Windows 10 Fall Creators đã khắc phục lỗi nhảy tiếng Việt trong app Windows Store, anh em thì sao?

Duy Luân
18/10/2017 7:28Phản hồi: 124
Windows 10 Fall Creators đã khắc phục lỗi nhảy tiếng Việt trong app Windows Store, anh em thì sao?
Mình vừa lên Win 10 Fall Creators và khi sử dụng các app như Facebook, Messenger cài đặt từ Windows Store (hay còn gọi là universal app) thì không còn bị lỗi nhảy tiếng Việt loạn xạ như trước nữa. Mình đang dùng bộ gõ GoTiengViet, lúc trước cảm thấy cực kì bực mình với vụ này, giờ thì đã hết. Anh em thì sao? Có còn bị lỗi gõ tiếng Việt trong universal app không? Nếu còn thì comment tên app bị lỗi + bộ gõ mà anh em đang sử dụng nhé.

Tinh tế có chuyên trang tinhte.vn/windows, nơi bạn có thể thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, báo lỗi cũng như xem các thông tin, thủ thuật mới nhất về Windows nói chung cũng như các máy tính Windows nói riêng.
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngochai1814
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy Luân vẫn thích đẹp trai là ổn rồi..... Tưởng như nhiều bạn nhận định Luân 8 vía....
vẫn nhảy nếu dùng unikey. mình chưa dùng gotiengviet bao giờ, mn cho hỏi nó có tính năng chuyển mã tcvn3 sang unicode không?
thomastn
TÍCH CỰC
7 năm
Sao mình chạy update nó ko có gì ha các bạn?
kider1412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng unikey, tắt cái clipboard đi cũng vẫn bình thường từ bản 1703.
Khi nào MS mới add thêm bộ gõ telex, vni nhỉ?!
Mình chả dùng app Universal bao giờ
Update qua file ISO có khác gì qua OTA không nhỉ? Lười cài lại app nhưng vẫn muốn updade, nhỡ nó ngáo phát lại toi cơm, đang bận 😆)
legiondark
TÍCH CỰC
7 năm
@spyhunter88 Ngáo thì roll back lại bản cũ là ok
nhảy loạn chữ thì chỉ cần chỉnh sửa bàn phím thành US hoặc UK là đc rồi
còn về app chả cần vì vô dụng và thua cả web 10 lần, chỉ phù hop75 chơi game, lập trình và photoshop
thà xài trình duyệt chrome + ứng dụng gõ tiếng việt Google Input Tools (hỗ trợ Telex, VNI)
Y.S
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy ba cái app Universal này nó chậm chậm sao ấy nên cài xài thử rồi lại xóa. Dùng web vẫn nhanh 😆 Lại đỡ tốn bộ nhớ máy
@thanhtuan1611 app đó cho trải nghiệm màn hình cảm ứng. mà cũng do app Fb nó làm không ngon nên nó vậy thôi
Dương 1H
TÍCH CỰC
7 năm
App FB gõ tiếng việt toàn bị nhảy loạn xạ, tinhte duyệt bằng edge cũng bị vậy ko bít đã fix chưa 😔
@khanhduonggeo Dùng Gõ Tiếng Việt của Trần Kỳ Nam nhé, đảm bảo hết, kết hợp với tắt bộ gõ của tài khoản Tinh tế nữa.
popmusic0410
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khanhduonggeo vẫn bị lỗi...hic
Mình dùng Unikey nên không biết có vụ này. 😃
@Đại ca CUA Phải có dùng UWP thì mới thấy vụ này
Mình bị lỗi 0x80070522 nên ko update được. Bạn nào biết cách khắc phục không?
HIMYM
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó vẫn nhảy, nhưng không nhiều như trước nữa. Kiểu như 100 lần thì gặp 1 lần vậy. Gotiengviet có ngon không nhỉ? Xài unikey lâu quá giờ ngại thay đổi lắm 😔.
hoangtp10
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình bị tình trạng tự động restore to previous version trong quá trình update, ko hiểu là bị sao
HIMYM
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtp10 Vậy là có lỗi trong quá trình cài đặt rồi.
ROBOT_3M
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtp10 Hay là do trình diệt virus 😃
9903
CAO CẤP
7 năm
@hoangtp10 cái này khắc phục nhanh nhất là cài bản sạch thôi. Nhưng thường tui chỉ gặp khi cài trên máy bộ, rất hay bị, chứ máy nhà thoải mái 😁
hoangtp10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtp10 mình cả cài mới lẫn update đều bị như nhau, cứ đến công đoạn cuối cùng là máy tự động restore lại bản win trước đó. Win cài trên mac mini 2014, thử cả bootcamp lẫn update
Admin test mix reality thử
Tôi cần ae Unikey điểm danh cái nào
LockonDyns
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pro744 Unikey hay hơn, dù vẫn có mấy mục bỏ dấu bực mình.
@pro744 Tôi thử gõ 1 dòng trên Mail thì thấy là nó bắt mình gõ dấu ngay tại chữ cái có dấu đó, chứ không cho gõ nguyên cả từ rồi mới gõ dấu. Các bác thử xem sao.
@ThoanVu bác vô trang chủ tải bản mới nhất xem, em ko bị như thế ạ, hay vô phần cài đặt xem có chỉnh chọt gì ko
@pro744 Unikey đây. Dùng quen không muốn chuyển sang cái khác.
Thanhcongdzo
ĐẠI BÀNG
7 năm
gõ từ từ thì ko sao gõ nhanh tí là lại bị
Cho hỏi nghĩa của "Duy Luân" là gì vậy
Là "duy ý chí" có phải ko
@yudhoyono Là tên cúng cơm cha mẹ đặt thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM