Windows 10 đã được cài đặt trên hơn 200 triệu thiết bị toàn cầu?

Duy Luân
29/12/2015 22:35Phản hồi: 144
Windows 10 đã được cài đặt trên hơn 200 triệu thiết bị toàn cầu?
Theo nguồn tin của trang WinBeta, hiện Windows 10 đã được cài đặt trên hơn 200 triệu thiết bị toàn cầu, sau chỉ 5 tháng kể từ ngày hệ điều hành này chính thức được ra mắt. Lần gần nhất mà Microsoft chính thức công bố con số này là vào tháng 10 vừa rồi với mốc 110 triệu lượt cài đặt. Như vậy, nếu tính trung bình thì mỗi tháng có 40 triệu lượt cài mới Windows 10, một con số ấn tượng nhưng cũng không quá bất ngờ trong bối cảnh bản update này được cung cấp miễn phí cho người dùng Windows 7 và Windows 8.1. Trước đây Microsoft từng đặt ra mục tiêu mang Windows 10 lên 1 tỉ thiết bị trong vòng 3 năm (bao gồm cả PC, phone, tablet, HoloLens, Internet of Things và các loại máy móc công nghiệp), chúng ta hãy chờ xem liệu công ty có đạt được điều đó hay không.

Nguồn: WinBeta
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mục tiêu 1 tỷ thiết bị chạy Windows 10 của MS không còn xa
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng không lạ, mình tui 2 cái rồi 😁
@k300123 tui cũng thế
unsigup
TÍCH CỰC
8 năm
Đang tính nâng cấp mà còn lăn tăn.
@k300123 Có được miễn phí trọn đời không bạn ơi hay chỉ được 1 năm?
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
@autotechno Hiện tại , theo mình hiểu là trong vòng 1 năm kể từ ngày win10 ra mắt, ai lên win10 đều dc free trọn đời. Tất nhiên là mình từ xài lậu up lên, thì MS nó có block lại cũng đành chịu. lúc í lại tìm bản ghost thôi sợ cái gì chứ 😁
crab2207
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Longhagens lên xong rồi thì đã có active vào bios,bạn phải reset hoặc cài lại mới,tất nhiên là ko còn cần key nữa mới mượt đc
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Longhagens Đồng cảnh ngộ với bác, lên win10 rồi vẫn phải về win8.1
Nhà e đóng góp 3 cái nha
Mình vẫn thích windows 7 hơn ;)
hoanlkpr
TÍCH CỰC
8 năm
@namphuong1994 Chạy chương trình mấy bản sau này vs Win 7 thảm họa lắm, Win 10 chạy ổn định hơn Win 7 nhiều lần, hôm bữa máy mình bị hư đem ra thợ cài win 7 cài các Photoshop CC lightroom cũng là 1 bản trc giờ hay xài mà lag giật điên đầu, rồi phải lên Win 10 lại mới bt
mcodonm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namphuong1994 đó là do thói quen thôi, chứ mình thấy dùng 10 mượt, nhiều cái rất hay đấy.
@namphuong1994 Trc mình cũng như bạn k cài win 8 và 8.1 nhưng lên thẳng Win10 luôn
Nói chung là khá hài lòng nhưng phải tùy biến lại nhiều thứ, tắt hết nhiều thứ k cần thiết đâm ra nó gần như là win 7 😃
minhdai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namphuong1994 lên win 10 đi rồi thấy sự mượt mà mà vẫn quen thuộc. win 7 thành rùa rồi bác.
@namphuong1994 Lên Win 10 đi rồi sẽ thấy cái hay của nó. Từ khi lên Win 10 rồi thì mới thấy Win 7 cùi quá.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
Riêng nhà em cũng có đóng góp 2 cái roò 😃
mình là mình thích win 10. có cái hao pin quá, ko biết có ai như mình ko.
@camerabinhduong Xem lại trong task manager có cái app luôn chạy khi máy không dùng gì á. hình như là driver card âm thanh bị lỗi nên cứ chạy suốt. Tháo ra rồi cài lại driver âm thanh của nhà sx sẽ hết bị lỗi. Nó không còn chạy liên tục nữa và sẽ ít tốn pin hơn. Mình đã thử và thành công. :p
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@camerabinhduong E cũng cài nhưng có hao pin đâu... Chỉ tốn điện thôi, E dùng cáse mà =))
@camerabinhduong Mình cũng vậy win 10 chạy ngon nhiều tình năng mình thích hơn win 8.1 mà mỗi tội chạy ngốn ram hao pin quá mặc dù bật tiết kiệm pin đàng hoàng 😔
.R.I.P.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xài win10 càng ngày càng thấy mấy cái hay của nó. Trước đây cứ chê tệ hơn 7. Giờ khác rồi.
@.R.I.P. 10 là cứu rỗi cho 8 đó ! Sai lầm khi cố gắng làm cho một cái PC giống với điện thoại.
10 cũng giống như 7 cứu rỗi cho Vista.
Giờ còn ai tung hô Vista nữa ^^ (anh windows 8 cũng chuẩn bị về vườn với chị Vista ròi)
cuong_lap
ĐẠI BÀNG
8 năm
win 10 rất đẹp nhanh chuẩn mà hao pin hơn w7 quá , hix . o_O
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
@cuong_lap Mình chả care cái hao pin lắm vì con lap cùi của mình chai pin từ lâu rồi, đi đâu cũng phải cắm sạc 😁
quyhienhinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@k300123 Giống e vãi :3
lên 4 máy hồi mới ra rồi 😃
Nhưng tương tác với chợ ứng dụng store có vẻ vẫn chưa tương xứng, ms nên tìm cách đưa cả những phần mềm truyền thống lên store phục vụ cho những người dùng máy tính, đối tượng chủ yếu sử dụng windows 10, có thể tách riêng với ứng dụng moderm và đăng free cho các nhà phát triển, lúc đó nếu cần phần mềm gì thay vì search gg với các phần mềm free toàn adware thì tìm trong store sẽ tan toàn hơn nhiều
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
@trongvongbankinh Mình không thích đưa app desktop lên store làm gì, cứ để app đó cài như cũ, đưa các ứng dụng dạng universal lên thôi, hơi bị thích app nhaccuatui
@k300123 App universal đâu có đa năng như app truyền thống được, điển hình ứng dụng cơ bản như giải nén chả hạn
@trongvongbankinh Từ từ rồi adware sẽ được dưa vào ^^ đây mới là khởi đầu thôi mừ.
iCoolPlus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trongvongbankinh Minh cung co cung quan diem giong ban. Sao phần mềm truyền thông không được MC để ý tới, PC thì phần mềm truyền thống chạy ổn định và nhanh hơn. Dang gui tin win 10 PC
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhà lên cho 2 cái lap toshiba và acer rồi. còn cái asus cấu hình cùi chip pentium, ram 2g để đi càe ôm theo đọc báo không biểt có nên lên hok.😃
cantho_
TÍCH CỰC
8 năm
@vodanhtl1990 máy mình chip intel z3736f ram 2gb chạy win 10 mượt, khởi động nhanh, pin thấy cũng như hồi xài 8.1, ứng dụng dùng cũng ngon. Nói chung dùng 10 trên tablet 10in rất chi là sướng
Nếu tính luôn cả bản windows lậu giờ này chắc đã được 1 tỷ rồi .
vitkon
CAO CẤP
8 năm
Trước cài win bằng đĩa 7k, giờ nó báo lên Win 10, nhưng không activate được. Có bác nào biết cách active không? Em làm mấy cách trên Google dạy toàn xịt cả 😔
@vitkon Bác cờ rách win 7. Sau đó upgrade trực tiếp bằng file ISO/ESD là được nhé (dùng usb hay dùng file ISO trực tiếp trong máy đều được). Đừng dùng tính năng upgrade.
Bút xanh
TÍCH CỰC
8 năm
@vitkon Mình upgrade nâng cấp trực tiếp từ 7 lên 10 pro nè.
Dưới góc phải pc win7 không bản quyền của mình có 1 thông báo cho mình biết rằng pc mình đủ cấu hình để cài win10, nhưng khi mình chọn upgrade nó chỉ chạy được 1 chút rồi báo lỗi, mình thử 3 lần đều như vậy.

