôi 😔
thằng MS đi đêm với các nhà sản xuất phần cứng ngừng cung cấp/hỗ trợ driver cho win7 nên người dùng buộc cài win10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019