Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Windows 10] Hướng dẫn cách tắt Windows Update

Nam Air
17/7/2015 14:2Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Transon820
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho em hỏi em đang dùng window7 utimate 32bit bây giờ muốn lên window10 64 bit vì ram 4g có mất bản quyền không
@Transon820 nếu win7 của bạn có bản quyền thì update lên win10 bản quyền luôn nhé.
dai.dai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi mình đang dung bản 10162 nhưng check update vẫn không có update bản 10240. vậy là sao ạ ?
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
Mình thi chẳng bao giờ tắt. Lâu lâu thấy không có Update gì thì còn vào Check nữa luôn chớ.😁
w10 chưa có soft antivirus nên vẫn phải dùng cái windows defender. mà tắt update thì cái kia cũng tịt update luôn thì còn nước non gì nữa 😁 chờ cách khác :rolleyes::D
ace cho mình hỏi cái....mình đang xài insider build 10240 và ms đã xác nhận là win active (có thể coi là bản quyền lun thì phải) thì sau này minh có việc phải cài lại win thì mất active vậy ko lẽ phải bỏ tiền ra mua key hả...hay có cách nào để add key lại dc ko? .....xin chỉ giáo....thx ace nhìu..
máy mình là asus k56cm..cài win 10 thì ko cảm giác máy nóng hay hao pin lắm ....máy mình mua gần 3 năm pin đã bị chai..xài bt thi 2 tiếng với win 7 .......lên 10 cũng 2 tiếng...chuẩn 2 tiếng luôn chứ ko có bị lệch đâu nha....thx all
ncn1992vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hý hửng định làm theo thì cái pick cuối làm tụt hẳn cảm xúc phải làm ngược lại...
Giống dẫn gấu vào nhà nghỉ cởi đồ chuẩn bị đầy đủ đạn dược xong em nó bảo có kèm "đèn đỏ" phải mặc ngược đồ vào đi về...
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu đag xài bộ MO lậu thì up lên có s k ạ ?
tienducvtc
ĐẠI BÀNG
9 năm
chủ đề là tắt update. bác làm thế này là chuẩn còn ai nói update làm gì hay cách gì khác thì có lẽ phải làm chủ đề khác
traind
CAO CẤP
9 năm
Từ ngày lúc dc dùng win bản quyền e kệ cmnl cho nó update thoải mái luôn. Còn trc dùng win lậu thù cũng tắt luôn, ko có check chiếc gì hết
Có bác nào gặp vấn đề như em ko?
Tình hình là em đang dùng win 7, lên win 10 bằng cách tạo ổ đĩa ảo rồi cài qua đấy. Sau khi cài xong, mọi thứ ngon ơ chỉ tội là máy sau khi sleep khoảng > 1 tiếng, bật lên thì đơ máy, ko ấn đc nút gì cả
Đã thử mọi cách khắc phục nhưng vẫn ko đc, em là em bực mình quá vì cứ mỗi lần như vậy phải tắt máy và restart nóng bằng nút nguồn, mới cài win đc 3 ngày mà thế này có khi em phải về win 7 mất thôi 😔
Các bác cho mình hỏi: tại sao mà mình đã tắt update rồi nhưng cắm dcom vào vẫn chạy dữ liệu là sao. Mất hơn 1gb rồi mà vẫn chạy tiếp.
EscDuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cách nào tắt hẳn cái Windows Defender không vậy. Nó cứ tự động bật lên rồi xóa mất mấy file nên k chơi game được
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiện đây hỏi các bác. Sau khi upgrade win10 từ 8.1, thì trong ổ C nó lại thêm cái folder "Windows.old", chiếm hơn 13GB. Mà bây giờ toàn ổ của mình còn trống 26GB, nhiều lúc làm đồ họa nặng là dung lượng trống nó chỉ còn 5-6GB thôi. Mình xóa quách cái folder "windows.old" đi thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ?
cảm ơn các bác 😁
Screenshot (15).png
@ta_y0un Thư mục windows.old là phần tập tin hệ thống cũ của wìndows 8.1 nếu trong trường hợp win 10 bị lỗi hoặc bạn thấy chạy không tốt bằng thì bạn có thể restore lại. Nếu bạn thấy win 10 ổn định rồi thì có thể xoá thư mục đó đi bằng cách chạy disk cleanup (vào thanh search của win 10 rồi gõ disk cleanup) Chọn ổ C rồi nhấn OK, nhấn tiếp vào Cleanup system files, tiếp tục chọn ổ C rồi OK. Quá trình quét hơi lâu hơn hồi nãy. Sau khi xong thì tích chọn hết các mục rồi nhấn OK, có cảnh báo thì nhấn OK.
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiện đây hỏi các bác. Sau khi upgrade win10 từ 8.1, thì trong ổ C nó lại thêm cái folder "Windows.old", chiếm hơn 13GB. Mà bây giờ toàn ổ của mình còn trống 26GB, nhiều lúc làm đồ họa nặng là dung lượng trống nó chỉ còn 5-6GB thôi. Mình xóa quách cái folder "windows.old" đi thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ?
cảm ơn các bác 😁
dp1415
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ta_y0un không xóa bình thường được đâu, phải dùng disk cleaner mới hết
josky
ĐẠI BÀNG
8 năm
Căn bản là tại đang dùng việc quan trọng mà nó cứ tự động update lên máy tốn ram giật lag khiến việc đang làm khó khăn hơn
sáng nay mới bị 100% Disk, mình làm theo cách này nhưng vẫn không ăn thua + gỡ bản cập nhật. Các bạn đừng làm theo cách trên, cứ để mặc định của windown rồi gỡ bỏ bản cập nhật xong reset lại máy sẽ hết, không biết tại sao nhưng khi nào có tình trạng lag các bạn cứ làm vậy sẽ hết.
Ps: máy mình 😁 kích thích không=))
Đã làm như chủ thớt nhưng vào Windows update nó không hiện Retry mà vẫn hiện Check for update. Chiều nay vừa có màn update cả buổi chiều, update xong mất active luôn (>_<)
leevhien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Windows 10 là cái bản Window cập nhật bản vá tải và cài đặt lâu nhất trong mọi hệ điều hành. Cài cập nhật mà còn lâu hơn cả cài lại win. Đang muốn tắt máy ngay mà phải chờ nó update cả tiếng, mở lên muốn vào làm việc ngay phải chờ nó cài cả tiếng phát bực. Ông MCS làm tời đâu vá tới đó hay sao ấy, không chịu tập trung rồi lâu lâu tung ra một bản vá hoàn chỉnh có hơn không. Lên win 10 sài ok nhưng vì cái vụ update liên tục nên xuống win 7 cho nó lành. Kiểu này thì mất thị phần về tay MAC OS cho coi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019