Cho đến lúc mình tải win10 từ link bài của bạn tbdat11 ở phía trên, tốc độ tải chậm đến 11 giờ mới xong, thấy nóng ruột quá mình lại bấm upgrade từ thông báo góc phải pc mà mình đã thất bại 3 lần, ai ngờ nó cho tải, và mình còn lo ngại nên để nó upgrade tới 8 % win10 mình mới tắt cái download chậm tới 11 giờ theo link của thành viên tbdat11.

Vậy là xong, chỉ khuyên bạn đừng chọn express mà hãy chọn custom để loại bỏ những mặc định phiền phức. Xin cảm ơn bạn tbdat11. Chúc bạn thành công.
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@hotanloc70 Ọc, haha! Do bác tải Fshare mà tải miễn phí nên thế đó mà, nên bài nào tải có fshare e cũng để cái link get link max speed fshare ngay bên dưới hết. Tải bằng VIP hoặc getlink đó mới max tốc được 😁
@vitkon Tôi cài bằng đĩa 15k và lên 10 đc active luôn nhé 😁
Nhà em 3 cái rồi, chưa kể cài hộ cho mấy đứa bạn 😁
Mà thấy mấy ông anh ngoài hàng sửa chữa cũng cài Win10 cho khách hết :D
nissangtr
ĐẠI BÀNG
8 năm
200 triệu trong đó có tui và rất hài lòng. 😃
datltq
ĐẠI BÀNG
8 năm
W10 > W7.
kanzaiz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên luôn 4 cái, xài hơi guốc!!!!;););)
Phucthoai36
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình lên mấy tháng nay mà hay bị full disk nên restore lại rồi giờ cài lại mà sợ dính lỗi đó nữa..có bạn nào biết cách cài sạch không..mình cài từ chổ get win 10 và từ 8.1 bản quyền.
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@Phucthoai36 Cài mới hoàn toàn luôn đi bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019